Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > SIÊU THỊ VIET STAMP > Bảng tin Siêu thị VIET STAMP

Khóa Đề tài

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 05-12-2010, 23:42
LTT's Avatar
LTT LTT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 74
Đã được cảm ơn 1,421 lần trong 192 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi trithuc_nguyen Xem Bài
Em vừa đọc qua những gì chị viết ở trên.Em cảm ơn vì lòng tốt của chị đã quan tâm giáo dục người khác theo suy nghĩ riêng của chị!
Cũng không còn gì để nói,xin chị gửi lên số TK VCB để em chuyển trả HAI MƯƠI NGHÌN VIỆT NAM ĐỒNG cho chị

Qua chuyện trên,em hy vọng rằng các chủ shop khác sẽ cẩn trọng hơn khi giao dịch với chị!
Chỉ là người đi qua đường nhưng cũng có vài lời muốn nhắn nhủ với trithuc. Và cũng chỉ là vài lời nhắn nhủ chứ ko có ý gì khác, nên em nghe thì tốt, ko nghe thì cũng coi như anh ko nói gì. Những gì em viết, nhất là dòng chữ màu đỏ in đậm và câu cuối cùng, cho thấy em là một người ko biết phục thiện. Em đang còn trẻ, dù gì cũng nên khiêm tốn. Sai thì thẳng thắn nhận lỗi, chứ ko nên "ngạo mạn", "ngông cuồng" kiểu như thế. Việc này em có hỏi bất kỳ ai thì cũng thấy em là người sai hoàn toàn. Chuyện 20k, 200k hay nhiều hơn ko phải là việc quan trọng, nhưng nói lời phải giữ lấy lời.

Anh cũng thi thoảng giao dịch trên diễn đàn. Về phía mình, những chuyện quên, chậm thanh toán lần đầu cũng ko phải là ko có. Nhưng một khi đã được nhắc, nhớ ra thì tự thấy cần phải làm ngay. Về phía người giao dịch, có vài ba khách từng mua hàng của anh (thành viên quen thuộc chứ cũng ko phải thường, nhưng thôi cũng ko nhắc tên ra đây làm gì): số thì vài ba lần đặt mua rồi đến lúc thanh toán liên lạc ko thấy đâu; số thì anh tin tưởng gửi tem trước nhưng rồi cũng biệt tăm ko thấy gửi tiền. Những trường hợp này anh chỉ nhắc đến lần thứ 2, sau đó chán cũng chẳng buồn nói lại nữa. Cũng chẳng phản ánh với aPoetry hay với ai, nhưng hoàn toàn mất tin tưởng vào những người như vậy. Việc BTR phản ánh với anh Poetry, rồi post lên diễn đàn sau một thời gian trực tiếp liên lạc với em như thế này là điều hoàn toàn dễ hiểu. Cái 20k chắng đáng là bao, nhưng thế là cho em một cơ hội để gây dựng lại chữ tín của chính mình.

Bài được LTT sửa đổi lần cuối vào ngày 05-12-2010, lúc 23:44
16 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn LTT vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
BTR (06-12-2010), chie (06-12-2010), dammanh (06-12-2010), hat_de (06-12-2010), helicopter (06-12-2010), hoangnhatphan (19-04-2012), nam_hoa1 (06-12-2010), NHL-2014 (24-04-2015), nhocty (06-12-2010), thang3393 (06-12-2010), The smaller dragon (05-12-2010), tiny (07-03-2011), trithuc_nguyen (06-12-2010), Tuancan (06-12-2010), yeah1.tv (06-12-2010), zodiac (05-12-2010)
Cũ 06-12-2010, 01:03
zodiac's Avatar
zodiac zodiac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,203
Đã được cảm ơn 9,378 lần trong 2,127 Bài
Talking

Trích dẫn:
@ Chị BTR : một thời gian rất lâu rồi em không mua bán tem nữa và chị cũng không phải là khách hàng duy nhất của em(em còn khách đồ sưu tập,khách tiền) nên cũng không thể nhớ được tường tận chuyện gì đã diễn ra.Nói đi hay nói lại thì em cũng cần phải nhận lỗi đầu tiên.Em xin lỗi chị,em sẽ chuyển trả ngay 20k khi chị báo số TK VCB lên đây.
Nhưng chị ạh,chị cũng phải thông cảm cho em,em thì đi học suốt ngày,nhiều khi có 20k em ngại đi chuyển.Chuyện đó chị cũng biết mà!20k chứ có phải 200k đâu chị,mà hình như chị đòi em lâu lắm rồi thỉ phải,năm lần bảy lượt bằng cách này cách khác nhờ người này người nọ.....công nhận em cũng dai thiệt
Mà chị ạh,em thấy hình như chuyện này chị cũng đi kể lể hết cho người này đến cho người kia nghe rồi phải không? Em ra sao,ai cũng biết.Nhưng nếu xét kĩ ra thì chị phải trả cho em tiền bồi thường danh dự đó chị
Đúng là một khoảng thời gian khá dài em không mở cuộc giao dịch nào trên diễn đàn, không cần biết em có bao nhiêu khách hàng, nhưng em nên nhớ bất cứ ai, dù đã mua 1 món hàng của mình thì mình phải có trách nhiệm đáp ứng yêu câu khách hàng, đừng lấy lý do để trấn an khách hàng, hãy tạo một cuộc hẹn để em là người làm chủ cuộc giao dịch. Nếu không thể nhớ bất cứ những gì mình đã làm trước khi kết thúc cuộc giao dịch thì thà đừng mở giao dịch sẽ hay hơn.

