Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > GIAO LƯU > Trong niềm Thân Ái > Nhật ký Gia đình Viet Stamp

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 15-11-2011, 10:25
Đêm Đông's Avatar
Đêm Đông Đêm Đông vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Ủy viên Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 12,016
Đã được cảm ơn 4,844 lần trong 732 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thang Xem Bài
Hôm 9/11 vừa rùi là ngày kỉ niệm 3 năm tuổi dđ. Bùn vì chưa đóng góp gì mấy cho đàn.
Trông thế đã được 3 năm rồi, nhanh thiệt!!
Cảm ơn: 4,552
Đã được cảm ơn 1,013 lần trong 298 Bài

Với 3 năm tham gia mà cháu đã có những thành tích trên đây thì phải nói những đóng góp đó rất đáng ghi nhận chứ sao lại buồn được nhỉ

Kiếp sau xin chớ làm người
Làm cây thông đứng giữa trời mà reo
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Đêm Đông vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (15-11-2011), hat_de (15-11-2011), Poetry (15-11-2011), thang (17-11-2011)
Cũ 15-11-2011, 16:52
tuananh.tuan's Avatar
tuananh.tuan tuananh.tuan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 765
Đã được cảm ơn 1,141 lần trong 170 Bài

hôm qua trường cũ của em vừa tổ chức cuộc thi Rung chuông vàng (lấy nguyên format cuộc thi RCV trên VTV3) dành cho mem lớp 8,9. Cuộc thi thành công ngoài sức tưởng tượng của BTC (thật may mắn em cũng nằm trong BTC hihi ).
Xin gửi đến mọi người file powerpoint chứa toàn bộ chương trình RCV của trường Nguyễn Tri Phương Huế năm nay:

http://www.mediafire.com/?9z13fhv469lv6y4

Thử sức mình ngang câu mấy nhé
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn tuananh.tuan vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (15-11-2011), hat_de (15-11-2011), manh thuong (16-11-2011), thang (17-11-2011), Tien (16-11-2011)
Cũ 15-11-2011, 22:38
ngotthuha231's Avatar
ngotthuha231 ngotthuha231 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 224
Đã được cảm ơn 14,754 lần trong 2,495 Bài
Mặc định Chuyện mấy con bò

Kinh tế học Việt Nam
Bạn có 2 con bò sữa. Bạn bán một con để mua một con bò đực. Gia đình bò của bạn sinh sôi nảy nở, nghĩa là kinh tế tăng trưởng. Bạn về hưu non và hưởng thu nhập từ bò.

Kinh tế học Trung Hoa
Bạn có 2 con bò sữa. Bạn tuyển dụng 300 người chuyên vắt sữa bò. Bạn công bố báo cáo về tỉ lệ thất nghiệp thấp và năng suất lao động cao. Những ai dám công khai số liệu thực sẽ bị bắt bỏ tù.

Kinh tế học Ấn Độ
Bạn cò 2 con bò sữa. Bạn mang chúng ra thờ cúng suốt ngày.

Kinh tế học Pakistan
Bạn chẳng có con bò nào. Bạn tuyên bố bò ở Ấn Độ đều là bò của bạn. Bạn đề nghị Mỹ viện trợ tài chính, Trung Quốc viện trợ quân sự, Anh viện trợ phi cơ chiến đấu, Ý viện trợ máy móc, Đức viện trợ kỹ thuật, Pháp viện trợ tàu ngầm, yêu cầu Thụy Sĩ cung cấp các khoản vay, Nga cung cấp thuốc men và Nhật cung cấp các thứ thiết bị khác. Bạn dùng tất cả những thứ đó để mua bò và tuyên bố rằng mình bi cả thế giới bóc lột.

Kinh tế học Mỹ
Bạn có 2 con bò sữa. Bạn bán một con và bắt con kia sản xuất ra lượng sữa bằng 4 con bò. Bạn kinh ngạc khi thấy con bò lăn quay ra chết. Bạn lên án các quốc gia có bò và những quốc gia này nghiễm nhiên trở thành mối đe dọa đối với loài người. Bạn phát động chiến tranh để cứu vớt thế giới và bắt hết bò.

Kinh tế học Pháp
Bạn có 2 con bò sữa. Bạn tổ chức đình công vì bạn muốn có 3 con.

