Xem riêng 01 Bài
Cũ 26-03-2014, 21:29
Trần Vương Việt Trần Vương Việt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 11
Đã được cảm ơn 222 lần trong 49 Bài

Cảm ơn bác Hàn, khi tôi sưu tập thuốc lá Việt Nam thì những hình ảnh thuốc lá Việt Nam qua các thời kỳ tôi cũng tìm kiếm trên mạng internet và lưu được hàng trăm tên thuốc, tài liệu văn bản, thơ văn về thuốc lá Việt nam cũng lưu được vài trăm trang,... để càng tìm hiểu càng thấy mênh mông và càng thú vị khi khám phá và sở hữu thêm một mẫu bao thuốc lá Việt Nam mà mình chưa có.
Đi sâu vào sưu tập bao thuốc lá chưa qua sử dụng của Việt Nam mới thấy là quá khó. Dù là hàng đang sản xuất và lưu thông hay hàng đã ngừng sản xuất, dù là hàng có tuổi đời trên dưới trăm năm hay mới ngừng sản xuất, hàng còn thương hiệu (vẫn tồn tại) hay hàng đã biến mất (chỉ còn trong hoài niệm của một số rất ít người),... thì những bao thuốc lá mà các bác đã xem và sẽ xem đã trở thành đồ xưa rồi đó! Những bao thuốc lá Việt Nam đã ngừng sản xuất sau này tôi sẽ đưa lên để các bác xem có thể lên tới hàng trăm mẫu nhưng thường chỉ trên 100 mẫu bao thuốc lá dùng để trao đổi, bán lại cho các bác có cùng sở thích mà thôi. Nâng cấp bộ sưu tập thuốc lá Việt Nam đã ngừng sản xuất còn nguyên bao quá khó...
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Trần Vương Việt vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Green (24-04-2014), HanParis (26-03-2014), hat_de (17-04-2014), huuhuetran (30-03-2014), Poetry (26-03-2014), VAPUTIN (27-03-2014)