Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > THẾ GIỚI TEM CHUYÊN ĐỀ > Lịch sử - Xã hội - Chính trị - Kinh tế > Lịch sử - Xã hội - Chính trị - Kinh tế trên Thế giới

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 21-03-2008, 20:35
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi chimyen Xem Bài
Mình đọc 1 tí đã hết rồi, ko có để đọc thêm nữa
nữa đây bạn ơi

Giờ xin trở lại topic với cung Dương cưu của chúng ta qua hình ảnh những vĩ nhân sinh cung này

Đầu tiên phải kể tới là 1 bậc vĩ nhân sinh vào đúng hôm nay, ngày mở đầu Dương Cưu

1. Johann Sebastian Bach - nhà soạn nhạc thiên tài

sinh ngày 21 tháng 3

xin mời đọc bài của anh AT về Bách tại đây

2. Hans Christian Andersen - t/g chuyện cổ tích An-đéc-sen

ngày sinh của bác ấy trước mình 2 ngày: tháng 4 ngày 2

còn sau mình 12 ngày là

3. Charlie Chaplin - Vua hề Sác Lơ

tháng 4 ngày 16

Đó là người nghệ sĩ hài mà mình yêu thích nhất, có thể tham khảo thêm tại đây

còn đây là nhân vật thứ 5, hoạ sĩ Van Gốc

Vincent Van Gogh cùng ngày sinh Céline Dion (30.03)
(hình như ngày xưa NTD có bài về hsĩ Văn Gốc trong temviet thì phải)

6. Thomas Jefferson - Tổng thống thứ 3 của Mỹ

người có câu nói nổi tiếng

ông sinh ngày 13.04

7. Elton John - 25.03

Ca sĩ - nhạc sĩ kiêm sáng tác, bạn thân của Công nương Diana

nổi tiếng tới mức ko còn gì phải nói thêm

block tem hình đĩa CD , quá tuyệt vời

tạm vậy đã, về nghỉ thôi, mệt quá !

Tôi hoàn toàn ko muốn làm mất thời gian của bạn cũng như ko muốn bạn sa sẩm mặt mày sau khi đọc 1 bài loằng ngoằng và nghèo tem minh hoạ như trên, vì vậy đã minh hoạ bằng 1 số danh nhân sinh trong cung này. Ai biết thêm xin góp vui, có tem 12 cung HD càng quý ạ !

còn những 1 tháng nữa mới kết thúc cung này
ai có sáng kiến hay những ý kiến thú vị nào quanh đề tài này xin cùng góp vui nhé
Aries_gokien

tạm biệt cung Cừu đực hẹn gặp lại tại cung ... đực nhá

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (28-11-2010), hoang.le (10-12-2010)
Cũ 26-04-2008, 11:48
chie's Avatar
chie chie vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Quyền Trưởng Ban Thư ký, Thủ quỹ - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 13,524
Đã được cảm ơn 4,668 lần trong 942 Bài

Những người còn lại, từ trái qua phải, từ trên xuống dưới là:Mariah carey,Toni Braxton,Spice Girl, Alanis Morissette,Madona

Tài khoản Quỹ CLB Viet Stamp (Vietcombank):
0371000407981

Chủ TK: Nguyễn Thị Khánh Chi

Tài khoản cá nhân chie (Vietcombank): 0031000845867
Chủ TK: Nguyễn Thị Khánh Chi
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn chie vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (20-05-2009)
Cũ 06-05-2008, 11:45
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi chie Xem Bài
Những người còn lại, từ trái qua phải, từ trên xuống dưới là:Mariah carey,Toni Braxton,Spice Girl, Alanis Morissette,Madona
MC là cung Đực, còn cung Đực Bác-ba-ra sờ-trây-sen cũng là 1 diva rất nủi

tuy nhiên cung này còn nhìu bậc vỉ nhân khác

Kim Ngưu là hiện diện của Thần Dớt - Thần của các vị thần Hy Lạp - người có quyền lực tối cao, phải chăng vì sức mạnh huyền thoại huyền bí đoá khiến những người sinh vào cung này cũng trở nên vô cùng đặc biệt

mới hôm qua thôi là sn Các - Mác nhà triết học thiên tài, năm sinh sinh sau Mác những ngày sinh trước Mác là Lê Nin, tiếp theo 2 cụ ấy là bác Hồ vĩ đại của chúng ta.