Kinh tế học Đức
Bạn có 2 con bò sữa. Bạn cải tiến chúng về mặt kỹ thuật để chúng có thể sống tới 100 tuổi, mỗi tháng chỉ ăn một lần và biết tự vắt sữa.

Kinh tế học Anh
Bạn có 2 con bò sữa. Cả 2 đều bị bệnh bò điên.

Kinh tế học Ý
Bạn có 2 con bò sữa. Bạn không biết chúng đang ở chỗ nào. Bạn tạm nghỉ đi ăn trưa.

Kinh tế học Thụy Sĩ
Bạn có 5000 con bò sữa, chẳng con nào thuộc quyền sở hữu của bạn. Thu nhập chính của bạn là tiền trông coi bò.

Kinh tế học Nhật Bản
Bạn có 2 con bò sữa. Bạn thiết kế lại 2 con bò, làm cho chúng nhỏ hơn bò bình thường 10 lần nhưng làm ra lượng sữa nhiều hơn 20 lần. Sau đó bạn sản xuất búp bê cartoon hình bò, đặt tên là Cowkimon và bán khắp thế giới.

Kinh tế học Nga
Bạn có 2 con bò sữa. Bạn đếm chúng và thấy mình có đến 5 con. Bạn đếm lại và tổng số lên đến 42 con. Bạn đếm lần nữa và thấy số bò chỉ còn 17 con. Bạn quyết định thôi đếm và mở thêm một chai vodka nữa.
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (21-11-2011), hat_de (16-11-2011), herby (21-11-2011), Luan (22-04-2012), manh thuong (16-11-2011), phuthuytk21 (15-11-2011), tranhungdn (16-11-2011)
Cũ 16-11-2011, 07:31
manh thuong's Avatar
manh thuong manh thuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 25,095
Đã được cảm ơn 7,950 lần trong 1,551 Bài

@Hà: Sửa lại tý nhé.

Kinh tế học Việt Nam:

Ở VN, Bạn có rất nhiều "bò". Bạn thịt chúng và mang ra chợ bán. Cuối cùng người ta phát hiện bạn chả có con bò nào cả, vì tất cả đều là "thịt trâu"

“Nếu tổ quốc hôm nay nhìn từ biển
Mẹ Âu Cơ hẳn không thể yên lòng
Khi lớp lớp đè lên thềm lục địa
Trong hồn người có ngọn sóng nào không

Nếu tổ quốc nhìn từ bao hòn đảo
Lạc long cha nay chưa thấy trở về
Lời cha dặn phải giữ từng thước đất
Máu xương này con cháu vẫn nhớ ghi”
(Nguyễn Việt Chiến)
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn manh thuong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (21-11-2011), hat_de (16-11-2011), tiny (23-11-2011)
Cũ 16-11-2011, 09:07
Đinh Đức Tâm's Avatar
Đinh Đức Tâm Đinh Đức Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,627
Đã được cảm ơn 10,475 lần trong 2,221 Bài

chết mất, ông anh và con em cứ lôi cái nghề nghiệp chăn nuôi của em mà đàm tếu thế này chắc chết mất
cứ thế này sao mà phát triển được chăn nuôi nữa chứ
Dat_stamp (21-11-2011), hat_de (16-11-2011), manh thuong (16-11-2011)
Cũ 16-11-2011, 09:12
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ecophila Xem Bài
chết mất, ông anh và con em cứ lôi cái nghề nghiệp chăn nuôi của em mà đàm tếu thế này chắc chết mất
cứ thế này sao mà phát triển được chăn nuôi nữa chứ
Đây là đang luận bàn về "Kinh tế học" mà anh.

Anh đánh tráo khái niệm "đàm tếu" và "nghề nghiệp chăn nuôi" ở đâu ra vậy?
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (21-11-2011), hat_de (16-11-2011), Luan (22-04-2012), manh thuong (16-11-2011)
Cũ 17-11-2011, 21:54
thang's Avatar
thang thang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 4,416
Đã được cảm ơn 1,272 lần trong 311 Bài

Hi hi, cháu cảm ơn bác Đêm Đông ạ!!
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn thang vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (21-11-2011), hat_de (18-11-2011)
Cũ 17-11-2011, 22:32
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

Chuyện về những bạn tem

* Câu chuyện 1: Tin nhắn cảm ơn vì... "Nỗi buồn này, dễ chịu đến lạ! "

* Câu chuyện 2:

