Xem riêng 01 Bài
Cũ 25-08-2008, 22:54
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,892
Đã được cảm ơn 35,446 lần trong 9,468 Bài

Thật là bất ngờ ! và tự hào cho CLB tem Viet Stamp.

Với tư cách là 1 người chơi tem tôi xin được bày tỏ lòng ngưỡng mộ sự và nể phục với tinh thần, ý chí cùng sự chu đáo của CLB, chu đáo ở đây là việc CLB đã tìm hiểu và góp ý để Bộ ko lỡ 1 dịp, người chơi tem ko lỡ 1 con tem ý nghĩa. Sự kiện này nếu ko nhắc chắc ... 10 ... 20 hay thậm chí 50 năm nữa mất.
Ko biết có phải may mắn ko nhưng quả thật việc kiến nghị để có những mẫu tem thì đây ko phải lần đầu. Tuy nhiên từ kiến nghị tới khi có quyết định ko phải là điều đơn giản. Hiếm hoi cũng có trường hợp thành, ví dụ năm 2005 cũng có 1 truờng hợp, đó là việc ra 2 mẫu tem kỉ niệm 50 năm tp Hải Phòng giải phóng. Song lần ấy là những tiếng nói "có trong lượng" từ phía hội tem, từ phía họa sĩ ... và nhìu yếu tố khác.

Còn lần này, thực sự bất ngờ, bởi 2 lý do:
- đưa kiến nghị là 1 CLB
- bất ngờ hơn nữa là quyền thiết kế được trao cho đơn vị kiến nghị, thật là vinh dự

Sự việc trên đem lại niềm tự hào cho CLB tem Viet Stamp, đồng thời nó đã chứng minh được tinh thần trách nhiệm của CLB, trách nhiệm của người vì phong trào, vì nền tem VN, thể hiện tinh thần yêu nước, lòng biết ơn các thế hệ chiến sĩ đã hy sinh.

Tôi thực sử cảm động, mong rằng tại vị trí ghi tên người họa sĩ trên tem rồi đây có dòng chữ nhỏ CLB tem Viet Stamp, hoặc cái gì đó tương tự. Nếu ko được như vậy cũng ko sao, cống hiến là thầm lặng, cho dù có thể ko có tên trên đó, xong lớp lớp người chơi tem sau nầy ko thể quên đóng góp của CLB tem Viet Stamp trong sự ra đời của nó. Người chơi tem VN nói riêng và người VN nói chung thật may mắn khi ko phải chờ 10 năm, 20 năm hay 50 năm nữa để có 1 mẫu tem như vậy.

Xin chúc mừng CLB tem Viet Stamp, mong rằng CLB sẽ có 1 mẫu thiết kế thật ý nghĩa để cống hiến cho làng tem Viet Nam và để ghi dấu sự kiện lịch sử trọng đại này trong quá trình phát triển của CLB.

Trần Đình Trung

p/s: Hy vọng các CLB, các tổ chức sưu tầm khác cũng làm được việc tương tự !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này