Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > SIÊU THỊ VIET STAMP > Bảng tin Siêu thị VIET STAMP

Khóa Đề tài

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 22-07-2010, 18:55
quaden@_cute's Avatar
quaden@_cute quaden@_cute vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 7,286
Đã được cảm ơn 2,831 lần trong 418 Bài

MÌnh góp vui nhé!!! mong chuyện nhỏ quá không. mọi người hãy cười nhẹ sẽ thấy dệ chịu hơn.
Sĩ diện
Một người nghèo nọ thường hay che đậy giấu giếm cảnh khổ. Lần kia gặp bạn, bạn mời đi ăn cơm. Ông ta ưỡn bụng từ chối: "Tớ vừa xơi thịt chó xong không nuốt nổi cơm đâu. Có điều uống vài cốc rượu thì được."

Vài cốc rượu xuống bụng xong anh ta say quá nên ọc hết đống thịt chó ban nãy ăn ở nhà ra.

Hôm sau, bạn hỏi ông ta: "Anh bảo là ăn thịt chó sao hôm qua lại ói ra cám. Thế nghĩa là sao?"

Người đó ngẫm nghĩ rồi chép miệng: "Có lẽ con chó đó ăn cám mà tớ không biết."
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn quaden@_cute vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (23-07-2010), manh thuong (23-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 19:07
offon85's Avatar
offon85 offon85 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 106
Đã được cảm ơn 30 lần trong 13 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi quaden@_cute Xem Bài
MÌnh góp vui nhé!!! mong chuyện nhỏ quá không. mọi người hãy cười nhẹ sẽ thấy dệ chịu hơn.
Sĩ diện
Một người nghèo nọ thường hay che đậy giấu giếm cảnh khổ. Lần kia gặp bạn, bạn mời đi ăn cơm. Ông ta ưỡn bụng từ chối: "Tớ vừa xơi thịt chó xong không nuốt nổi cơm đâu. Có điều uống vài cốc rượu thì được."

Vài cốc rượu xuống bụng xong anh ta say quá nên ọc hết đống thịt chó ban nãy ăn ở nhà ra.

Hôm sau, bạn hỏi ông ta: "Anh bảo là ăn thịt chó sao hôm qua lại ói ra cám. Thế nghĩa là sao?"

Người đó ngẫm nghĩ rồi chép miệng: "Có lẽ con chó đó ăn cám mà tớ không biết."
Bạn đã hiểu được đời là thế , cám ơn bạn
Thôi xin hết ý kiến
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn offon85 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
quaden@_cute (22-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 19:09
hat_de's Avatar
hat_de hat_de đang trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi offon85 Xem Bài
Bạnde ơi ! mình trước hết là góp ý không để dd diễn ra tình trạng như thế này ,chúng ta tế tế nhị nhị một chút .Mình không suy nghĩ gì cả , bạn suy diễn nhiều quá
Những việc như này trên đàn có nhiều rồi. Đó ko phải suy diễn

Trích dẫn:
Vậy thì ta cũng nên đề nghị luôn với ban chủ nhiệm ,giao dịch tem đã không phải nộp thuế , đề nghị việc nhắc nhở đòi nợ mang vào chuyện Tin rêng .
ông này cắm đầu cắm cổ viết mà ko đọc gì cả

chủ hàng ko phải ko nhắc

đã nhắc bằng tin nhắn riêng rồi nhưng ko hồi âm, cực chẳng đã mới phải kêu lên như vậy

Trích dẫn:
. Không mang vào diễn đàn nhắc nợ thành ra lôi thôi lếch thếch
Lôi thôi cũng phải làm ...