Vâng cả Lê Nin - Các Mác - Bác Hồ đều là những vị lãnh tụ giai cấp vĩ đại làm lên lịch sử thế giới và dân tộc, các cụ đều sinh cung Kim Ngưu.

Bên cạnh các lãnh tụ thiên tài đó là các vị như Nữ Hoàng, Giáo Hoàng

Nữ Hoàng Ê-li-da-bét 2

bà sinh ngày đầu tiên của cung Kim Ngưu
còn đây Giáo Hoàng Doăng - Pôn 2, sinh trước Bác Hồ 1 ngày (tất nhiên năm thì khác)
ông đang ... thả chim

khiếp quá đi thôi lãnh tụ vĩ đại, nữ hoàng, giáo hoàng, và bi giờ thì .... đại văn hào

William Shakespeare (Sex - pia sinh ngày 26-4) hay Honoré de Balzac (Ban-dắc sinh sau cụ Hồ 1 ngày)

sau đó là nhà soạn nhạc lừng danh....
Chai-kốp-xờ-ki sinh ngày mai nè, đúng ngày giải phóng Điện Biên
post 1 loại tem về ổng lên để tiện chào mừng nào...ào ào

Pyotr Ilyich Tchaikovsky

bảo tàng về ông

Nhà soạn nhạc danh tiếng người Nga này được cả thế giới biết tới với vở ba-lê: Hồ thiên Nga...a ha ha

bên cạnh các lãnh tụ, thi hào, nhà soạn nhạc, ca si nổi tiếng là ... diễn viên nổi tiếng: Audrey Hepburn (sinh sau mình đúng 1 tháng: ngày 4 tháng 5)

ai có mẫu chết thứ tư thì sẽ được cả thế giới biết tới ... hú hú hú

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 06-05-2008, lúc 12:20
Cũ 23-05-2008, 01:18
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

ngày 21.05 chúng ta chúc mừng sn
hum đó cũng là ngày cung Song Sinh bắt đầu
tiếc là có tài liệu cho rằng cung này bắt đầu ngày 22
nhưng rùi tìm thấy bằng chứng tem ghi nó khởi đầu từ ngày 21, vậy nên bắt tay làm liền, xong diễn đàn trục trặc đành để hôm nay 23 giới thiệu chứ ko đợi sang 21.05.2009 thì ... mốc mất

nào chúng ta tiếp tục với những câu chuyện huyền bí quanh đề tài này

truyền thuyết Hy lạp cổ đại kể rằng:

Hai anh em song sinh Castor và Pollux là con của Zeus, chúa tể trong tất cả mười hai vị thần trên đỉnh Olympus, và nữ hoàng của thành Sparta. Đó là hai đứa trẻ trung hậu, rất dũng cảm và cùng nhau nổi danh khi lập được nhiều chiến công hiển hách trong cuộc hành trình của nhóm thủy thủ tàu Argo vĩ đại, và trong biết bao cuộc phiêu lưu khác. Bất kể khi nào, hai anh em luôn luôn tìm cách giúp đỡ lẫn nhau. Trong một trận đánh, Castor bị tử trận sau một vết thương rất đau đớn. Trong nỗi buồn vô hạn, Pollux đã cố gắng tự sát theo anh. Nhưng khác với Castor, Pollux được thừa hưởng dòng máu của Zeus vua cha, nên là một chiến binh bất tử. Khi không còn cách nào nữa, cậu bé thốt lên lời khóc “Hãy để con chết thay Castor, thưa cha!”. Zeus thương tiếc vô cùng, đã đồng ý cho họ thay phiên nhau mỗi người được sống một ngày và đưa họ cùng bay lên bầu trời. Hai anh em hóa thành chòm sao Gemini, mỗi một ngày một người sẽ được sống trên thiên đàng và là ngôi sao được tỏa sáng, ngôi sao còn lại không sáng vì người kia lúc ấy đang ở trần gian.