- Tin nhắn từ rất xa: "Nghe thiên hạ đồn anh đang đóng vai nam chính trong film Mất tích à? "
- Tin nhắn từ rất xa: "Không, anh đang đóng phim Kẻ lang thang không bao giờ bị bắt. Trưa thứ 7 phát hành tem có thể anh chuồn được, sẽ confirm lại. "
- Tin nhắn từ rất gần: "Có kịch bản của film Bị ban nick. Anh tham gia được thì bảo em... "
- Tin nhắn từ rất gần: "Anh đang nhận vai Những người khốn khổ rồi 231 ơi... "

* Câu chuyện 3:

- Tin nhắn lúc đang ngủ: "Bạn ơi, đi bia với tớ..."
- Tin nhắn lúc ngái ngủ: "Ok girl. Mấy giờ bạn qua?"
- Tin nhắn lúc ngái ngủ: "6h30 được chứ?"
- Tin nhắn lúc tỉnh ngủ: "Tối nay tớ cần tỉnh táo để soạn tem nên không uống đâu. Đi với bạn thôi."

* Câu chuyện 4:

Bạn ấy gọi điện sau vài tháng "quyết" không hồi âm tớ.
Mặc dù tớ chẳng có lỗi gì trong sự stress của bạn ấy.
Tớ biết bạn ấy là đồ khùng.
Tớ bực mình lắm! .
Nhưng bất cứ ai, nhất là bạn tem được ghi nhận trong... tim tớ.
Thì dù có bực cỡ nào, tớ cũng không thể bấm nút từ chối cuộc gọi được. .
Câu đầu tiên tớ buông vào điện thoại là: "Ơ, bạn này là ai? Sao tự nhiên gọi điện cho tớ...?".
Vẫn giọng cười làm tớ dễ chịu đó, và tớ quên mất là tớ đang bị bực.

* Câu chuyện 5: "Ưu điểm nổi bật của thuốc lá là: Không nói nhiều và hỏi linh tinh. " ==> I totally agree!!!

* Câu chuyện 6: Có một loại bạn tem thích trêu người tớ nên tớ rất muốn đấm!

* Câu chuyện 7: Tớ là một người-thích-tem và thích-số-7.
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (18-11-2011), Dat_stamp (21-11-2011), hat_de (18-11-2011), kuro_shiro (18-11-2011), Luan (22-04-2012), thang (18-11-2011), Tiểu Nhi (20-11-2011)
Cũ 18-11-2011, 21:37
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

15.11 ... bắt đầu 1 ngày mới bằng 1 việc lẽ ra làm từ tối qua

kết thúc ngày bằng 1 thứ lẽ ra phải xong từ hôm qua

ngồi lại muộn bà con hỏi sao chưa vìa ... vìa làm gì nhỉ ...

những việc phải làm chưa làm xong ... chậk

thui ù nốt rùi vìa ...

15.11

b.2010

b.2011

nk.15.11

chốt việk rùi nghỉ thui ... 4.9 ... 1 ngày tàm tạm ...

chậk ... 18.11

1 ngày khá thú vị ...

bị đền nhìu thành thử măm pánh trưng rán coa tít kịm nào ... tưởng xóm quê là 3 h cùng lắm là 5 k ai dè những 7 k .... kể cũng tạm, thời buổi tiền mất giá ...

mà bữu ni cũng may mình xin nhan như thường lệ ko thì bị mấy chú tóm rùi ... khíp ... mới sáng ta đi làm mà bàn tay của pháp luật đã tràn ra như ong dị ...

hum ni cthđtv có buổi dạy thú vị cho toàn thể cán bộ cnv đây ... chài ...

nhân sáng bà con tranh thủ buôn ... còn ông ku Điệp gửi thiệp truy nã nọi người ... ôi chà ... 2 vụ trước mắt chưa xong lại 1 vụ mới

mà cũng kì ... có 1 tấm thiếp mình để trên bàn làm việc ... mọi người thì chả sao còn mình thì cứ bị tra khảo ... chậk ... bà con cũng lắm chịn ... mọi thứ qua rùi ... đề vậy ko được sao ... tức mình đổi sang bên tay trái nơi ít bị soi hơn và thế cái thiệp mới vào chỗ cũ kia ... oái cái oăm thân chủ của thiệp cũ lại nói ... cái của em đẹp anh cứ để kia cho dễ nhìn ... chậk ... anh bít vậy nên để mấy hum nay nhưng ku' thay bà con cứ bình luận ... nên né sang 1 bên để tránh ...

