Xem riêng 01 Bài
Cũ 15-02-2009, 20:54
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

tui lại có ý kiến thế nầy
đấu giá thì cũng vô tư đi, giá thấp sẽ tốt, vì bạn tem ko tốn quá nhìu tiền. Bởi hầu hết cá vật đấu giá ko có gì đặc sắc lắm, nếu giá bán cuối cùng cao quá thì thật thiệt thòi cho bạn mua. Tất nhiên là cũng ko có quý định nào vật phẩm phải thật quý mới được đấu, chú ta có thể đấu bất kì cái gì kể cả cái nhỏ nhất, bình dân nhất... thực lòng mà nối lắm hum tui thấy cũng ảm đạm, tội cho thân chủ nên đấu cho vui... đấu cho vui sẽ nay sinh 2 rắc rối...có khi mình sập sàn cái ko chơi, có khi lại khiến mục đó sôi động rốt cục bạn tem lại phải mua giá cao.

Mục đấu giá ở đây là đấu giá phổ thông, ko có gi đặc sắc cả, vậy nên nó tẻ nhạt cũng ko sao cả, hãy để cho ai đó thực sự thích mua món đó, hông nên bắt trước Dẻ vô đấu vui để rùi người cần phải mua giá cao. Bà con thấy đó dạo gần đây dẻ toàn nhường.

Vài ý kiến góp vui chứ tui cũng .. sợ sập sàn lém rùi

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ecophila Xem Bài
Thấy ảm đạm quá
eco chỉ muốn kích nhộn nhịp các phòng đấu giá mà thôi
thì tui cũng ko cấm điều đó .. tui chỉ mong bạn tem có món chơi với giá phải chăng ... đấu giá sôi động quá có vài cái hại

- đôi khi ta ko chơi nhưng vô đấu cho vui vô tình khiến người cần mua phải chịu hậu quả
- tham gia đấu giá mà ko phải vì mua tự mình làm mất thời gian của mình
- lắm khi ... sập sàn oan uổng

theo tui đấu giá ko phải món đặc biệt, ko phải từ thiện thì cũng ko nên sôi động ko cần thiết.

Em nói có gì ko phải mong các chủ sàn bỏ quá cho đừng ném đá tội nghiệp

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ecophila Xem Bài
túm lại ý tiếp theo của eco nữa là: Đưa đấu giá vào hoạt động .....gây quỹ (từ thiện....)
theo tui từ thiện nên chia 2 nhóm
1 từ thiện phổ thông
2 từ thiện tem: 1 phần quỹ từ thiện dùng để hỗ trợ phong trào tem ở các nơi còn yếu

xin hết !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 27-08-2010, lúc 17:01 Lý do: ghép 2 bài dưới lên!!!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (15-02-2009), chie (15-02-2009), huuhuetran (16-02-2009), tugiaban (18-02-2009), zodiac (16-02-2009)