Xem riêng 01 Bài
Cũ 13-04-2014, 09:52
Si Nguyen Si Nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 339
Đã được cảm ơn 1,219 lần trong 316 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi HanParis Xem Bài
Bài này cực xưa nha! Nếu tôi dịch thì sẽ chọn cái tên 'Kỷ Niệm Còn Đâu'? Đó là làng nhạc Pháp của những năm 60. Những bài nhạc ngoại khi ấy đều được Phạm Duy chuyển sang lời Việt rất hay. Nghe anh Nguyên quảng cáo, Hàn nghía thử Youtube thấy họ đệm guitar nghe thật hay (giọng Việt Ok nhưng giọng Pháp... accent 100% VN ). Hay là anh tập trước đi, tôi cũng rán tìm xem trên Paris xem sao. Nếu mua được sẽ tặng anh, chứ tiền máy bay sang Paris chỉ để trả nhạc tờ này hơi cao đấy. Nhưng theo tôi biết loại này ở Việt Nam bán nhiều nhất. Hay anh liên lạc thử với anh vào diễn đàn quảng cáo bán nhạc tờ gì đó, tôi sẽ rán tìm lại và cho anh hay sau nhé.

NOSTALGIE - NIỀM THƯƠNG NHỚ

Bản của cố CS Ngọc Lan có vẽ hay hơn, cô này phát âm tiếng Pháp thì lưu loát giọng đầm như Thanh Lan, Kiều Nga... Tiếc rằng cô chỉ hát tiếng Việt bài này!

NOSTALGIE - NIỀM THƯƠNG NHỚ by Ngọc Lan

Bạn nào biết tiếng Pháp có thể KaraOke bài này :

https://www.youtube.com/watch?v=DGB94eRTMt0#t=36

Thật ra bài này âm hưởng nhạc Nga, hình như bài này là nhạc Pháp và Nga.

Tui có thể hát tiếng Pháp, nhưng biết chắc là accent của mình mang âm hưởng dân Annam, nhưng chắc không sao - kg ai nỡ chê cười, vui thôi mà, mình đâu phải là ca sĩ chuyên nghiệp anh nhỉ.
Anh ráng tìm nhé, tui biết anh dongthuongkts ngày nào cũng vô 4R nhưng anh ấy đang bận - sẽ xuất đầu lộ diện một ngày gần đây - hy vọng là anh ấy có của để dành, ngay chóc tờ nhạc này!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Si Nguyen vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
HanParis (13-04-2014), thehung (16-06-2014)