Tình huống này trên đàn có nhiều. TT cũng là 1 người thường xuyên coi đàn nên cũng biết vấn đề đó

GF đã PM 2 lần ko hồi âm ... để 20 lần ko hồi âm rồi mới lên tiếng sao

sự "lôi thôi lếch thếch" kia là hệ quả của việc im lặng 1 cái kì lạ chứ ko phải ai muốn lôi thôi ở đây

Tình thuống

Trích dẫn:
Vậy thì ta cũng nên đề nghị luôn với ban chủ nhiệm ,giao dịch tem đã không phải nộp thuế
Diễn đàn mà cũng ko có ai mua bán cũng dở hơi

người bán có thể chọn nhiều đàn để bán, con đánh thuế nữa khác nào đuổi chủ hàng

Bối cảnh hiện nay chả có đàn nào hâm mà đánh thuế, nên lý do đó chả nghĩ lý gì sất

Trích dẫn:
Đây là diễn đàn chuyên về tem nhé dẻ
Đây là 1 đàn tem. điều đó đúng

Nhưng đây cũng là 1 không gian diễn ra mọi hoạt động tem.

Nó ko phải thế giới ảo, mà là 1 không gian thật của thế giới thật và những con người thật. Có chuyện thì chủ hàng phải kêu, còn khách hàng thì cố gắng trả lời... ko trả lời khác nào ko tồn tại.

Hoặc còn tồn tại nhưng thái độ xây dựng ko tồn tại.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (22-07-2010), greenfield (23-07-2010), quaden@_cute (22-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 19:20
offon85's Avatar
Tem Sống

Thumbs down

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
Những việc như này trên đàn có nhiều rồi. Đó ko phải suy diễn

ông này cắm đầu cắm cổ viết mà ko đọc gì cả

chủ hàng ko phải ko nhắc

đã nhắc bằng tin nhắn riêng rồi nhưng ko hồi âm, cực chẳng đã mới phải kêu lên như vậy

Lôi thôi cũng phải làm ...

Tình huống này trên đàn có nhiều. TT cũng là 1 người thường xuyên coi đàn nên cũng biết vấn đề đó

GF đã PM 2 lần ko hồi âm ... để 20 lần ko hồi âm rồi mới lên tiếng sao

sự "lôi thôi lếch thếch" kia là hệ quả của việc im lặng 1 cái kì lạ chứ ko phải ai muốn lôi thôi ở đây

Tình thuống

Diễn đàn mà cũng ko có ai mua bán cũng dở hơi

người bán có thể chọn nhiều đàn để bán, con đánh thuế nữa khác nào đuổi chủ hàng

Bối cảnh hiện nay chả có đàn nào hâm mà đánh thuế, nên lý do đó chả nghĩ lý gì sất

Đây là 1 đàn tem. điều đó đúng

Nhưng đây cũng là 1 không gian diễn ra mọi hoạt động tem.

Nó ko phải thế giới ảo, mà là 1 không gian thật của thế giới thật và những con người thật. Có chuyện thì chủ hàng phải kêu, còn khách hàng thì cố gắng trả lời... ko trả lời khác nào ko tồn tại.

Hoặc còn tồn tại nhưng thái độ xây dựng ko tồn tại.
Ban de hăng say quá nên biết GF có pm 2 lần hi,hi
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn offon85 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
quaden@_cute (22-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 19:27
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Ban de hăng say quá nên biết GF có pm 2 lần hi,hi
chả bít có hăng ko nhưng rõ là đọc được câu mình tô đỏ đây

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi greenfield Xem Bài
Xin nhắc lại lần nữa là bạn nên đọc kỹ nội dung bài viết trước khi comment, ở đây chúng tôi k tranh luận với bạn, chính vì đã gửi pm 2 lần và không mảy may nhận được 1 hồi âm nào và đây k phải là lần đầu tiên xảy ra tình trạng này đối với thành viên trithuc_nguyen, vì vậy shop mới quyết định nhắc nhở công khai.
offen85 ko đọc được câu kia à

có lẽ GF rất thông minh khi nói câu mình tô xanh này

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi greenfield Xem Bài
Xin nhắc lại lần nữa là bạn nên đọc kỹ nội dung bài viết trước khi comment, ở đây chúng tôi k tranh luận với bạn, chính vì đã gửi pm 2 lần và không mảy may nhận được 1 hồi âm nào và đây k phải là lần đầu tiên xảy ra tình trạng này đối với thành viên trithuc_nguyen, vì vậy shop mới quyết định nhắc nhở công khai.
tranh luận với offon85 đúng là phí thời giờ