Cũng kể từ đó chòm sao Song Sinh được coi là biểu tượng cho tình bạn, tình anh em.

trên kia mình có nói cung Song sinh bắt đầu vào ngày 22 nhưng có tài liệu nói ngày bắt đầu của nó là 21/5,
theo tui
người chơi tem thì "lấy tem làm gốc"

Name:  1.jpg
Views: 2980
Size:  52.4 KB

21.V là 21 tháng 5 nhé, yên tâm chưa, bạn khỏi phải phân vân nhé, nếu còn thì đây
kệ ngày tháng thay đổi
nhưng có 1 cái ko đổi giúp bạn nhận ra Song sinh đó là

kí hiệu này:

bạn có thể dễ dàng nhận ra nó qua hầu hết những mẫu tem dùng để minh họa trong bài viết sau đây

ví dụ nè

hiếm ai bít mẫu trên là tem về cung Hoàng Đạo nha, đích danh song sinh đóa :lol:

còn giờ thì bắt đầu bằng tem và những thông tin nhan nhản trên net nha:

Tuổi Song Sinh tượng trưng cho sự thuần nhất & sức mạnh của hành động kết hợp. Hai ngôi sao sáng Castor & Pollux tiêu biểu cho hai tâm hồn.

Tuổi Song Sinh cũng tượng trưng cho những bàn tay & cánh tay của Vũ Trụ Nhân, đồng thời diễn tả sức phóng ngoại & chấp hành của con người trong những lãnh vực cơ động.

Song Sinh nằm trong chòm sao của Thủy tinh. Thủy tinh chứa đựng một năng lực mà nó xuất hiện như một doanh trại để tất cả các hành tinh khác chụm lại. Thủy tinh được khéo chọn là người đưa tin của những Thần linh .

Tóm tắt
Tính chất chung: là người không kiên định, hay thay đổi
Hoa tượng trưng: Hoa cúc, cỏ lưu ly
Kim loại tượng trưng: Thuỷ ngân
Nước hoa: Cây bách xù, hoa oải hương, quýt
Động vật: Con vẹt, con khỉ, con sóc
Đá quý: Ngọc thạch. Đá này cũng là bùa hộ mạng của những người tuổi này, quặng Manhetit (quặng sắt từ), ngọc mắt mèo, đá mã não
Ngày hên: Thứ Tư
Số hên: 3 & 4
Mầu mang lại may mắn: Xanh da trời, bạc & xám
Những nơi dễ thành công: Những nơi cao hơn hẳn mặt nước biển.

Thông Minh Hoạt Động:
Những hành động đặc biệt của tuổi này tỏa ra thường mang vẻ trí thức, khoa học hoàn toàn. Người ở tuổi này nhanh nhẹn, hoạt động, có trực giác nhạy, chăm chỉ, liều lĩnh, nhẹ dạ, thông minh, hay thay đổi & tinh quái. Rất có sáng kiến & thường là tác giả của những kế hoạch quỷ quái. Đó là điều mà người đời gọi là thông minh, sắc sảo, & ý nhị. Đó cũng là những đức tính thích hợp cho những người làm nghề buôn bán. Những đức tính này thường tạo nên ảnh hưởng có tính cách hướng dẫn trong những hình ảnh lịch lãm, khéo léo, thích hợp với hoàn cảnh của những người buôn bán địa ốc hay chứng khoán.

Cố gắng hết sức để tránh những mơ mộng viển vông. Bạn muốn được mọi người tôn trọng thì bạn cũng cần phải tôn trọng người khác. Trong khả năng của bạn, bạn hãy cố phát triển các đức tính sẵn có để dễ dàng tạo hạnh phúc cho những người thân yêu cũng như cho chính bạn.

