Xem riêng 01 Bài
Cũ 28-05-2009, 09:51
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Vậy có thể nói Mr. De chỉ chơi tem theo mode : Nhặt tem lẻ, chẻ tem bộ, không mua tem đắt tiền, kiêng tem tờ tem tấm, lẩm bẩm làm đề tài, lai rai tạo 5 khung, rung đùi chờ may mắn. Vậy có phải đấy là kinh nghiệm mà Dẻ muốn phong trào tem cả nước noi theo không ?
Cụ thể là Mr Dẻ chơi thematic, hẹp, nếu ko muốn nói là rất hẹp
Cái quan trọng với mỗi người tem khác nhau là ko giống nhau, với người Dẻ thì trên 1 đơn vị không gian nào đó càng trình bày được nhìu nội dung chuyên đề càng tốt. Trong khi người khác lại coi rằng việc trình bày càng nhìu thứ khác nhau liên quan tới 1 mẫu tem càng tốt.

Kiểu chơi của Dẻ có nhược điểm là ko bày biện các món có răng ko răng sờpe dị bản in thử (nói ko chấm ko phẩy, mọi người tự tách nhé)

chính vì thế mà nó ko có tính quý hiếm cao lắm.

ưu điểm là sẽ ko lãng phí không gian cho 1 nội dung chuyên đề lặp đi lặp lại nhiều lần.

Với 1 số nhà sưu tầm thì có thể hẳn 1 quyên album chỉ nói về 1 mẫu. Với mình thì với 1 mẫu tem thì chỉ cần 1 thứ.

Kiều chơi và triển của mỗi người ko ai bắt ai phải theo. Đúng là mình có hay khuyến khích mọi người làm TL nhưng đều nhấn mạnh rằng nếu có làm thì cố gắng bày biện đồ quý hiếm, thuyết minh rõ rằng mạch lạc.

Về việc rung đùi thì ko hẳn, làm TL là 1 cách mình thưởng thức và cảm nhận niềm vui tem, nếu tác phẩm hay thì được mời, dở thì mình có đòi đi hẳn cũng ko được. Sẽ ko có chuyện may mắn đối với 1 bộ tem ko có ý tưởng độc đáo, đặc biệt là khi nó được biết tới ko bởi tính quý hiếm.

Dẻ thì ko tài cán gì nên ko mong ai theo cả, chỉ mong bà con thích làm hoặc thích thưởng thức các tác phẩm tem kiểu TL hoặc thành 1 topic kể chuyện bằng tem.

Cực lực ko khuyến khích bà con chơi tem kiểu Dẻ là mua cả bộ chỉ vì 1 con. Tiêu cực nữa là tất cả những món tem như vậy vào tay gk đầu đầu lìa khỏi cổ. Vì 1 chú chim mà cả bộ tan tành. Các chú khác sẽ được bán lại cho làng tem với giá cắt cổ ... tiễc là ... ế ẩm cả năm ko bán được món nào ... do thái độ phục vụ hết sức kinh dị ... ko khuyến khích ... ko khuyến khích ...

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (28-05-2009), thanhtruc (10-01-2013), THE GUEST (30-05-2009), xihuan (28-05-2009)