Xem riêng 01 Bài
Cũ 26-05-2009, 08:30
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,893
Đã được cảm ơn 35,448 lần trong 9,470 Bài

Phọt phẹt !
từ ngày hơi thô nhưng có thể là 1 từ đắt để chỉ các bộ trưng bày của ta lần này.

Em nói thế các bác SG đừng giận, ở VN mình ... nhìu chổ như vậy.
Bác K là 1 người dũng cảm, dũng cảm trong việc đấu tranh chống hàng hàm nghi, và bây giờ là TL.

Con mắt quan sát và óc phân tích của 1 nhà sưu tầm, 1 nhà nghiêu cứu và 1 nhà triển lãm hàng đầu có khác, mở mang cho những người mầm chồi đang dặm bước vào con đường triển lãm và dũng cảm lên án 1 số vấn đề còn tồn tại ở những bộ lớn.

Ngày xưa cái bệnh thực gửi tạo ra lắm món bì tem cổ dấu kim, rất gượng ép và nực cười ... chắc họ cũng bít nhưng cố bày. Cách duy nhất và lịch sự nhất để bài trừ cái này là bày những thứ hay hơn ... tới 1 lúc nào đó những món "phọt phẹt" kia phải tự trọng biến đi.

Vấn đề TL vắng khách thì có nhiều nguyên nhân

- đối với 1 số siêu cả thủ, TL tầm cỡ này ko đáng bước chân vào
- đối vơi 1 số bạn yêu thích TL thì lại có thể bận rộn
- 1 số đối tượng thì tự ái vì lý do xyz nên ko đi
- 1 số bạn yêu thích nghệ thuật và muốn thưởng thức lại có thể ko biết có TL vì lý do zyx

... nguyên nhân có nhiều, chúng ta ko thể thực hiện 1 biện pháp hoàn hảo, nhưng có những điều đơn giản như: Hội tem tp HCM nhắn các CLB rằng có TL ... các thành viên nên thu xếp đi xem

kênh tin này cũng phủ sóng được nhiều đối tượng

ngoài ra còn kênh giáo dục, giả sử có kênh tem trong trường học thì cũng nhân những dịp này mời họ đi xem

nói chung là yêu cầu cao thì hơi khó, nhưng những việc trong tầm tay thì nên làm.

TL là 1 sự cực kì tốn kém, ngoài tiền cho các khâu tổ chức TL còn là mồ hôi công sức của nhiều nhà sưu tầm ... nếu nó trôi đi mà ko được các bạn tem tham quan thì quả là 1 sự lãng phí vô hình rất lớn.

Hum nay bế mạc rồi ... đã có biết bao bạn ko biết mà đi, có bao bạn biết mà ko đi ... dù sao tổ chức được 1 TL thế nầy cũng rất đáng hoan nghênh rồi. Chờ hội tem tp HCM bước sang tuổi 25 coi mần ăn ra sao

Ngôn từ đôi khi hơi cường điệu, có điều gì ko phải mong đừng bận tâm.

Trần Trung.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (26-05-2009), huuhuetran (26-05-2009), manh thuong (27-05-2009), Ng.H.Thanh (26-05-2009), xihuan (26-05-2009)