tưởng thoái ... ai dè ông Dũng ĐÁ từ đâu chui ra thấy 2 cái lại nhè ngay cái ở chỗ mình đã để vào đó để né mà hỏi ... chậk ... hay là lại 1 kiểu soáy đây ... các đồng nghiệp tới là vui tính ... những thứ nhỏ nhất và đơn giản nhất dường như cũng ko thể thoát khỏi cái suy nghĩ quỷ quái của bà con từ dạo trước ... ... nên cười mình hay cười thiên hạ đây ... thui thì tiên trách kỉ ... hi hi hi ...

chậk ... tranh thủ soạn 1 ít dữ liệu rùi chuẩn bị lên tầng 3 tham gia lớp ... hi hi ... đông vui ra phết ... bác nói rất chi tiết và hay .. những món mình bít rùi nhưng khi nghe lại vẫn thấy mở mang

tự nhiên thấy món pc lại thú vị ... đầy mơ hồ do mình ko chuyên nhưng lại hấp dẫn và có vẻ như thách thức cái khíu săm soi và tranh luận đây ... bà con cũng nhìu người nhiệt tình thiệt ... người mới trực tối qua, người vợ mới đẻ hum rùi ... mà nhà thằng ku Tuyến tới là lạ đùng 1 phát chị đẻ ngày 14, vợ nóa đẻ ngày 16 và ông anh nóa sinh cháu hum 17 (hum qua) quả này bà nóa ốm rùi ... 1 tuần mà nhà sinh ra 3 thành viên mới ... kỉ lục ghê ...

trưa nay thì mấy bà lại lôi thằng ku Kông Play boy ra nữa chứ ... hóa ra thằng ku nì năm trơi kinh ... gia đình có truyền thống lập gđ sớm thì phải ....

lại nghin kứu 1 số tư lịu rùi lên họ ca chìu ... rất thú vị ... tuy nhin trong thực tế sản xuất sao mình còn thấy nhìu thứ củ chuối và kém prờ rồ quá đi ... mong là rừng chuối sẽ ngày càng bớt chuối ... bản thân mình cũng nên bới mải chơi hơn ... ko rõ có bao nhiu người trong phòng cảm thấy hứng thú đây ... tới đây mình cũng nên dành thêm chút chát xám cho cánh đồng chuối mí đựk

chậk ... trong ngày cũng tranh thủ mấy việc tem

sáng: thả chim & chók

chìu: hùi âm pạn tem

tối:
18.11

tl tl 1 kh

& món nk này trước khi sửa chữ kí và tỉa kành cây9

đin!

vớ vỉn việk tối qua ko phải của mình ... tối mịt ko xong ... vìa ko kịp tắm ... chậk ... tới sáng phải hộk tốk đi lấy cái của khỉ của phòng MKT rùi hít bụi tới cty

èo ... trưởng ca Tuyến vợ mới sinh cháu ... ốm ... trưởng ca nghỉ ...

chìu tối chưa tới các chị em kéo nhau vìa sớm ... đi khai trương cửa hàng của Huyền trưởng ca mới của ca mình từ ngày mình chuyển sang tổ PC ... ặk ... chắc là chị em túm tụm lại rùi nên tới giờ trực ... chả thấy ca trưởng đâu ... có mỗi bác Dũng DA ... bà thu ngân sắp cưới ... cũng nghỉ nốt

mai thì 1 ông khác cưới, sáng nay 1 ông bên xe nâng cưới ... cưới cá thì loạn xạ ... người ngợm thì toàn trốn đi đâu ... cái bạn Moon đi hò-nì-mùn cũng vừa vìa hum qua đi khai trương cửa hàng cửa hiệu may gì của bạn Huyền kia ...

