Ðề Tài: Tem Việt Minh
Xem riêng 01 Bài
Cũ 13-11-2010, 08:48
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định cuối tuần thư giãn với trí tưởng tượng của gk :D !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vnmission Xem Bài
Cái tên rất hay,...
hi hi ... em dùng nó như 1 cách chơi chữ

thực ra "tem mã" là từ mà tại HP bọn em hay dùng khi trêu các cụ tem như cụ Đỉnh

phỉ phui cái miệng chứ tụi em hay trên cụ là, 1 ngày bác đốt 2 bao thuốc vậy (loại thuốc cũng nhẹ thôi) thì có khi đi gặp cụ Lê - nin cụ Các Mác sớm chứ ko ngồi vui tem với chúng cháu được.

Bác Đỉnh cũng rất vui tính nên ít khi giận và hay đùa lại, bác hay nói, sau này bác mất, tụi mày có nhớ tới thì nhớ đốt "tem mã" cho bác.

Vàng mã, tiềm mã là loại giấy in hình tiền, đốt mã với nghĩ tượng trưng rằng, dưới âm sẽ nhận được, còn tem mã cũng tương tự

Tụi em mới bảo rằng, bác yên tâm, khi nào bác mất, cháu gửi cả núi tem Mạc Thị Bưởi, rồi tem cá mà bác thích xuống ... dân tem Hp còn hay đùa nhau rằng ... sau này có mất nhớ bảo con cháu đốt tem mã, cái phong tục đốt mã của dân chơi đất Cảng ko chừng 10-15 năm nữa có thêm "tem mã" .. đem lại ko ít công ăn việc làm cho làng nghề hàng mã (tất nhiên nếu luật pháp ko cấm), nếu 1 ngày nào đó dân tem HP nhiều thì việc xuất hiện của tem mã là điều đã được dự tính từ những năm đầu thiên niên kỉ thứ 3 này.

cho dù đốt nhiều vàng mã, tiền mã, mà ko đốt tem mã xuống các cụ có gì mà chơi, mà có đốt dư các cụ mới có cái mà bán, mà trao đổi ... cuối tuần rảnh bay bổng trí tưỏng tượng 1 chút ... 70 năm nữa em mà chết ... em pẩu đội nhà đốt ít khung triển lãm xuống ...

vậy nên em nghĩ quan điểm này cần chỉnh lại 1 chút

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vnmission Xem Bài
dù không đúng lắm vì người âm cũng không ai cần thứ này!

... sau này cụ Đỉnh mất, hay em mất ... nhất định dưới ấm có người cần tem mã đó ... ko nghiền quá em lại làm tem giả, Diêm Vương bỏ vạc dầu là toi ... phạm tội sản xuất hàng giả mà ...

con cháu sau này nếu có nhớ cúng cụ Dẻ bằng tem mã đề tài: chim, hoa phượng, thảm họa, bơi lội ... nhưng đốt tem VM thì em ko cần ...

cuối tuần thư giãn vui với cả nhà 1 chút, hy vọng ko làm mất sự nghiêm túc trong mục tem VM

gk

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
8 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
dammanh (13-11-2010), Dat_stamp (28-01-2012), hoang.le (18-02-2011), nam_hoa1 (17-02-2011), Ng.H.Thanh (26-01-2011), Poetry (26-01-2011), thang3393 (13-11-2010), vnmission (13-11-2010)