Nhạy Cảm & Nóng Tính:
Bản chất bạn nhạy cảm & hoạt động. Về mặt tình cảm, bạn khá thích thương yêu, rộng rãi & dễ xúc động. Những tính chất này thường khiến bạn bị hiểu lầm. Tính hay trì hoãn đến với bạn vì cường độ hoạt động của trí óc cũng như những phản ứng tự nhiên đối với các tư tưởng, ý kiến của bạn. Có nhiều lúc bạn tỏ ra rất rộng rãi. Bạn cũng nóng nảy nhưng chỉ ở mức cằn nhằn vậy thôi chứ không đi tới độ thực sự là cáu giận. Nhiều lúc bạn có thể nguội xuống ngay tức thì.

Mơ Mộng Lý Tưởng Hóa Sự Đời:
Nhờ trí tưởng tượng phong phú, bạn sống một đời thật lãng mạn & phóng khoáng. Nhưng củng chính vì thế, bạn sẽ gặp phải nhiều khó khăn & thất vọng. Bạn hay mơ mộng & lý tưởng hóa cuộc đời. Khi những lý tưởng cũng như giấc mơ bị tan vỡ, bạn sẽ thất vọng nặng nề & đau khổ. Hãy tạo cho chúng một sự thăng bằng & bạn sẽ gặt hái được nhiều giá trị thực tế hơn. Hãy dùng khả năng tưởng tượng vào việc sắp xếp, tính toán trước những gì định làm. Bạn có khuynh hướng muốn biết nhiều nhưng kết quả trí nhớ không giữ lại được gì mấy. Tuy vậy, bạn vẫn có thể nhớ được những gì bạn đã đặc biệt chú ý tới, vào một lúc nào đó. Thí dụ như bạn thường nhớ một lời xúc phạm hơn là một lời khen tặng.

Hay Có Hứng:
Người như bạn hay có những cái hứng bất tử. Cái hứng đó sẽ đi xa trí tưởng tượng của bạn đến mức nào là hoàn toàn do nơi bạn cả & những cái hứng của bạn phần lớn có liên quan đến nghệ thuật. Trực giác bén nhậy giúp bạn phân biệt được thật với giả, báo động biết trước cho bạn những nguy hiểm & giúp bạn nhìn rõ được bản chất của người khác. Nếu có thể tự cho bạn những sự luyện tập về trí óc một cách đầy đủ, bạn có thể thấy rằng tiềm thức có thể cung cấp đầy đủ tất cả những gì bạn cần thiết. Nhiều người trong tuổi này là những nhà văn, nhạc sĩ, kiến trúc sư, nhà soạn nhạc danh tiếng.

Thần Kinh Hi Yếu:
Tuổi bạn nằm ở phần ngực, phổi, bàn tay & cánh tay. Hãy cố tránh những cơn cảm mạo thường. Cũng đừng bắt thể xác hay tinh thần làm việc quá mức vì hệ thần kinh yếu ớt của bạn dễ làm bạn cáu kỉnh & nóng nảy. Hãy thận trọng trong việc ăn uống, không nên dùng những đồ ăn kích thích có hại cho thần kinh. Không khí trong lành, ánh sáng & thể dục nhẹ nhàng là những cần cho sự ổn định thể chất & tinh thần ổn định của bạn.

Khó Tính Trong Gia Đình:
Bạn hơi khó khăn trong đời sống gia đình. Bạn muốn mọi chuyện trong nhà “như vậy”, nếu không ai “như vậy” thì bạn khó chịu. Những phản ứng của bạn trong gia đình rất là nhạy cảm. Bạn ưa hoạt động, không chịu được những sự đều đặn buồn tẻ. Bạn thường hay nôn nóng & bực bội khi phải ở yên một chỗ nào đó quá lâu. Chế ngự được khuynh hướng này, bạn sẽ hòa hợp với mọi người dễ dàng hơn. Đi chơi, xa khung cảnh gia đình sẽ có lợi cho bạn về tinh thần. Khi không thể thực hiện được điều này, bạn không có sự lựa chọn nào khác hơn là phải tự uốn nắn, kiềm chế tính nóng nảy của bạn lại.

