Xem riêng 01 Bài
Cũ 28-05-2009, 08:50
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Mr. De. Ông kể lể đó là lịch sử sưu tầm tem của 1 cá nhân. Rồi nó cũng kiêu kiểu na ná như bao anh lính tò tè khác thui chứ kinh nghiệm chơi tem ở đây rút ra được cái gì ? Ông De ơi, ông có kỷ niệm chương của Hội rùi phải không ? Vậy ông đã phải cống nhiều cho phong trào tem cả nước & HP, Hội mới thưởng KNC chứ ? Thế ông hổng có kinh nghiệm gì à ? Chơi tá lả tua lua, nói lung tung loác toác thôi ? Vậy đàn em sẽ học được kinh nghiệm của ông De cái gì đây trời ? Spam ??? Thôi ông ơi, ông uống ấm chè đặc Thái Nguyên xong chiêm nghiệm lại rút cục ông chơi kiểu gì mà tránh được bẫy để đàn em học hỏi. Ông chơi kiểu nào mà có bộ TL đi dự thi gần như khắp 5 châu 4 bễ. Ông có kinh nghiệm nhiều mà lười đấy thôi. Đừng dấu nghề ông ơi. Đàn em cả nước đang ngưỡng mộ ông De Hai Phong bít chừng nào mà ông thì khim tốn wá đi. Mong ông rủ lòng thương cho đàn em. Xì cho chúng nó chút ix-pe-ri-ân đi.

à ... mình miên man quá quên mất trọng tâm câu hỏi
Thực ra thì rất kém cỏi, nên ko có kinh nghiệm gì đặc biệt kiến người khác phải noi theo đâu ạ.

Vốn là 1 người chơi tem bình dân, gk chỉ cặm cụ nhặt nhạnh những món nhỏ lẻ, cứ ko sắm sửa những món ra tấm ra miếng. Tới thời buổi này vẫn cặm cụ nhặt tem chít, những món đèm đẹp thì chỉ ngắm hoặc copy vô máy tính để khi rảnh vít bài.

Mình sớm sa ngã vào con đường TL nên ko chơi lan man lắm. Kinh nghiệm là ko nên thấy đẹp quá mua tuốt luốt thui. Có sở thích sở trường món nào chì chơi món đó, ví dụ thích bơi lội nên chơi tem bơi lội ... thích ngắm nhìn những cánh chim tự do hay những loài chim độc đáo thì chơi vìa chim và cánh. Nói chung là ko có kinh nghiệm gì trong việc

- bản quản
- trao đổi, mua bán trong và ngoài nước

Vìa việc TL thì cũng lõm bõm, nghe chổ nầy coi chổ kia rùi làm liều, rất mong được coi những bộ kinh điển loại thematic để học nhưng chưa được.

Về kỉ niệm chương thì báo cáo bác K và cả nhà là gk ko có ạ, ở HP có bác Đỉnh bác Tiến và các bác trong ban chấp hành là có thui chứ giới trẻ ko ai có.

ở ngoài QN thì có bạn Đoàn Văn Thắm là có kỉ niệm chương vì sự nghiệp phát triển làng tem thì phải. Mình chủ yếu hò reo trên mạng chứ ngoài đời cũng chưa làm được gì nhiều cho phong trào. Nhìn gương bác K bác H và mọi người mà thấy kính nể.

Việc có bộ này bộ kia bay đi đây đó 1 phần là cho hoàn cảnh đưa đẩy 1 phần là do may mắn. Đặt giả thiết trình độ TL của VN đang ở tầm cao, tức là có nhìu nhà TL, và có nhiều bộ hay thì những bộ của mình cũng chỉ trong tầm nội địa. Nếu ko tiến bộ thì 1 vài năm nữa các nhà TL trẻ khác vượt qua cái vèo.

Chuyện các em nhỏ ngưỡng mộ đó là vì tuổi nhỏ đùa nghịch thích spam thui, để chấn trỉnh việc nầy Dẻ đã gương mẫu ngồi hì hục xóa từ sáng tới chìu được hơn 100 bài ... sau đó BQT alê hấp hộ 5555 bài nữa ạ !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (28-05-2009), thanhtruc (10-01-2013), THE GUEST (30-05-2009), tiny (09-11-2009), xihuan (28-05-2009)