Xem riêng 01 Bài
Cũ 22-07-2010, 22:46
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Cũng nên xem lại ngôn từ của mình đi bạn offon85

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi offon85 Xem Bài
Ai ngờ , chủ nợ , con nợ không ý kiến , mà người ngoài lại nặng nhẹ với nhau .Đúng là không có cá ngu nào giống cái ngu nào , chuyện không đâu lại quàng vào thân .
ở đây là chủ hàng và khách hàng, tôi và GF ko hề dùng từ như bạn

còn ở đây

[QUOTE=offon85;107793]Nhưng nghĩ lại, không có anh hùng rơm thì làm sao bắt được giang hồ ngoài đường .[/QUOTE

chả hỉu bạn nhắc rơm cỏ gì, tự nhiên bạn nhay vô trách GF, bạn đó ở vị trí của họ ko mà trách

tôi thấy rất ko công bằng nên với vào, tính tôi là vậy

Trích dẫn:
Trước đây Tớ Đọc bài DE rấtnhiều và rất có thiện cảm , nhưng đâu ngờ khi không vừa lòng lại DE dùng ngôn từ hơi nặng " cắm đầu cắm cổ" "mắt để đâu " "tranh luận phí thời giờ".Dù chẳng biết người đó là nam hay nữ ....vv..
Xin nói thẳng với bạn

Tôi lên mạng viết bài ko phải để sưu tầm những nút thạnk của mọi người hay gì hết

và tôi nhắc cho bạn biết

Trích dẫn:
Trước đây Tớ Đọc bài DE rấtnhiều và rất có thiện cảm , nhưng đâu ngờ khi không vừa lòng lại DE dùng ngôn từ hơi nặng " cắm đầu cắm cổ" "mắt để đâu " "tranh luận phí thời giờ".Dù chẳng biết người đó là nam hay nữ ....vv..
ngôn từ đó được sử dụng để tỏ thái độ rõ ràng khi người kia dùng ngôn từ ko thích hợp

bạn hãy nhìn lại mình

và tôi cũng nói thẳng luôn, tôi tôn trọng sự lịch thiệp và lịch thiệp tương xứng .. tôi ko quan tâm đó là nam hay nữ, thân quen hay xa lạ ... khi người nói ko còn giữ được thái độ đúng mực trong ngôn từ thì sẽ được tiếp nhận tương ứng.

Làm thế để nắn lại họ. Còn họ hiểu hay ko thì tuỳ.

Trích dẫn:
DE ơi ! đâu cần dùng những lời như thế. Tranh luận là làm sáng tỏ vấn đề . Tớ thấy mỗi lần tranh luận với ai trên diễn đàn DE đều nặng lời , dù cho bên kia vẫn tôn trọng DE .Họ phải thốt lên DE nhiệt tình quá ..........
tôi cũng nhắc luôn ... tôi ko phải lên mạng viết bài để sưu tầm sự tung hô dù nó là điều quý.

nếu bạn nghĩ như vậy thì ngớ ngẩn quá.

Tôi là 1 người chơi tem bình thường thích bảo vệ sự công bằng và khách quan

Trích dẫn:
DE là một người có tiếng TRONG GIỚI sưu tập xứ CẢNG , đừng để chúng tôi hiểu theo nghĩa khác nhé !
.Cây kim lâu ngày trong DẺ cũng lòi ra thôi , bản chất mà .
Hy vọng Bạn bớt dùng từ ĐAO TO , BÚA LỚN trên diển đàn này
Chúc bạn DE luôn vui vẻ và mau chóng có việc làm
Xin diễn đàn thứ lỗi vì những bài viết như thế này
Từ to hay bé ko quan trọng, là người VN nên hiểu thế nào là tu từ. các biện pháp tu từ trong văn viết, lời nói...

bản chất của tôi thế nào 6-5 năm nay trên mạng mọi người đều hay ... có gì phải dấu ... có gì phải lòi ... bạn nghĩ tôi lòi cái gì ra

Bạn có nghĩ 1 ngày nào đó cái nick offon85 lòi ra là của ai ko, nên nhớ việc dùng nhìu nick là bị cấm, và bạn vi phạm ko ít lần.

Lòi ra thì "đẹp đấy"

đây là bài GF nói với TT và BCN

Tôi nghĩ bạn đã vào và làm méo 1 số thức ... rất tiếc tôi cũng vì bảo vệ sự khách quan mà cuốn theo bạn. Nếu bạn là người biết điều ... chắc ko tới nỗi này.

nói như CFCF là chuẩn

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi caifincafe Xem Bài
Mình vừa đọc xong mục này. Thiết nghĩ đây vốn là chuyện riêng của chị GF và em Thức, nếu nghiêm trọng lắm thì đã có sự can thiệp của BCN. Chúng ta ở ngoài, nếu là bạn thì có thể gọi điện, nhắn wa yahoo để nhắc Thức, lỡ đâu em nó quên, hoặc trấn an chị GF. Chứ đừng mang ra tranh luận những vấn đề ko liên wan hoặc ảnh hưởng gì đến mình, làm mất hòa khí mà ko vì cái gì cả.
Đôi dòng chia sẻ.
Xin lỗi mọi người vì đã phải tranh luận với 1 người như offon85

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
caifincafe (22-07-2010), chienbinh (23-07-2010), greenfield (23-07-2010), panda_mèo xanh@v11 (25-07-2010), tiny (24-07-2010)