Bạn cũng có khả năng thăng tiến về buôn bán & thành công trong những việc có liên quan đến nhiều người. Trong lãnh vực công tác, bạn cũng khá thành công. Bạn muốn nắm ưu thế nên phải khéo léo lắm mới tránh khỏi những đổ vỡ. Nếu bạn biết nghĩ đến người khác có tinh thần hợp tác hơn nữa, bạn có thể khá trong những cuộc phiêu lưu này.

Với tư duy rộng rãi, đầy sáng tạo, sống với quan niệm ‘’tự nhiên nhi nhiên’’ và say mê tự do như điếu đổ, một anh chàng Song Sinh sẽ luôn bị kích thích, khích lệ bởi những gì thay đổi, mới mẻ. Ghét cay ghét đắng sự vụn vặt, anh ta sẽ không đủ kiên nhẫn để nghe bạn kể lể đâu.

=> Nếu bạn là một người luôn tự tin rằng mình có cá tính và ưa phiêu lưu mạo hiểm, hãy thử yêu nhân vật này.

Là biểu tượng của không khí. Sao chiếu mệnh là sao Thuỷ. Tính cách nổi bật nhất là hay tự mẫu thuẫn với chính mình, hay cãi bướng. Họ thường ít nói, lôi cuốn, khéo léo và ham hoạt động, nhưng đôi khi họ lại bi quan và cảm thấy mình vô dụng. Thỉnh thoảng sự tháo vát của họ lại trở nên vô hiệu. Ví dụ, họ cảm thấy rất khó để gắn bó dài lâu với một người, một vật hay một thói quen nào đó. Họ có thể là một người yêu chung thuỷ và có tài, nhưng sự tự do và không bị ràng buộc của họ luôn ở trên hết. Người cung Gemini rất thiếu kiên nhẫn, họ thưòng xuyên thay đổi những sở thích và những hoạt động của họ, và họ rất muốn có thể biết hết mọi thứ trong một thời gian ngắn. Khả năng thích nghi trong mọi tình huống của họ làm họ thêm phần hấp dẫn. Họ thích nghiên cứu những điều bí ẩn, đi du lịch, sống một cuộc sống hướng ngoại và ở trong một không gian không hạn chế. Những công việc thích hợp với người cung Gemini: chính trị gia, giám đốc, thương gia, luật sư.

Cách chinh phục chàng trai Gemini:

Những chàng trai Gemini rất tự do và hiếu động. Người trong mộng của họ phải hiểu được họ, cùng chia sẻ những niềm vui với họ và đồng thời, đừng làm cho họ cảm thấy mình đang bị kiềm chế. Họ là những người yêu thông minh và không bao giờ đơn điệu. Tại bữa ăn tối đầu tiên, bạn nên ăn những món ăn lạ, như tính cách của anh ta!

Lời khuyên: nếu bạn muốn gây chú ý với anh ta, bạn nên mặc một cái thắt lưng

Cách chinh phục cô gái Gemini:

Các cô gái Gemini khá thông minh, thân hình cân đối, thông thạo, sôi nổi và dễ thương. Nếu bạn có thể đưa ra những điều mới mẻ với cô ấy, bạn sẽ là người trong mộng của cô ấy. Vì cô ấy thích sự tự do và không phụ thuộc, nên việc có gia đình không phải là mục đích của cả cuộc đời cô ấy.