Bài được Poetry sửa đổi lần cuối vào ngày 22-07-2010, lúc 22:30
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
greenfield (23-07-2010), quaden@_cute (22-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 19:31
Poetry's Avatar
Poetry Poetry vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Chủ nhiệm, Trưởng Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 35,663
Đã được cảm ơn 54,830 lần trong 7,659 Bài

Ban Chủ nhiệm CLB Viet Stamp đã nhắc nhở em Tri Thức. Em ấy đang bận học thi nhưng hứa sẽ sớm hồi âm lại ý kiến của chủ shop Greenfield. Mọi người hãy bình tĩnh chờ câu trả lời thỏa đáng từ em ấy.
Di động: 0918 636 791
Email: hoang.anhthi@gmail.com / vietstamp.net@gmail.com
Website: www.hoangthethien.net
Số tài khoản Vietcombank: 0071001061473
Đề tài sưu tập: Việt Nam trên tem thế giới, cộng sản, văn hóa phương Đông...
Gửi tin nhắn trên VSF:
Đằng Giang tự cổ huyết do hồng
9 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Poetry vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
asahi (22-07-2010), chienbinh (23-07-2010), greenfield (23-07-2010), hat_de (22-07-2010), huuhuetran (22-07-2010), kuro_shiro (22-07-2010), minhduc (22-07-2010), quaden@_cute (22-07-2010), xihuan (22-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 21:14
trithuc_nguyen's Avatar
trithuc_nguyen trithuc_nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 926
Đã được cảm ơn 6,731 lần trong 1,387 Bài

Thưa mọi người!
Từ sáng đến giờ 4 ca học thêm cộng thêm đường dài Sài Gòn - Biên Hòa đã khiến em cảm thấy thấm mệt nhưng em cũng muốn có vài lời làm sáng tỏ vấn đề,dù gì thì có 1 lời với nhau sẽ hay hơn và em nghĩ mọi chuyện sẽ được thu xếp 1 cách êm thắm nhất mà không làm mất lòng nhau dù bằng lời nói hay hành động.
Trong chuyện này,dù ít dù nhiều,dù vô tình hay hữu ý,em đều là người có lỗi.Nay em xin nhận lỗi trước tất cả mọi người và nhận lỗi với chị GF,còn về phần thanh toán,xin chị gửi danh sách những món em còn thiếu,em sẽ chuyển tiền trả cho chị,bằng ATM vì em ko có điều kiện gặp trực tiếp chị Khuây.
Dù gì đi nữa,chúng ta đều là thành viên trong chung một diễn đàn,em không muốn những sự việc nhỏ làm ảnh hưởng và phiền lụy đến mọi người và xin chị hãy bình tĩnh và sáng suốt khi suy xét và quyết định!Em xin cảm ơn chị lần nữa!
Vài lời cùng chị và mọi người!
Em,
Nguyễn Dương Tri Thức
Nguyễn Dương Tri Thức
VCB:0121000448170 - Dương Thúy Phượng
13 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn trithuc_nguyen vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
caifincafe (22-07-2010), chie (22-07-2010), chienbinh (23-07-2010), greenfield (23-07-2010), hat_de (22-07-2010), huuhuetran (22-07-2010), manh thuong (23-07-2010), NHL-2014 (24-04-2015), Poetry (22-07-2010), quaden@_cute (22-07-2010), random20 (22-07-2010), tiny (24-07-2010), tuananh.tuan (14-04-2011)
Cũ 22-07-2010, 22:27
offon85's Avatar
Tem Sống

