Xem riêng 01 Bài
Cũ 19-02-2010, 19:50
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định tìm tới tận nhà a.MIB chúc Tết - Canh Dần 2010 :D !!!!

khỉ thật...rõ ràng hum qua có bài của bạn Cường-diesel nào đó giờ bay mất tiêu, làm bài hồi âm của mình cho cậu ta cũng tiêu mất bay. Bạn Cường gì đó thông cảm nhé, ko phải tại mình, chắc diễn đàn dọn dẹp chi đó thôi, mà kể cũng lạ cái ông VS này Tết nhất mà ko thoải mái được 1 chút.

Mà thôi...năm mới bỏ qua ...cãi cọ tốn thì giờ trong khi có cả núi tin chưa tải...bữa nay lại tiếp đây

thưa bạn tem gần xa ở HP có 3 người tên Tùng, họ cùng sinh năm 79 và cùng chơi tem
1 người là Tùng - Bon, 1 người là Tùng - saola và người kia là a.Tùng - MIB
gặp anh Tùng bon đã gần 20 năm, đã tới nhà cũ của ảnh 1 lần (nhà đó ở gần khu Bugi bây giờ ở), nhưng sau đó nhiều năm mất liên lạc bởi ảnh lên HN học ... 2-3 năm trở lại đây mới tìm được manh mối trong 1 lần đi chợ tem Hn cùng a.saola ... trong 1 buổi sinh hoạt tem của CLB VT mình đã may mắn được đạp xe đưa ảnh vìa...nhưng trời tối quá nên quên mất nhà và số ngõ. Chỉ nhớ trong khu Nguyễn Hữu Tụê nơi đã có tới 3 nhà sưu tầm tem HP: Giang Nam, Chí và mới đây là Ốc khi vìa làm râu. Tết năm kia đã thăm được Chí, Giang Nam...năm nay thêm Ốc...lẽ nào lại "bỏ lọt lưới" 1 đối tượng. Thế là sau buổi thăm tết bạn tem mùng 3 còn dang dở chiều ngày mùng 4 ta cố gắng thu xếp để tới thăm người.

Hơn 2 h chiều hôm kia (di động gần quá nên mờ, coi ko rõ giờ),
tại Ngõ 40 Nguyễn Hữu Tuệ,
chúng ta sẽ thử "tổ chức vây bắt"

mình đã rình sẵn cửa ngõ, phía trái là mụ Chí, phía phải sẽ là sàolá, chà hôm nay có đồng nghiệp đèo đi

đã quá giờ dê mà 1 số mống ko xuất hiện thoai thì ta cứ vô, tới đây quên nhà đành alo cho thân chủ... nghe lạch cạch 1 lúc .. cọp đã rời hang

đó chính là chủ nhà a.MIB
rốt cục trải qua hơn 1 thiên niên kỉ cũng đã tới được nhà 1 nhà sưu tầm tem chim kì cựu của HP
vào nhà chú Tết được 1 lúc vẫn ko thấy Chí đen, từ nhà mụ sang bên đây có vài bước chân chứ mấy

xem ra xóm này mật độ dân tem có lẽ xếp hàng kỉ lục,
tính cả bà Ốc vừa nhập dân xóm này thì có tới 4 người
Giang Nam a.MIB trên Hn thi thoảng mới vìa, còn Chí có lẽ lần đầu dạo bước ngõ này

lão kia...chụp gì...muốn chít phỏng...ta biến thành hạt dẻ bi giờ - phù thuỷ Chí doạ

hà hà .... gk mà bị biến thành hạt dẻ thì chú căn rôm rốp liền - ba Bugi nhe răng
bố đừng doạ anh ấy sợ ... để ảnh còn dẫn con tới nhà a.MIB
hì ... thực ra thì sau khi dẫn Chí vô ngồi 1 lát thì Bugi gọi...chà 2 bố con vừa lễ chùa là vìa thẳng đây theo kế hoạch

chào toàn thể cộng đồng tem chúng ta đang đứng trước của nhà anh a.MIB

thật ko may cho diễn viên bugi vừa vào tới nhà đã bị hành quyết: 9x bị 8x7x xíck
đùa vậy thôi chớ thằng bé lắm bồ bịch nghe nói cái khăn cũng là quà mới nhận
rất tiếc chiều mùng 4 nhìu bạn bận nên chỉ có chừng đó bạn ngồi chơi, đột nhiên cọp

thì ra đó là 1 mẫu trong bộ Tết Canh Dần 2010 này được VNPT sử dụng như thiệp mừng Xuân

cà kê độ chừng hơn 15 phút bà con chuẩn bị lên đường bởi a.MIB chưa có dịp chúc Tết các bác và 1 số bạn ... nào cả nhà chúng ta lại lên đường

nổ máy thôi nào

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Ốc_hp (20-02-2010), chie (19-02-2010), zodiac (20-02-2010)