Xem riêng 01 Bài
Cũ 10-03-2009, 09:05
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

cụ Hoàng Sỹ Huỳnh là 1 người rất khỏe mạnh, vui vẻ, đam mê và nhiệt tình với phogn trào. Cái tên cụ gần như rất quen thuộc với bạn tem cả nước và xuất hiện rất nhiều trên TCT. Nói về ông chắc cả ngày mất tui xin kể vắn 1 câu chuyện nho nhỏ

Hồi cuối 2008 có việc vô SG, 1 miền đất của tem ... thời gian có hạn ... nên chưa thể thăm các CLB tem @, hội, tòa soạn TCT hay các nhà sưu tầm được ... việc tem đầu tiên tui làm trên mảnh đất nầy là tới chào bác Bình, 1 nhà sưu tầm, 1 dealer, và 1 lãnh đạo hội ... nhưng lý do để tui tới tìm gặp ông trước là ông rất đáng quý, tất nhiên là Sg còn rất nhìu vị như vây, nhưng bác Bình thì Hp và bản thân mình cũng như mọi người đều hay mua tem rùi ...

ớ hờ .. .xe đò lộn xộn ... cuốc bộ 1 quãng đường .. .cái chà địa chỉ nổi tiếng đã hiện ra ... bác Bình và anh Khánh Minh (Minh Hoàng - số lẻ - cá mắn) hiện ra .. cạnh đó có 1 cô nữa đang mua tem và 1 ông cụ đang say sưa ... cụ mua tem rùi trò chuyện, rùi tặng chú Bình cuốn TCT mừng 10 năm hội tem PY thì phải ... tới giờ thì ko lầm rùi ... cụ Hoàng Sỹ Huỳnh ... cụ khoẻ, mua và xem tem say sưa đồng thời cũng tiếp chuyện mình

cụ có sở thích nữa là bình tem, ơ hờ ... xin cụ tặng lun cho mấy bài ... tất nhiên là pho to thui ... cụ tuy đã cao tuổi nhưng gk cứ nào nỉ cụ kí vô ... mỏi vả tay ... nhưng cụ vẫn cuời ... hum 1.3 rùi tặng các bác HP rùi (ảnh ở mục CLB tem VT: tặng bác Đỉnh bác Tiến, Russ, a. Bon ... gk ... )

rất tiếc hum đó cụ ko cầm nhìu TCT PY nên ko có cho mình, mình cũng kịp tặng cụ 2 cuốn HP và kì kèo xin cụ điền vô PROFILE ... cụ điền xong mình coi mới tá hỏa ... ông trời cụ đã hơn 80 mà còn khẻo và nhiệt tình ghê ... trò chuyện với cụ và bác Bình cùng 1 vài vị khách khá lâu ... còn nhìu thứ nữa mà chưa phỏng vấn hết ... cụ xin phép chào cả nhà qua chổ bác Khánh Hồng ... chài ... nhìn cụ đi bộ khỏe re mà mình thầm nghĩ ... tới tuổi cụ chắc mình ngủm từ lâu òi

Tranh thủ thời gian ở SG chắc cụ cũng sẽ dành cho tem hết thui ... còn 1 vài chi tiết nữa chưa nhớ kịp và bài vít thì hơi lộn xộn lại bận nữa gặp bà con sau nhé.

Chúc cụ mạnh khỏe và mong năm tới được gặp cụ tại VIETSTAMPEX 2010

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (23-10-2011), huuhuetran (10-03-2009), manh thuong (11-03-2009), man_nguyen_1996 (16-01-2010), rom (17-03-2009), tiny (14-03-2009), xihuan (10-03-2009)