Xem riêng 01 Bài
Cũ 09-12-2015, 14:48
HanParis's Avatar
HanParis HanParis vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 10,439
Đã được cảm ơn 20,202 lần trong 3,980 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Cu Bim Xem Bài
OK! Đợt này thực gửi xôm tụ quá. Hải Lâm bị thư gửi trở lại là chưa có kinh nghiệp thực gửi. Với các thư không ghi số, nếu không phát được sẽ bị ném sọt giác ngay, không có “khứ hồi”, vậy nên đ/c người gửi cũng chỉ để “làm duyên” thôi. Dạo này người phân loại thư hay nhầm lẫm giữa đ/c người gửi và người nhận, thật tắc trách… nhưng biết làm sao được. Tốt nhất, ở phần người gửi, chỉ ghi tên thôi, đừng ghi đ/c cụ thể. Ví dụ, Hải Lâm cò thể ghi:
Người gửi: Nguyễn Hải Lâm
Thủ Đức, Tp.HCM, VIETNAM

Thôi không mất… thư là may rồi! Tuy dịch vụ công quê mình ngày càng chán, nhưng tôi vẫn thấy… rất tự hào, thế mà trên fb người ta lại bảo:
“Dân gần trăm triệu ai người lớn
Nước bốn nghìn năm vẫn trẻ con”!
Và cứ đà này “Năm 2016 Việt Nam sẽ trở thành con rồng ---”
(người ta nói chứ ko phải tui nhe, tui ko có 5 tr để đóng phạt đâu!)
Nói ra thì dân Việt bụm mồm cười khi dễ Thày Tăng (Thằng Tây, bưu tá Pháp) nhưng ở bên Pháp, để tránh chuyễn thư nhầm, BĐ hay người gửi thường gạch chéo địa chỉ người gửi để khỏi lẫn lộn, thường tôi không ghi From cho chắc ăn!!! HÚ hồn cứ tưởng Bác Đài mới đổi địa chỉ!!!

Trăm Năm Trong Cõi Người Ta
Tem Bì Bưu Ảnh Là Moa Ưa Rùi
Văn Chương Súng Ống Nửa Mùa
Chõ Mồm Một Tí Nói
Đùa Ace Ơi!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn HanParis vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (09-12-2015), cuongcanna (09-12-2015), HuyNguyen (03-01-2016), manh thuong (09-12-2015), NHL-2014 (09-12-2015), Poetry (24-12-2015), stamp-history (09-12-2015)