Mặc định Đời sinh viên

Đời sinh viên cùng cảnh ngộ như nhau , đôi khi có những tháng phải ăn mì gói , tiền thuê nhà trả chậm vài tháng bị chủ nhà dọa lấy lại nhà .... Gặp phải mùa thi ,bù đầu bù cổ ,học lấy học để còn trả nợ điểm thi , làm phao ,làm áo...Còn thời gian đâu mà nghĩ đến tem .Thấy cùng cảnh ngộ như nhau ,mình chỉ xin cùng chia sẻ .( vì mình đã bị như thế này rồi)
Ai ngờ , chủ nợ , con nợ không ý kiến , mà người ngoài lại nặng nhẹ với nhau .Đúng là không có cá ngu nào giống cái ngu nào , chuyện không đâu lại quàng vào thân .Nhưng nghĩ lại, không có anh hùng rơm thì làm sao bắt được giang hồ ngoài đường .
Trước đây Tớ Đọc bài DE rấtnhiều và rất có thiện cảm , nhưng đâu ngờ khi không vừa lòng lại DE dùng ngôn từ hơi nặng " cắm đầu cắm cổ" "mắt để đâu " "tranh luận phí thời giờ".Dù chẳng biết người đó là nam hay nữ ....vv..
DE ơi ! đâu cần dùng những lời như thế. Tranh luận là làm sáng tỏ vấn đề . Tớ thấy mỗi lần tranh luận với ai trên diễn đàn DE đều nặng lời , dù cho bên kia vẫn tôn trọng DE .Họ phải thốt lên DE nhiệt tình quá ..........
DE là một người có tiếng TRONG GIỚI sưu tập xứ CẢNG , đừng để chúng tôi hiểu theo nghĩa khác nhé !
.Cây kim lâu ngày trong DẺ cũng lòi ra thôi , bản chất mà .
Hy vọng Bạn bớt dùng từ ĐAO TO , BÚA LỚN trên diển đàn này
Chúc bạn DE luôn vui vẻ và mau chóng có việc làm
Xin diễn đàn thứ lỗi vì những bài viết như thế này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn offon85 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (23-07-2010), hat_de (22-07-2010), trithuc_nguyen (23-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 22:43
caifincafe's Avatar
caifincafe caifincafe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 1,152
Đã được cảm ơn 4,250 lần trong 709 Bài

Mình vừa đọc xong mục này. Thiết nghĩ đây vốn là chuyện riêng của chị GF và em Thức, nếu nghiêm trọng lắm thì đã có sự can thiệp của BCN. Chúng ta ở ngoài, nếu là bạn thì có thể gọi điện, nhắn wa yahoo để nhắc Thức, lỡ đâu em nó quên, hoặc trấn an chị GF. Chứ đừng mang ra tranh luận những vấn đề ko liên wan hoặc ảnh hưởng gì đến mình, làm mất hòa khí mà ko vì cái gì cả.
Đôi dòng chia sẻ.

Love's the funeral of hearts...
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn caifincafe vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (23-07-2010), greenfield (23-07-2010), hat_de (22-07-2010), manh thuong (23-07-2010), tiny (24-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 22:46
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Cũng nên xem lại ngôn từ của mình đi bạn offon85

Trích dẫn:
Ai ngờ , chủ nợ , con nợ không ý kiến , mà người ngoài lại nặng nhẹ với nhau .Đúng là không có cá ngu nào giống cái ngu nào , chuyện không đâu lại quàng vào thân .
ở đây là chủ hàng và khách hàng, tôi và GF ko hề dùng từ như bạn

còn ở đây

[QUOTE=offon85;107793]Nhưng nghĩ lại, không có anh hùng rơm thì làm sao bắt được giang hồ ngoài đường .[/QUOTE

chả hỉu bạn nhắc rơm cỏ gì, tự nhiên bạn nhay vô trách GF, bạn đó ở vị trí của họ ko mà trách

tôi thấy rất ko công bằng nên với vào, tính tôi là vậy

Trích dẫn:
Trước đây Tớ Đọc bài DE rấtnhiều và rất có thiện cảm , nhưng đâu ngờ khi không vừa lòng lại DE dùng ngôn từ hơi nặng " cắm đầu cắm cổ" "mắt để đâu " "tranh luận phí thời giờ".Dù chẳng biết người đó là nam hay nữ ....vv..
Xin nói thẳng với bạn

