Xem riêng 01 Bài
Cũ 29-12-2007, 16:36
Nguoitimduong's Avatar
Nguoitimduong Nguoitimduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Phó Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 7,631
Đã được cảm ơn 10,134 lần trong 1,846 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi yeutrongmua Xem Bài
1.TpHCM -->2. Lâm Đồng --> 3.Ninh Bình -->4.Nam Định -->5.Thái Bình-->6.Hải Phòng--> 7.Hà Nội-->1.TpHCM

Sáng nay ( 29/12) em vừa nhận đc EMS của anh Sơn. Theo như em hiểu thì ngày 2/12 em sẽ dán tem theo chủ đề của anh Sơn rồi ra bưu điện xin con dấu để gửi cho Thái Bình. Sau đó chờ 2.3 fong bì( dấu 2/12) gửi từ HCM , Lâm Đồng, Ninh Bình, và sẽ đóng dấu gửi tiếp...

Các bạn thân mến , mình sẽ nói ngắn gọn :
1. 2 Phong bì xuất phát ngày 02/01/2007 là phong bì của chính các bạn --> các bạn sẽ dán tem về đề tài của các bạn, đến chặng cuối cùng, 2 phong bì này sẽ quay trở về nơi xuất phát và sẽ là của các bạn mãi mãi!
2.Khi nào phong bì của NTD ghé thăm tỉnh các bạn thì các bạn sẽ dùng tem ASEAN mà NTD đã gởi dán lên 1 phong bì và dán tem còn lại tùy ý các bạn (cố gắng theo đề tài chơi của NTD) rồi gởi tiếp.Các bạn làm tương tự đối với các phong bì khác. -->chú ý xác định phong bì bạn nhận là của thành viên nào để dán tem cho đúng .
3.Các bạn nên tìm cách đánh dấu 2 phong bì của mình và post thông tin đó lên diễn đàn để mọi người dễ nhận dạng .(có thể xem dấu ở chặng đầu tiên để đoán- bất tiện khi dấu mờ)

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi yeutrongmua Xem Bài
Hic, em chưa hiểu chỗ này. Mong mọi người giảng giải dùm. Và còn chuyện nữa, em xem bác Sơn đưa ra fong bì dấu mẫu nhưng còn 1 điều ko biết bác tính đến chưa??. Phong bì và con dấu trên thực tế ko như thế. Tem + dấu lớn hơn bác mô fỏng, giải quyết thế nào để 7 người đều có thể đóng dấu và dán tem bây giờ???

Các bạn phải tìm cách cân đối thôi, tuyệt đối cố tránh lấn sân của người dán tem tiếp theo.
Các bạn còn bất cứ thắc mắc gì thì cứ hỏi ở đây nhé !

[*]E-mail : trson02@yahoo.com[*]Tài khoản ATM VCB : 025.1001.7878.50
[*]Chủ đề sưu tập : Olympic chính quốc, hoa lan, Việt Nam trên tem thế giới.
[*]Tìm kiếm thêm : hoa sen, họa Van Gogh[/LIST]
* Website: http://ischemiamd.com
Địa chỉ: 10.06A Hùng Vương plaza, 126 Hồng Bàng, P12, Q5, TpHCM
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này