Thông cảm, ừ, thì khách hàng đã thông cảm cho em bao nhiêu lần rồi, chỉ do em không hồi âm mà thôi. Đừng nói là 20.000đ dù là 1.000đ cũng phải có trách nhiệm trả lại, tại sao? vì giao dịch là vậy, chỉ cần khách hàng nói 1 câu: "nó thiếu tui thì nó phải trả tui" vậy thôi, chứ đừng nói tới chuyện ta thiếu họ bao nhiêu tiền. Họ có thể cho không em số tiền đó, quan trọng không phải là tiền mà là thái độ của em đối với họ. Hãy nhìn từ phía khách hàng, em sẽ hiểu rõ được vấn đề cần giải quyết.

Dù chị BTR hay bất cứ ai khác, ngay cả anh, dù có đi bà tám với bất cứ ai, nếu Nguyễn Dương Tri Thức không phải là đứa như vầy như vậy thì ngay lập tức người nghe sẽ là người đầu tiên đứng ra bảo vệ danh dự cho em, chứ chưa cần tới lượt em nói lên ý kiến của mình đâu. Danh dự thực sự là thứ mà do chính em tạo nên chứ không phải ai khác tạo nên cho em. Nếu thật sự chị BTR đồng ý bồi thường danh dự cho em bằng tiền bằng tem hay bất cứ thứ gì mà em yêu cầu, em vui vẻ nhận lấy nó, em có nghĩ mọi người sẽ nói gì về cái mà em gọi là danh dự ? Đừng đem danh dự ra đùa nha dễ bị quẹt dơ lắm

= > Thái độ, phong cách, hành vi.

Trích dẫn:
Em vừa đọc qua những gì chị viết ở trên.Em cảm ơn vì lòng tốt của chị đã quan tâm giáo dục người khác theo suy nghĩ riêng của chị!
Cũng không còn gì để nói,xin chị gửi lên số TK VCB để em chuyển trả HAI MƯƠI NGHÌN VIỆT NAM ĐỒNG cho chị
Qua chuyện trên,em hy vọng rằng các chủ shop khác sẽ cẩn trọng hơn khi giao dịch với chị!

Đừng đè nặng 2 từ Giáo Dục nhe dễ bị áp bức lắm , chắc quá trời đất rồi mới lồi ra cái mục này. Dòng chữ hai chục ngàn Việt Nam Đồng rất đẹp và rất nổi ~^^~, người ngoài người ta hổng biết, người ta chửi cho: "y, thằng này mặt đẹp trai sáng láng vậy mà đi thiếu có hai chục ngàn..." =,,,,,,=#
Qua chuyện này, em nên hy vọng không có lần sau chứ đừng nói là lần cuối. Nếu các chủ shop cẩn trọng hơn khi giao dịch với chị BTR, họ sẽ yêu cầu chị BTR hoàn tất đầy đủ thanh toán sớm, rồi giao hàng cho xong, ngủ-nghỉ-phẻ.... đúng không ?

Hổng phải anh bênh BTR đâu , anh cũng thiếu chỉ 1 cái MC 39k để 3 tháng trời nè >.< Em đọc bao nhiêu bài cũng đủ hiểu hết rồi, 12 rồi, cuối cấp rồi, còn vài tháng nữa là xóa nợ mù chữ, đủ nhận thức để suy luận rồi. Em có một nền tảng rất vững chắc em nên tận dụng nó trước khi quá muộn...

Trích dẫn:
Em đã hoàn tất thanh toán!

=> Giao dịch hoàn tất.
Đề nghị BĐH khóa mục này lại.

Bài được Poetry sửa đổi lần cuối vào ngày 19-01-2011, lúc 23:17
13 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn zodiac vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
BTR (06-12-2010), chie (06-12-2010), hat_de (06-12-2010), hoang.le (06-12-2010), hoangnhatphan (19-04-2012), manh thuong (06-12-2010), nam_hoa1 (06-12-2010), NHL-2014 (24-04-2015), offon85 (06-12-2010), thang3393 (06-12-2010), tiny (07-03-2011), trithuc_nguyen (06-12-2010), yeah1.tv (06-12-2010)
Cũ 06-12-2010, 12:43
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định động viên em Thức !!!!