Tôi lên mạng viết bài ko phải để sưu tầm những nút thạnk của mọi người hay gì hết

và tôi nhắc cho bạn biết

Trích dẫn:
ngôn từ đó được sử dụng để tỏ thái độ rõ ràng khi người kia dùng ngôn từ ko thích hợp

bạn hãy nhìn lại mình

và tôi cũng nói thẳng luôn, tôi tôn trọng sự lịch thiệp và lịch thiệp tương xứng .. tôi ko quan tâm đó là nam hay nữ, thân quen hay xa lạ ... khi người nói ko còn giữ được thái độ đúng mực trong ngôn từ thì sẽ được tiếp nhận tương ứng.

Làm thế để nắn lại họ. Còn họ hiểu hay ko thì tuỳ.

Trích dẫn:
DE ơi ! đâu cần dùng những lời như thế. Tranh luận là làm sáng tỏ vấn đề . Tớ thấy mỗi lần tranh luận với ai trên diễn đàn DE đều nặng lời , dù cho bên kia vẫn tôn trọng DE .Họ phải thốt lên DE nhiệt tình quá ..........
tôi cũng nhắc luôn ... tôi ko phải lên mạng viết bài để sưu tầm sự tung hô dù nó là điều quý.

nếu bạn nghĩ như vậy thì ngớ ngẩn quá.

Tôi là 1 người chơi tem bình thường thích bảo vệ sự công bằng và khách quan

Trích dẫn:
DE là một người có tiếng TRONG GIỚI sưu tập xứ CẢNG , đừng để chúng tôi hiểu theo nghĩa khác nhé !
.Cây kim lâu ngày trong DẺ cũng lòi ra thôi , bản chất mà .
Hy vọng Bạn bớt dùng từ ĐAO TO , BÚA LỚN trên diển đàn này
Chúc bạn DE luôn vui vẻ và mau chóng có việc làm
Xin diễn đàn thứ lỗi vì những bài viết như thế này
Từ to hay bé ko quan trọng, là người VN nên hiểu thế nào là tu từ. các biện pháp tu từ trong văn viết, lời nói...

bản chất của tôi thế nào 6-5 năm nay trên mạng mọi người đều hay ... có gì phải dấu ... có gì phải lòi ... bạn nghĩ tôi lòi cái gì ra

Bạn có nghĩ 1 ngày nào đó cái nick offon85 lòi ra là của ai ko, nên nhớ việc dùng nhìu nick là bị cấm, và bạn vi phạm ko ít lần.

Lòi ra thì "đẹp đấy"

đây là bài GF nói với TT và BCN

Tôi nghĩ bạn đã vào và làm méo 1 số thức ... rất tiếc tôi cũng vì bảo vệ sự khách quan mà cuốn theo bạn. Nếu bạn là người biết điều ... chắc ko tới nỗi này.

nói như CFCF là chuẩn

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi caifincafe Xem Bài
Mình vừa đọc xong mục này. Thiết nghĩ đây vốn là chuyện riêng của chị GF và em Thức, nếu nghiêm trọng lắm thì đã có sự can thiệp của BCN. Chúng ta ở ngoài, nếu là bạn thì có thể gọi điện, nhắn wa yahoo để nhắc Thức, lỡ đâu em nó quên, hoặc trấn an chị GF. Chứ đừng mang ra tranh luận những vấn đề ko liên wan hoặc ảnh hưởng gì đến mình, làm mất hòa khí mà ko vì cái gì cả.
Đôi dòng chia sẻ.
Xin lỗi mọi người vì đã phải tranh luận với 1 người như offon85

5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
caifincafe (22-07-2010), chienbinh (23-07-2010), greenfield (23-07-2010), panda_mèo xanh@v11 (25-07-2010), tiny (24-07-2010)
Khóa Đề tài

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này