Lời khuyên: đề nghị cô ta đi dạo với bạn trên một chiếc xe mô tô

đây... mô-tô đây

cô gái cung Song sinh và sinh đúng ngày 21.05, ngày mở đầu cho cung Song sinh đóa ....

hi hi h ... ảnh chụp ngày 13.05 năm ngoái, cho máy quay ngược lại chụp, phía xa là các bạn tem SV ĐHHH và anh Tuấn Trẻ trên đường tới 395 LB

còn đây tranh về cung Song sinh của KG

KG là cách GK gọi tắt nghệ sĩ KAGAYA - nghệ sĩ người Nhật nổi tiếng với dòng tranh 12 cung Hoàng Đạo trong vắt khoáng đạt

Bài được Nguoitimduong sửa đổi lần cuối vào ngày 24-05-2008, lúc 00:20
Cũ 23-05-2008, 14:18
Bon's Avatar
Bon Bon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 5
Đã được cảm ơn 19 lần trong 9 Bài

Đây là đủ bộ 12 cung của mình!

Name:  10102 Aquarius - Bao Binh.jpg
Views: 4263
Size:  36.3 KB

Name:  10203 Pisces - Song Ngu.jpg
Views: 4049
Size:  35.4 KB

Name:  10304 Aries - Duong Cuu.jpg
Views: 4353
Size:  34.3 KB

Name:  10405 Taurus - Kim Nguu.jpg
Views: 4130
Size:  34.8 KB

Name:  10506 Gemini - Song Tu.jpg
Views: 4091
Size:  35.4 KB

Name:  10607 Cancer - Bac Giai.jpg
Views: 4066
Size:  36.9 KB

Name:  10708 Leo -Hai Su.jpg
Views: 4000
Size:  37.2 KB

Name:  10809 Virgo - Xu Nu.jpg
Views: 4008
Size:  33.1 KB

Name:  10910 Libra - Thien Xung.jpg
Views: 4002
Size:  35.6 KB

Name:  11011 Scorpio - Ho Cap.jpg
Views: 3951
Size:  36.0 KB

Name:  11112 Sagittarius - Nhan Ma.jpg
Views: 3831
Size:  34.6 KB

Name:  11201 Capricornus - Nam Duong.jpg
Views: 4026
Size:  37.4 KB

(Bạn Bon nên nhấn vào phím "kẹp" để cho hình hiện vào khung soạn thảo, hình mới hiện ra được)
- Có cái gì đó để HI VỌNG !

Bài được Nguoitimduong sửa đổi lần cuối vào ngày 23-05-2008, lúc 15:36
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Bon vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (28-11-2010), hat_de (20-05-2009), hoang.le (10-12-2010)
Cũ 23-05-2008, 15:37
Russ's Avatar
Russ Russ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Ủy viên Ban Kiểm tra - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 955
Đã được cảm ơn 4,500 lần trong 1,008 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
I. Taurus - Cung Kim Ngưu , còn gọi là Bò đực

Chòm sao:

Thời gian: 21.04 - 20.05

Kí hiệu:

bạn có thể nhìn lại kí hiệu đó trên mẫu tem hình e-lip này ngoài ra còn có cả chòm sao nữa
Góp vui cùng hatde:

Name:  Kim nguu.jpg
Views: 1893
Size:  215.9 KB

Chủ đề sưu tập: 12 con giáp, chúc mừng.
Tìm kiếm thêm: bài tây,thảm len dệt tay.

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Russ vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (20-05-2009), hoang.le (10-12-2010)
Cũ 23-05-2008, 16:50
redbear's Avatar
redbear redbear vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 499
Đã được cảm ơn 3,403 lần trong 934 Bài

Name:  tach te.jpg
Views: 3015
Size:  89.9 KB

Đó là 12 cung HĐ đúng không HD?
hat_de (21-05-2009), hoang.le (10-12-2010)
Cũ 23-05-2008, 23:13
Đêm Đông's Avatar
Đêm Đông Đêm Đông vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Ủy viên Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 12,016
Đã được cảm ơn 4,844 lần trong 732 Bài

Trích dẫn:
người chơi tem thì "lấy tem làm gốc"

21.V là 21 tháng 5 nhé, nhưng có 1 cái ko đổi giúp bạn nhận ra Song sinh đó là
Tuổi Song Sinh tượng trưng cho sự thuần nhất & sức mạnh của hành động kết hợp. Hai ngôi sao sáng Castor & Pollux tiêu biểu cho hai tâm hồn.

