Ðề Tài: Tin buồn từ HP
Xem riêng 01 Bài
Cũ 18-08-2008, 09:07
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định Tin buồn từ HP

Tin buồn

Thưa các bạn tem xa gần !

Mới ngày nào tôi phải đăng tin về sự mất mát của phong trào tem HP (đó là năm ngoái, đăng trong temvn, về việc cụ Quản Sinh Huy, cố vấn hội tem HP mất, temvn mới trở lại hoạt động nên tránh những tin buồn, vậy nên xin chỉ chia sẻ tại đây, trong VS nầy)

Hôm nay tôi phải ngậm ngùi đăng tin này, nói về sự ra đi của 1 nhà sưu tầm tem lão thành, 1 trong những người sáng lập ra CLB tem Việt Tiệp, 1 CLB gắn bó với tất cả chúng ta. Với nhiều bạn mới thì hình ảnh của ông chưa quen thuộc, vì tư 5-6 tháng nay cụ rất yếu ko tới sinh hoạt được.

Giai đoạn từ 2008 trở về trước nhưng ai sinh hoạt tại CLB tem VT, dù nhỏ như bugi cũng đã gặp mặt ông nhiều.

Tuổi cao sức yếu đã tước đi của chúng ta 1 người thầy, người cha, người cựu chủ nhiệm. Tổn thất này ko gì bù đắp được, xong chắc cụ cũng mãn nguyện vì thế hệ đi sau còn có những người say mê tem và cùng chia sẻ niềm vui nỗi buồn trong sưu tập tại CLB do cụ lập nên.

Kính viếng hương hồn cụ ! Mong cụ phù hộ cho CLB!

Do Hp mưa rất lớn nên chúng tôi (bác Tiến, bác Đỉnh, anh Tùng saola, Sơn Thiết, gk và bugi (nếu gọi được bugi và ba mẹ cho đi trong cơn mưa nầy) xin thay mặt cho các bạn tem HP sẽ tới viếng vào 10 h sáng nay.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (27-10-2011)