Xem riêng 01 Bài
Cũ 20-04-2009, 08:20
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Chỉ cần Dẻ scan bộ truyền thống về Hồ Chủ tịch và bộ quân bưu phí của ông V. lên diễn đàn nì thì anh em tụi tui tha hồ học-hỏi. Làm công quả cho VS đi chú em bắc phương
híc ... việc này chắc là quá sức rồi bác ạ.
Phải những người tầm cỡ như các bác mới mượn được những bộ như vậy để scan, phải là cá nhân uy tín hoặc tổ chức uy tín như VS hay Hội tem.

Cháu nhớ hồi 2005 bác ấy có 1 bộ 5 khung, chỉ vìa bì HP giai đoạn trước 55 thôi. Hồi 2007 thì cũng có bộ chi đó, ngồi giao nhận bộ tem mà phải có đại diện 2 hội và tác giả nữa. Bộ đó được lắp lên cuối cùng và tháo đi đầu tiên khi kết thúc.

Hồi Vietstampex 2005 chắc cũng có những bộ tương tự và bác chắc cũng đã liếc qua. Nói chung những nhà sưu tầm lớn như bác K và bác Vỹ đều có những món độc đáo cả.

Ko rõ liệu có bản photo nào của bộ tem những bộ tem tương tự còn xót lại ở HP ko, nếu có sẽ xin chụp lại để giới thiệu ạ !

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi trithuc_nguyen1993 Xem Bài
Em vừa nhận đc FDC thực gửi triễn lãm Lạc Dương của Hongkong đây anh dẻ ơi!
Tuyệt quá, cả nhà bít em giao lưu quốc tế rất rộng mà, anh tin là dù TL có tổ chức tại đâu thì em cũng có thực gửi vì em có bạn toàn cầu mừ. Hình như nó có ít nhất 60 loại bì đó, TL vào đúng dịp kỉ niệm 60 thành lập TQ mà.

À mà bạn tem có ảnh TL thì xin cho cả nhà cùng xem với nhá

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi trithuc_nguyen1993 Xem Bài
Anh Dẻ ui người bạn này ở HongKong,mấy hôm triễn lãm ông ấy bận nên ko có dịp đến Lạc Dương chụp hình được!
tiếc quá nhỉ
giá có 1 bạn ở Lạc Dương thì tốt
năm tới em xem có ai ở Châu Phi ko nhé, cụ thể nước nào chắc thời gian tới mới bít được

my face https://www.facebook.com/hatde.tran

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 16-10-2010, lúc 21:02 Lý do: ghép bài dưới lên & ghép bài trên xuống :D !!!!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (16-10-2010), hiepsitinhyeuvadaukho (20-04-2009), trithuc_nguyen (20-04-2009)