Xem riêng 01 Bài
Cũ 05-01-2008, 06:48
Tien Tien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Cộng tác viên CLB Viet Stamp

Cảm ơn: 17,889
Đã được cảm ơn 7,314 lần trong 1,057 Bài
Mặc định Tâm sự người đi xin đóng dấu

Hôm thứ hai vừa rồi mang cái bì thư đi xin con dấu cuối năm ngày 31 tháng 12 năm 2007. Vào trong bưu điện. Wow, hôm nay làm cái quái gì mà đông quá vậy! Người đi gửi bưu phẩm xếp hàng dài! Thôi lỡ tới rồi cũng đành phải xếp hàng chờ tới phiên mình để xin đóng dấu.

Điểm mắt quanh một vòng! Hôm nay có 4 người bưu tá làm việc thì có 3 người mình quen chắc xin dấu không có vấn đề gì đâu! Lại tiếp tục kiên nhẫn chờ!

Tới phiên mình mừng quá! Nhưng gặp ngay cái bà Ấn Độ mình không quen. Lỡ rồi tới luôn.

Tiến: Hi! Xin lỗi cho thể xin con dấu của ngày hôm nay cuối năm để sưu tầm không ạ?

Bưu tá: không được.

Tiến: Tôi xin dấu để sưu tầm thôi mà.

Bưu tá: Tụi tôi không thể đóng dấu được, phải gửi đi bưu điện chính để đóng dấu.

Tiến: Ok! Cám ơn.

Đúng là không may. Nếu mà nhường cho một người sau mình đi trước là gặp người khác thì xin được rồi! Bây giờ mà xếp hàng lại thì lâu lắm. Mà bây giờ có xin người khác đóng dấu thì cũng sợ bà Ấn Độ kia biết được có thể ảnh hưởng tới việc làm của họ.

Thôi chỉ còn cách là bỏ vào thùng thư gửi đại may ra họ đóng đúng ngày hôm nay.

Ngày 1 tháng 1 năm 2008 là ngày lễ họ đóng cửa. Qua ngày 2 lại ra bưu điện lấy thư coi thử. Cũng may họ đóng con dấu bằng máy cũng được ngày 31 tháng 12 năm 2007. Thôi lỡ rồi mình thử dán thêm tem rồi xếp hàng xin thêm con dấu đầu năm ngày 2 tháng 1 năm 2008. Sau khi xếp hàng nhìn thấy chỉ có hai người làm việc mình đều khồng quen, có cả mụ Ấn Độ nữa. Thôi lại bỏ vào thùng thư xem sao...
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Tien vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (29-09-2010), hat_de (29-09-2010), NHL-2014 (19-12-2014)