Xem riêng 01 Bài
Cũ 03-01-2009, 22:48
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,885
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Che-Viet Xem Bài
Chào cả nhà !!!
Hôm nay em xin giới thiệu 1 chủ đề mà em yêu thích: Ẩm Thực và Gia Vị. Xin được chia sẻ cùng mọi người niềm đam mê của mình. Bài viết này còn sơ sài và nhiều thiếu sót mong mọi người cùng góp ý để mình có thể hoàn thiện hơn về kiến thức, chân thành cảm ơn ( nhất là bác nào mà có tem ẩm thiực hoặc gia vị thì ưu tiên em nhe hì hì )

Gia vị đầu tiên em muốn giới thiệu đó là ...
Trong thần thoại Ai Cập, Hành tây với những vòng tròn đồng tâm tượng trưng cho cuộc sống bất tử.

Kêt luận: Vì hành tây nhiều cái tốt lắm lên anh em ta chiịu khó ăn nhé mặc dù ăn hành sống sẽ để lại mùi vị sau khi ăn...ak ak.

Hành tây trên tem thì rất nhiều:
nghe thấy mùi hành bay lên là tui chảy dãi tồ tồ ... tìm hiểu ngay nó ở đâu ra thì ra có 1 tên đang nấu xào trogn VS ... vậy là đăng đàn tham quan cái gian bếp của bác Che cái nào

- bác ra mắt rất nhiệt tình di dỏm, có nhìu tem minh họa hơn và bố trí sát thuyết minh hơn .. hẳn sẽ ko ai vượt được 1 đầu bếp có tài như bác, về lsy thuyết và thực hành bác còn là thần tượng của khối chị em nhất là mấy mụ 8 đang lập Hội nữa công trong nầy
- nếu có mẹo khử mùi sau khi ăn hành bác ... bật mí nhé

chúc cho mỗi lần vô VS sẽ được thưởng thức những kiến thức thú vị trong cái không khí bếp núc rộn ràng thơm phức bởi các món ăn của bác

nhân danh kẻ phá bĩnh tui chúc bác viết bài hay tới mức ... bàn phím của người đọc sẽ đầy nước dãi sau khi họ coi xong bài của bác

lý do là .. ngon quá ... hấp dẫn quá....

tui diễn đạt hơi thô nhưng hy vọng bà con hỉu í tui mún nói gì ... giờ tui lau cái bàn phím đã ... chẹp chẹp ... ...

p/s: mai bác nhớ đi sinh hoạt chuyến rùi vồ Sì Gòng em đã mua 1 con đầu bếp Pháp của bác P.T.Bình để tặng bác

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này