Xem riêng 01 Bài
Cũ 18-08-2009, 18:17
hat_de's Avatar
hat_de hat_de đang trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Azalea Xem Bài
Nếu thế tại sao ta không bàn đến Kiến trúc Hy Lạp - La Mã Cổ đại trước?. Vì thời kỳ Trung Cổ là giai đoạn ngăn cách giữa Hy La và Phục Hưng huy hoàng. Phải nói thật rằng tôi kô thích kiến trúc thời kỳ Trung cổ cho lắm- rườm rà, rối rắm, nặng nề tính trang trí, lại biểu hiện quá ghê gớm, mạnh mẽ về uy quyền của Chúa.
híc ...bugi là chuyên gia vìa kiến trúc, cậu bé chơi tem này và tìm hiểu về nó qua mạng và sách nguồn sách báo. Hy vọng khi nào rảnh thằng bé sẽ tham gia.

mình thì mù về kiến trúc mà vấn đề này lại rộng và rất sâu nên ko bít tham gia gì nhưng theo cảm nhận tự nhiên thì từ ngày xưa do nhu cầu ở con người đã tạo ra nhà dần già là các công trình lớn hơn cùng với sự phát triển của xã hội và khoa học kĩ thuật kiến trúc cũng vì thế mà phát triển theo.

Bây giờ bạn nào đó rành về kiến trúc mô tả tóm lược sự hình thành các nền kiến trúc chính từ thủa sơ khai, sau đó nói vìa đặc trưng chính của 1 số phong cách như Dô-măng, Gô-tích ...

Nói chung là làm gì thì làm cứ phải từ khái quát tới cụ thể, từ nhỏ lới lớn và tem minh họa xác thì cảm nhận sẽ rõ hơn, các bạn ko nghiên cứu vìa kiến trúc đọc cũng có thể hiểu được. Rất mong các cao thủ kiến trúc tham gia nhóm, gk xin được làm quan sát viên vì ko có chuyên môn về món này

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
cuteo (17-11-2011), Dat_stamp (26-12-2011), hoang.le (12-02-2011), huuhuetran (19-08-2009), Tem quốc chí (18-08-2009), zodiac (18-08-2009)