Xem riêng 01 Bài
Cũ 16-06-2009, 08:13
Đinh Đức Tâm's Avatar
Đinh Đức Tâm Đinh Đức Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,627
Đã được cảm ơn 10,475 lần trong 2,221 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hoavienquanbl Xem Bài
xin hỏi bác Huệ chơi tem trong nhà trường có lợi gì trong học sinh? bác nói rằng có tặng tem,nhưng chúng ta tặng tem gi? tem chết giờ khg trưng bày được bác đã hiểu diều đó chứ .Chơi theo chủ đề điều này bác đã là nhà trưng bày chắc bác hiểu nhiều hơn tôi về sự tốn kém,các em chơi tem khg thể tìm hoặc được cho những con tem chết để cài vào album rồi ngắm,các em tập chơi rồi các em sẽ hiểu cách chơi lúc đó tiền đâu mua để mà chơi cùng chúng bạn,một bộ tem VN 2009 bác đã biết như bộ mây tre đã gần 50k rồi chưa kể nếu có block,hỏi bác tiền đâu để cho các em chơi trong khi phần lớn con em chúng ta xuất thân từ các gia đình nông dân. Bác tinh thử xem nếu các em chỉ trưng bày 1k thôi bình thường tốn bao nhiêu tiền tem với số tiền đó nếu các em đóng tiền xây dựng nhà trường được mấy năm,giả sử các em khg chơi nữa các em bán khung sưu tập đó có bằng số tiền các em đã bỏ ra khg,bác có dám khẳng định rằng các em chơi tem sẽ khg chơi game? thật sự mà nói khi các em đã biết chơi rồi chỉ khổ cha mẹ về tiền bạc suốt ngày lang thang trên mạng sưu tìm,kết bạn,trao đổi tem còn đâu thời gian để đầu tư vào chuyện học hành trong khi hiện nay bộ giáo dục đang CCGD vì chương trình quá nặng nề với các em. Bác đã thấy đó học thời đại bây giờ cần phải học nhiều ngoài văn hóa thi cử đòi hỏi sau khi ra trường phải biết vi tính,ngoại ngữ v.v...theo tôi đưa tem thư vào nhà trường là việc làm quá sai lầm chúng ta cần suy nghỉ phân tích rỏ đề nghị Bộ GD khg nên đưa vào nhà trường cũng khg khuyến khích các em chơi tem.
Đó là những suy nghỉ của tôi ví tôi đã trải qua 28 năm đi dạy học tiếp xúc và hiểu được các em và hoàn cảnh gia đình của họ,nếu có gì chưa đươc chính xác mong các bác góp ý bò qua cho.Chào đoàn kết và xây dựng
Theo cháu biết, tem chết vẫn được "trưng bày triển lãm" nhưng "không khuyến khích" và "nên hạn chế", chứ ko phải là ko thể chú Hoavien ạh.
Còn phần dưới chú ghi thì....cháu ủng hộ quá đi chứ, ngay cả đi làm rùi còn ko đủ nữa chứ nói là học sinh, sinh viên.
Những gì bác Huệ làm, chúng ta làm chỉ là phát triển phong trào chơi tem, chứ ko phải là phát triển phong trào Triển lãm tem, do vậy chúng ta cứ làm....
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
8 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Đinh Đức Tâm vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
dammanh (16-06-2009), huuhuetran (16-06-2009), manh thuong (16-06-2009), Ng.H.Thanh (16-06-2009), open (07-09-2009), THE GUEST (17-06-2009), tiny (12-08-2009), zodiac (17-06-2009)