Xem riêng 01 Bài
Cũ 25-11-2008, 07:53
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,892
Đã được cảm ơn 35,446 lần trong 9,468 Bài
Mặc định Áng tem thư kể chuyện Bác Hồ

Sáng ngày 21/11/2008, tại trụ sở Trung ương Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh (Hà Nội), Ban Tổ chức cuộc thi tìm hiểu : “Áng tem thư kể chuyện Bác Hồ" đã họp báo giới thiệu về mục đích ý nghĩa, nội dung, điều lệ và giải thưởng của cuộc thi này.
Đến dự buổi họp báo có nhiều phóng viên đại diện cho đông đảo các báo Trung ương và địa phương cùng thầy cô giáo và các em học sinh một số trường học ở Hà Nội.

Ông Nguyễn Ngọc Vỹ - Trưởng ban tổ chức cuộc thi và Giáo sư sử học Lê Văn Lan – Trưởng ban giám khảo cuộc thi đã chủ trì buổi họp báo và trả lời nhiều câu hỏi của các phóng viên và các em học sinh.
Ông Nguyễn Ngọc Vỹ nhấn mạnh: Đây là cuộc thi mang ý nghĩa giáo dục sâu sắc. Ban Tổ chức cuộc thi trân trọng sự ủng hộ của các cơ quan báo chí quan tâm thông tin và cổ vũ các trường, các cấp Đoàn, các em học sinh trong cả nước sôi nổi tham gia.

Đó là tin từ trang chủ của Hội tem Việt Nam. Còn đây là nhận xét của 1 cá nhân nhà sưu tầm là mình:

Cùng với các hoạt động tưởng nhớ và noi gương bác hướng tới dịp kỉ niệm 120 năm ngày sinh người, các cấp các nghành các đối tượng trong XH đều có ý thức về hoạt động này. Đã có nhiều hoạt động tem về nội dung này, còn ở đây với cuộc thi Áng tem kể chuyện bác Hồ, 1 lần nữa con tem lại trở thành 1 cách làm giáo dục lý thú, và qua đó sưu tầm tem được giới thiệu tới đông đảo các em học sinh hơn nữa. Nhất cử lưỡng tiện, có khi còn nhiều hơn

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dorekido_chu meo nuoc mi (22-03-2009), huuhuetran (07-03-2009), kuro_shiro (30-01-2009), manh thuong (30-01-2009)