Xem riêng 01 Bài
Cũ 05-02-2009, 08:16
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,892
Đã được cảm ơn 35,446 lần trong 9,468 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi The smaller dragon Xem Bài
Lâu nay, tôi cứ nghĩ là trên DĐ này, ai có gì mới chia sẻ cái nấy.

hi hi ... bác ạ ... DĐ là 1 không gian điện toán.. trôi nổi bồng bềnh trên ko gian đó là những đoạn mã ...1010100...những hình ảnh được post lên cũng là các đoạn mã đó, còn nguồn của nó thì chỉ có 3.

1. sưu tầm trên mạng
2. scan cái mình có
3. lai ghép các đoạn mã (ở đây là lai ghép ảnh, lai ghép cái 1 + 1, hoặc 2 + 2 hoặc 1 & 2)

Có gì chia sẻ nấy, là hành động ở thế giới thực, thế giới OFFLINE, còn trong không gian điện toán và ONLINE thì khái niệm chia sẻ đã được nới rộng, chia sẻ cả những cái mình thấy hay trên mạng (người viết có thể có hoặc "quên" trích nguồn)

Loài người đang nạp vào trong tư duy mình 1 lối sống mạng, trong đó có nhiều hiện tượng lạ, những cái thấy trong thế giới điện toán có những cái ko thật, có những cái thật nhưng ko phải của tác giả, và những cái của chính tác giả.

chính vì thế mà

Trích dẫn:
Cho nên tôi cứ giật mình thon thót là sao giới chơi tem ở Việt Nam mình "bảnh" quá, có những con tem và các vật phẩm bưu chính quí hiếm lắm.

Vậy nên cháu nghĩ, sưu tầm tem OFF là sống tem ON có nhiều điểm khác nhau rất lớn. OFF là sưu tầm và nghiên cứu, ON ngoài 2 thứ trên còn nhiều thứ nữa rất mới mà ko cần phải bất ngờ ngạc nhiên, cứ quan sát và tác động thế nào cũng thấy cái gì đó. Mà thích nhất ở cái On là khả năng chia sẻ và đón nhận phản hồi. Chơi trong mạng đúng là ngoài sưu tầm nghiên cứu còn nhiều thứ rất kì lạ nữa mà nhiều khi cháu cũng ko hiểu nổi, và ko dự đoán nổi ... dăm ba năm nữa ko biết còn những bất ngờ gì
.
Còn đoạn này cháu ko hiểu lắm

Trích dẫn:

Mặc khác, ở Hoa Kỳ này, tôi đã từng thấy tận mắt và cầm tận tay những tài liệu và vật phẩm bưu chính Việt Nam chỉ có thể lưu giữ ở văn khố của cơ quan bưu chính quốc gia, nay lại thấy một số những vật phẩm loại này xuất hiện trên DĐ. Thích thỉ thích thật, nhưng trong lòng xót xa lắm!

ý bác là:
- 1 số thứ bí mật lại công khai
- 1 số món quý của VN lại bay ra nước ngoài
hay là sao nữa cháu chưa hiểu lắm ạ

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Hữu Chiến (28-02-2015), Hoang Thy (07-02-2009), manh thuong (05-02-2009), Nguoitimduong (05-02-2009), Poetry (24-08-2012), temhp88 (30-05-2012)