Xem riêng 01 Bài
Cũ 06-12-2010, 00:03
zodiac's Avatar
zodiac zodiac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,203
Đã được cảm ơn 9,378 lần trong 2,127 Bài
Talking

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi trithuc_nguyen Xem Bài
@ Chị BTR : một thời gian rất lâu rồi em không mua bán tem nữa và chị cũng không phải là khách hàng duy nhất của em(em còn khách đồ sưu tập,khách tiền) nên cũng không thể nhớ được tường tận chuyện gì đã diễn ra.Nói đi hay nói lại thì em cũng cần phải nhận lỗi đầu tiên.Em xin lỗi chị,em sẽ chuyển trả ngay 20k khi chị báo số TK VCB lên đây.
Nhưng chị ạh,chị cũng phải thông cảm cho em,em thì đi học suốt ngày,nhiều khi có 20k em ngại đi chuyển.Chuyện đó chị cũng biết mà!20k chứ có phải 200k đâu chị,mà hình như chị đòi em lâu lắm rồi thỉ phải,năm lần bảy lượt bằng cách này cách khác nhờ người này người nọ.....công nhận em cũng dai thiệt
Mà chị ạh,em thấy hình như chuyện này chị cũng đi kể lể hết cho người này đến cho người kia nghe rồi phải không? Em ra sao,ai cũng biết.Nhưng nếu xét kĩ ra thì chị phải trả cho em tiền bồi thường danh dự đó chị
Đúng là một khoảng thời gian khá dài em không mở cuộc giao dịch nào trên diễn đàn, không cần biết em có bao nhiêu khách hàng, nhưng em nên nhớ bất cứ ai, dù đã mua 1 món hàng của mình thì mình phải có trách nhiệm đáp ứng yêu câu khách hàng, đừng lấy lý do để trấn an khách hàng, hãy tạo một cuộc hẹn để em là người làm chủ cuộc giao dịch. Nếu không thể nhớ bất cứ những gì mình đã làm trước khi kết thúc cuộc giao dịch thì thà đừng mở giao dịch sẽ hay hơn.

Thông cảm, ừ, thì khách hàng đã thông cảm cho em bao nhiêu lần rồi, chỉ do em không hồi âm mà thôi. Đừng nói là 20.000đ dù là 1.000đ cũng phải có trách nhiệm trả lại, tại sao? vì giao dịch là vậy, chỉ cần khách hàng nói 1 câu: "nó thiếu tui thì nó phải trả tui" vậy thôi, chứ đừng nói tới chuyện ta thiếu họ bao nhiêu tiền. Họ có thể cho không em số tiền đó, quan trọng không phải là tiền mà là thái độ của em đối với họ. Hãy nhìn từ phía khách hàng, em sẽ hiểu rõ được vấn đề cần giải quyết.

Dù chị BTR hay bất cứ ai khác, ngay cả anh, dù có đi bà tám với bất cứ ai, nếu Nguyễn Dương Tri Thức không phải là đứa như vầy như vậy thì ngay lập tức người nghe sẽ là người đầu tiên đứng ra bảo vệ danh dự cho em, chứ chưa cần tới lượt em nói lên ý kiến của mình đâu. Danh dự thực sự là thứ mà do chính em tạo nên chứ không phải ai khác tạo nên cho em. Nếu thật sự chị BTR đồng ý bồi thường danh dự cho em bằng tiền bằng tem hay bất cứ thứ gì mà em yêu cầu, em vui vẻ nhận lấy nó, em có nghĩ mọi người sẽ nói gì về cái mà em gọi là danh dự ? Đừng đem danh dự ra đùa nha dễ bị quẹt dơ lắm

= > Thái độ, phong cách, hành vi.

Trích dẫn:
Em vừa đọc qua những gì chị viết ở trên.Em cảm ơn vì lòng tốt của chị đã quan tâm giáo dục người khác theo suy nghĩ riêng của chị!
Cũng không còn gì để nói,xin chị gửi lên số TK VCB để em chuyển trả HAI MƯƠI NGHÌN VIỆT NAM ĐỒNG cho chị
Qua chuyện trên,em hy vọng rằng các chủ shop khác sẽ cẩn trọng hơn khi giao dịch với chị!

Đừng đè nặng 2 từ Giáo Dục nhe dễ bị áp bức lắm , chắc quá trời đất rồi mới lồi ra cái mục này. Dòng chữ hai chục ngàn Việt Nam Đồng rất đẹp và rất nổi ~^^~, người ngoài người ta hổng biết, người ta chửi cho: "y, thằng này mặt đẹp trai sáng láng vậy mà đi thiếu có hai chục ngàn..." =,,,,,,=#
Qua chuyện này, em nên hy vọng không có lần sau chứ đừng nói là lần cuối. Nếu các chủ shop cẩn trọng hơn khi giao dịch với chị BTR, họ sẽ yêu cầu chị BTR hoàn tất đầy đủ thanh toán sớm, rồi giao hàng cho xong, ngủ-nghỉ-phẻ.... đúng không ?

Hổng phải anh bênh BTR đâu , anh cũng thiếu chỉ 1 cái MC 39k để 3 tháng trời nè >.< Em đọc bao nhiêu bài cũng đủ hiểu hết rồi, 12 rồi, cuối cấp rồi, còn vài tháng nữa là xóa nợ mù chữ, đủ nhận thức để suy luận rồi. Em có một nền tảng rất vững chắc em nên tận dụng nó trước khi quá muộn...

Trích dẫn:
Em đã hoàn tất thanh toán!

=> Giao dịch hoàn tất.
Đề nghị BĐH khóa mục này lại.

Bài được Poetry sửa đổi lần cuối vào ngày 19-01-2011, lúc 22:17
13 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn zodiac vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
BTR (06-12-2010), chie (06-12-2010), hat_de (06-12-2010), hoang.le (06-12-2010), hoangnhatphan (19-04-2012), manh thuong (06-12-2010), nam_hoa1 (06-12-2010), NHL-2014 (24-04-2015), offon85 (06-12-2010), thang3393 (06-12-2010), tiny (07-03-2011), trithuc_nguyen (06-12-2010), yeah1.tv (06-12-2010)