Song Sinh nằm trong chòm sao của Thủy tinh. Thủy tinh chứa đựng một năng lực mà nó xuất hiện như một doanh trại để tất cả các hành tinh khác chụm lại. Thủy tinh được khéo chọn là người đưa tin của những Thần linh .
Góp vui với hạt dẻ một số tem về cung Song sinh ( song tử)

Name:  1.jpg
Views: 1094
Size:  29.2 KBName:  4.jpg
Views: 1106
Size:  35.9 KB

Name:  3.jpg
Views: 1084
Size:  41.3 KB

Name:  2.jpg
Views: 1143
Size:  33.0 KB

Name:  5.JPG
Views: 1066
Size:  5.5 KBName:  6.JPG
Views: 1049
Size:  8.4 KBName:  8.JPG
Views: 1058
Size:  8.4 KBName:  9.JPG
Views: 1046
Size:  4.5 KBName:  tjp0329.jpg
Views: 1039
Size:  4.0 KB

Name:  fdbc_1.jpg
Views: 1071
Size:  21.7 KB

Đây là nhân vật của cung song sinh : Tổng thống Kennedy

Name:  kenydy.JPG
Views: 1075
Size:  12.2 KB

Kiếp sau xin chớ làm người
Làm cây thông đứng giữa trời mà reo
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Đêm Đông vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Cũ 30-05-2008, 11:41
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
.. Đợt tới phải tìm để minh họa cho 9 cung còn lại thôi
Thay vì giới thiệu những danh nhân sinh cung Song Sinh tạm thống kê 1 số gương mặt tem quen thuộc trong làng theo thứ tự các cung, rảnh rang có thể chiêm nghiệm. Mấy bạn tem mới gần gụi chứ các bác vĩ nhân nhiều quá nhớ ko nổi

Aries - Cừu Đực (21/3-20/4): - Voi CP 29-3, gokien 4-4, anh Ngạn Nhiều
Taurus - Bò Đực (21/4-20/5): -
Gemini - Song Sinh (21/5-21/6): - be' ha`, chị .Pho nui 29-5, anh Joetran 29-5, tugiaban 30-5, Hoanvu 10-6.....
Cancer - Con Cua (22/6-23/7): - chimyen 24-6, a Đêm Đông 26-6
Leo - Sư Tử (24/7-23/8): a. duca 26-7, ecophila 5-8, horsetail 6-8, langtulanhlung 9-8, redbear 15-8, ....
Virgo - Xử Nữ (24/8-23/9): naruto 21-9....
Libra - Thiên Bình (24/9-23/10): a.Poetry 1-10....
Scorpio - Bọ Cạp (24/10-22/11): bebu 24-10, NovemberRain 1-11, rad5844 12-11....
Sagittarius - Nhân Mã (23/11-21/12): traitim_trongtulanh 23-11, 27.11 - bác Trâu già - Lữ Tích Nguyên, bugi 30-11, tomato & foxglove 20-12....
Capricornus - Con Dê (22/12-20/1): - dobietday 26-12....
Aquarius - Người Mang Nước (21/1-19/2): Che-Viet 7-2, Orchid 1-2, hsĩ VAN 8-2,....
Pisces - Song Ngư (20/2-20/3): trithuc_nguyen 10-3, NTD 12-3, ....

Sẽ bổ xung rần rần ... tạm thế đã

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 28-11-2010, lúc 22:04
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hoang.le (10-12-2010)
Cũ 02-06-2008, 00:17
Tien Tien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Cộng tác viên CLB Viet Stamp

Cảm ơn: 17,889
Đã được cảm ơn 7,314 lần trong 1,057 Bài

Các chòm sao của Mỹ!

Name:  Constellations-chom sao-.JPEG
Views: 1148
Size:  231.0 KB
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Tien vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này