Xem riêng 01 Bài
Cũ 10-05-2010, 23:31
Wind's Avatar
Wind Wind vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 0
Đã được cảm ơn 33 lần trong 5 Bài

Chào bạn beo1beo,

Bạn đã xem hết tất cả các bài viết của mục này chưa ?

Ngay từ những tựa đề: "Phản đối những bộ tem và vật phẩm bưu chính phi nghĩa của nước ngoài về Việt Nam". Mục này là mục "phản đối" những ai tìm được những vật phẩm sưu tầm phi nghĩa nói về Việt Nam đều cập nhật vào mục này.

Bạn nói rất đúng,

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi beo1beo Xem Bài
...............
vì thât sự bạn đang làm những điều không có lợi cho đất nước đấy . Khi những cơ quan trách nhiẹm vào cuộc thì bạn đang tàng trữ những văn hóa phẩm lưu hành bầt hợp pháp, dù cho là sưu tập TEM.
Như bạn thấy Chính Phủ Trung Quốc không từ mưu đồ xâm lược Việt Nam ta dù chỉ là một con tem hay thú vui "sưu tầm TEM", các thành viên đưa lên không phải để quảng bá, họ đưa lên nhằm để chúng ta phòng tránh.

Chẳng hạn như tôi đây, tôi không biết tiếng Tầu và chủ đề tôi sưu tầm là phong cảnh, tôi mua về đơn giản chỉ vì chúng đẹp, chúng bắt mắt và đúng chủ đề mà tôi sưu tầm nhưng tôi nào có ngờ chúng được phát hành để tuyên bố với thế giới rằng lãnh thổ nước Việt Nam ta là của Trung Quốc ???!!!!!!!!!!!!!!!

Nếu không nhờ bạn Liu Xiu hay các thành viên khác "tàn trữ" và công khai đăng lên thì chắc đến giờ này tôi cũng chỉ biết và chắc chắn rằng tôi sẽ tìm mua nhiều hơn nữa và mất cảnh giác vì niềm đam mê sưu tập của mình !!!

Trích dẫn:
..................
Khi những cơ quan trách nhiẹm vào cuộc thì bạn đang tàng trữ những văn hóa phẩm lưu hành bầt hợp pháp
Tôi nghĩ bạn nên cám ơn bạn Liu Xiu và các thành viên khác đã hết mình vì "tàn trữ công khai", nếu họ không đăng lên theo bạn nghĩ những người sưu tầm sở hữu được những vật phẩm này sẽ tăng hay giảm ? và "khi cơ quan trách nhiệm" thực sự vào cuộc thì những nhà sưu tầm có được nó sẽ là bao nhiêu ?!!

Trích dẫn:
.................
dù cho là sưu tập TEM.

Vài lời nhắn góp ý đến bạn,
Wind.
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Wind vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (10-05-2010)