Xem riêng 01 Bài
Cũ 20-09-2008, 08:14
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi congacon Xem Bài
Hi...Hi... bạn Nguoitimduong đã nhìn ra cái chủ ý của bác gà trong bài viết này rồi , ngoài việc nêu lên vấn đề cước phí thư nội địa trong dòng tem VNCH bác gà cũng có chủ ý giới thiệu đến các bạn trẽ những con dấu nhật ấn của các Bưu Cục thuộc các tỉnh ngày xưa . Có những con dấu mang những địa danh lạ hoắc mà các bạn đã thấy và tự hỏi cái thư này gởi đi từ đâu vậy .... những dử kiện này đôi khi giúp chúng ta rất nhiều trong mảng sưu tập bì thực gởi của VNCH .
Sự thay đổi về địa danh hành chính đối với các khu vực trong 1 đất nước là 1 phần tất yếu trong quá trình lịch sử.
Những thay đổi ấy được ghi nhận lại bằng nhiều hình thức, nhưng riêng với người chơi tem thì việc tái hiện nó lại bằng 1 bộ trưng bày như trên quả là 1 điều tuyệt hảo.
Ko chỉ thể hiện những sự biến đổi về địa lý địa danh, bộ trưng bày của bác Gà còn thể hiện dòng chảy lịch sử bưu chính qua biến động của giá cước gửi thư.

Đây là 1 kho tư liệu giá trị với những vật phẩm minh họa phong phú và quý hiếm. Là cơ sở quan trọng cho thế hệ trẻ tra cứu. Mong rằng còn được xem những đề tài tương tự với những dòng tem khác.

Xin cảm ơn bác !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
congacon (15-02-2009), Poetry (04-04-2013), Tien (04-04-2013)