Xem riêng 01 Bài
Cũ 10-12-2007, 00:20
tiephn's Avatar
tiephn tiephn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 0
Đã được cảm ơn 14 lần trong 3 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Bi-Reu Xem Bài
Cái bác tiephn lại mơ màng rồi : "yêu cầu những nhà buôn tem (phải đăng ký) không được bán tem cao hơn giá quy định của ban vật giá tem chơi ( có min và max)" cái này chắc chả có ông nhà buôn nào chịu nghe, lợi nhuận càng cao thì ông nào mà bỏ lỡ. Vả lại mệnh lệnh hành chính (ko có chế tài!) và yêu cầu e ko hợp với thời buổi kinh tế thị trường.
Thứ hai : "Dĩ nhiên làm được điều này đồng nghĩa với việc ban vật giá phải làm việc với các nhà buôn tem lớn ở Vn để thống nhất giá cả với họ và đảm bảo nguồn hàng ổn đinh." Hì, hì... Hủy và đóng dấu CTO hết rùi thì lấy đâu ra nguồn hàng ổn định.
Chú Bi-Reu này bi quan quá nhỉ, cái gì muốn mà các bác chả làm được, cái chính có muốn làm hay không thôi. Mai á, bên bộ văn hóa, bộ bưu chính ra cái luật, ai bán tem Việt nam cũng phải đăng ký thì các chú chít luôn. (Lý do, tem chơi là tuyên truyền văn hóa, nên phải đưa vào quản lý, tránh tuyên truyền linh tinh )

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi canto Xem Bài
@Tiephn : em ko thông cảm được bác Tiep ạ, ít ra họ phải có chút ít gì đó yêu nghề chứ! những sản phẩm tem bưu chính của họ còn đi theo thời gian mà. Tem chuột năm nay còn tệ hại đến mức người ta không buồn sáng tạo chút xíu nào mà mirror qua máy vi mính, thế là được 2 con tem ! Em ko muốn dùng một từ ngữ nào để bình luận về tem ViệtNam thời kì này cả.
Phải đặt mình vào địa vị của họ mới biết được
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn tiephn vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (27-08-2010), nam_hoa1 (27-08-2010), quaden@_cute (27-08-2010), thanhtruc (08-09-2011)