áp lực học tập và thi cử của 1 học sinh lớp 12 ... trước kì thi ĐH trọng đại của đời người ... đôi khi bạn chơi ko tránh khỏi stress

xin hãy cứ tạm coi đây là sự bồng bột, lỡ lời ... nhiều khi con người ta ko muốn nói vậy nhưng ma xui quỷ khiến khiến người ta cứ nói vậy ... nhưng ko phải bản chất của người đó

Người ta nói "quá tam 3 bận".

Em Thức đã dừng ở con số 3, bằng chứng là tại đây

Trích dẫn:
Em đã hoàn tất thanh toán!

bài viết thứ 3 em Thức đã thể hiện bằng hành động

sau đó em Thức ko nói, hay biện minh gì cả dù có tới 3 bài viết khác của mọi người, tất nhiên đây là những bài viết chân thành, ý nghĩa, và tràn đầy trách nhiệm của các bậc đàn anh.

Qua đó có thể thấy rằng:

- làng tem của chúng ta tôn trọng văn hóa trong sưu tầm, có trách nhiệm với lớp trẻ
- và bạn trẻ có lẽ cũng đã bình tâm nhìn ra phút nông nổi nhất thời của mình rồi.

Thiết nghĩ những gì cần nói mọi người đã nói chân thành và đầy đủ cả. Bài này gk ko muốn gì hơn là cảm ơn sự trách nhiệm của cộng đồng, và phần nào mừng vì em Thức đã kịp sửa sai. Mong em ko mắc phải lỗi lầm này trong suốt quãng đời dài rộng phía trước của mình.

Anh tin tưởng vào thế hệ 9x như em, và anh cũng ghĩ rằng các anh chị khác cũng tin tưởng như vậy. Nhưng vì sự nghiêm khắc là cần phải có cho cuộc sống ngày càng tốt đẹp nên nếu những lời góp ý ko phải lúc nào cũng ngọt ngào, dễ nghe nhưng chắc em cũng nhận thấy mọi người nói là đúng và có trách nhiệm với lớp bạn sưu tầm trẻ phải ko.

Em đã nhận thức được điều đó rồi mọi người cũng đã góp ý đủ ... chúc em 1 tuần làm việc tốt lành (hôm nay là mùng 1 đầu tháng âm nữa đó) vậy nên anh luôn mong điều tốt nhất tới với em, 1 lần nữa chúc em sức khỏe, may mắn và tập trung thời gian cho ôn tập cho những kì thi quan trọng và rất quan trọng trong thời gian tới.

a.gk

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
10 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (06-12-2010), manh thuong (06-12-2010), nam_hoa1 (06-12-2010), NHL-2014 (24-04-2015), Poetry (06-12-2010), soonmoon (06-12-2010), tiny (07-03-2011), trithuc_nguyen (06-12-2010), Tuancan (06-12-2010), yeah1.tv (06-12-2010)
Cũ 06-12-2010, 21:15
BTR BTR vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 79
Đã được cảm ơn 275 lần trong 84 Bài

Trước khi BCN Vietstamp khóa topic, BTR có đôi lời thế này cho rõ vấn đề. Việc BTR nhắn tin nhắn riêng, tin nhắn trực tiếp trên shop em Thức và gọi điện là 6 lần. Thời gian từ lúc nói chuyện điện thoại với em tới nay là 8 tháng. Cần phải nói là BTR có hỏi em có vấn đề gì không, chứ không phải là nhắn tin chỉ để đòi tiền dư, nhưng em không trả lời. Và như BTR đã nói, do năm hết Tết đến, tục lệ người Việt là thanh toán đầy đủ cho nhau, không ai nợ mình và mình cũng không nợ ai, để tránh cái huông xấu cho năm sau cho cả 2 bên nên BTR mới nhắn để em Thức tất toán cho xong. Hiện giờ, BTR đang bị người khác thiếu số tiền nhiều. BTR không đổ lỗi là tại cái huông này, nhưng nên tránh nếu có thể .
BTR cũng giao dịch với nhiều shop, nhiều khi hàng về cũng nhầm ,ngoài ý muốn của chủ shop thì BTR cũng bảo chủ shop giữ tiền để cấn lại các shop sau. Như giao dịch với em Vũ, thì BTR cũng mới tất toán số dư vì em cũng bận tốt nghiệp nên mới mở shop lại…
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn BTR vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (06-12-2010), huybuixuan (06-12-2010), NHL-2014 (24-04-2015)
Khóa Đề tài

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này