Ðề Tài: Haiphong-Indochine
Xem riêng 01 Bài
Cũ 05-05-2008, 09:16
chimboica chimboica vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 8
Đã được cảm ơn 242 lần trong 57 Bài

Cám ơn Người Tìm Dương!
xem được rồi đó GK ơi!
Bây giờ mình nói sơ qua về bưu card 1 chút

Chắc trong diễn dàn rất có nhiều ngừơi sưu tầm tiền, vậy ai cũng biết đến những tờ tiền INDOCHINE của HẢI PHÒNG đắt đến mức nào, nhưng cũng rất ít người chú ý đến những bưu ảnh Hải Phòng cùng thời INDOCHINE
Bưu ảnh( post card) thực ra khi chúng ta mua nó thấy giá tiền của chiếc Bưu ảnh hầu như đắt hơn những bộ Tem cùng lúc phát hành,nhất là những bưu ảnh giá tiền đắt thì hầu như ít còn tồn tại,ngày nay, bưu ảnh cũng rất nhiều , nhưng số người làm collection này thì không nhiều người làm collection Tem, vì đem so sánh số tiền bỏ ra mua 1 chiếc Post card đắt gấp 3 hay 4 lần để mua 1 bộ tem, do vậy những chiếc Bưu ảnh càng lâu năm thì càng khó kiếm

*do Những lần đi xem TL Tem, Mình thấy nhiều nhà sưu tầm Tem đã làm những khung TL có xen những chiếc Bưu ảnh rất cũ( lâu năm) rất là hay, nên hôm nay nhân tiện đăng về Bưu ảnh thì Mình giới thiệu thêm 1 chút

*Bưu ảnh là 1 tài liệu để gữi những cái mà ngày nay đã làm thay đổi nó

**Mình giới thiệu những chiếc bưu ảnh Hải Phòng vì :
- Bưu ảnh là thời INDOCHINE in ra
- Những hình ảnh là Hải Phòng
- đằng sau là chính người Sống ở Hải Phòng viết những câu thăm hỏi

Có 4 bức ảnh, mình ghi lại nội dung trên để các bạn đọc cho dễ:

...Bức thứ1: Baie d'ALong-Le Cachet de Bouddha, pase profonde

...Bức thứ 2: Haiphong- Boulevard Paul Bert

...Bức thư3 :Haiphong- Boulevarrd Paul Bert- Banque Indochine

...Bức thứ4: Haiphong- Le théatre Municipal

Nếu bạn nào sinh sống tại Hải phòng sẽ tìm thấy những nét sinh hoạt ngày trước của người Hải Phòng nói riêng và của Người Việt Nam nói chung , là chúng ta ra sao

Mong sao sẽ có nhiều bạn sưu tầm được những Bưu ảnh đẹp về VN chúng ta ngày trước

Thân!
CBC!

Bài được chimboica sửa đổi lần cuối vào ngày 05-05-2008, lúc 09:18