chưa xong ... vấn đề là ở lại muộn để làm 1 việc khỉ gió khác và vì nó mà ở lại muộn thì phải hỗ trợ bác Dũng DA do ca trưởng và thu ngân lặn mất tăm...1 việc trời ơi khác nảy sinh là mình vào vài phát hành hóa đơn ... ok thui ... 9,75đ mà từ chối trợ giúp việc này thì xí hổ với dân tình quá ... ... vấn đề nảy sinh ở chổ khác khi mà để có HĐ chuẩn thì dữ liệu đầu vào phải chuẩn trong khi ông Log lại ... như người trên mây ... quan liêu tí tèo ... lý do đã được xác định nhưng xử lý nó thì chuối thôi rồi ... 1 ca có 2 log ... ông ku Lương thì đi muộn thành thử lão làm sai kia thì cứ bơi ra trong việc ... nào là đảo chuyển, nào là nhập xuất ... đủ thứ ... thành thử việc cứ xếp đuôi nhau ... khách thì chờ ... HQ cũng ko đợi được ... may mà thu xếp khéo nên chỉ còn vấn đề HĐ thui ... cuối cùng thì cũng xong sau 1 loạt các thao tác và cuộc gọi khác cho 1 lão IT ở tí xa thò từ nhà tới CSDL ...

chậk ... hồi đầu giờ tối còn vụ OCL RF đổi vỏ sang cont nữa ... đến là khỉ khi sai từ Log từ đời 8 hoánh ... chẳng có ai giải quyết cả ... thôi thì ông nào gà nhất chỗ này ra mà giúp ... sau 1 vài rắc rối với giấy tờ, dữ liệu trong máy và kụ HQ cuối cùng cũng đã xong ...

ko sao ... bận tí ... tứk 1 tí ... nhưng học được nhìu kn

nhìn xa hơn vìa phía trước ... nếu tình hình cứ lủng kủng thía này thì còn lâu mới lên ai-dồ ... còn cả đống bị loại B, C nữa may ra mới khá ... hum qua 1 mem nữ bên Log đã òa khóc tứk tưởi giữa bàn dân thin hạ rùi ... xếp lôi 1 lô từ trưởng phòng vào kạo cho 1 trận ... ặk ... còn 1 tháng nữa đến hết năm để trấn chỉnh .... thế nào nhì ... gà vẫn là gà ... nhưng cũng khá máy vì ... vừa mới chìu ni thui ... trưởng ca Nga của ca sau ca này đã bị ... xuuuuuuuuuuuuuuwr ...

thật tội nghiệp cái phòng này ... nhìu mem mất tập trung quá ... giỏi toàn những cái đâu đâu còn trong công việc thì hỡi ôi ... 1 ngày nào đó ko có con gà ra mổ lók tók thì chắc còn lủng kủng nữa ... vì quá tải cũng là 1 nguyên nhân dẫn tới sai sót ...

sang năm tới nhân sự sẽ có bín động đây ... 2 ngày hum nay lắm thứ củ chuối quá ...

kệ ... ù tí việk tem ...

PB TL

HA BT

Lt

ch

nt

sn hstyvdk

nk

... thui dọn đồ vìa ... mai đi đám TB ... sang tuần thì vắt chân lên vài mặt trận ...

29.11.2011 ... 1 ngày loải choải ... nốk 1 đống pánh đúk vốn còn dư từ tối qua ... trong khi bụng vẫn còn bánh đúk cũng từ tối qua ... ẹ ... trưa măm tí canh chua vào choa dễ tiu cũng đỡ ...

việc thì chưa món nào xong ... cuối ngày thư giãn 1 tí bằng món lịch và vài dòng nk vội...

chán cái vừn chúi ... chậk ...

my face https://www.facebook.com/hatde.tran

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 12-12-2011, lúc 18:47
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (18-11-2011), Dat_stamp (21-11-2011), thang (21-11-2011)
Cũ 18-11-2011, 22:03
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

Hôm nay em ăn khoai nướng.
Buồn lòng thay.
Từ ngày em biết ăn khoai nướng đến giờ, đây là lần đầu tiên em thấy có củ khoai nướng nào mà cái mùi vị của nó lại kinh dị đến vậy!
Mất hết cả lãng mạn!
Thật là vông cùng, vô cùng, vô cùng cùng... xoắn ruột ấy ạ.
Em thấy trời có gió mùa.
Lạnh rồi chứ không phải là se lạnh.
Người ta đi qua đi lại.
Ôi, em muốn chửi thời tiết một câu!
Nhưng vì em (phải) là gái ngoan nên em không chửi được.
Em đành nhờ bạn em chửi.
Chửi đúng cái từ mà em muốn chửi.
Ôi!
Ghét quá cơ!
Em thù anh bán khoai!
Trả 15k đây cho em đi mua hạt míttttttttttttttttttttttt!
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (19-11-2011), Dat_stamp (21-11-2011), hat_de (22-11-2011), Luan (22-04-2012), thang (21-11-2011)
Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này