Xem riêng 01 Bài
Cũ 30-11-2008, 23:14
Ốc_hp's Avatar
Ốc_hp Ốc_hp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 2,479
Đã được cảm ơn 4,786 lần trong 1,291 Bài
Mặc định Trên một chuyến tàu

Chiều nay trên chuyến tàu Hà Nội về Hải Phòng, ngồi cách mình, ở dãy ghế bên kia, có 2 bác. Chẳng biết gọi bác có đúng không vì 2 người nhìn khoảng trên 70 tuổi, bác trai nhìn trẻ hơn 1 chút. Tàu chạy đến Gia Lâm thì bác trai đã phải dìu bác gái vào nhà vệ sinh tới 4,5 lần. Lúc cô nhân viên tàu đẩy xe bán quà bánh đi qua, bác trai hỏi cô có bán giấy ăn không nhưng cô không có. Mình lục túi đưa cho bác gói giấy ăn nhỏ. Rồi mình ngủ thiếp đi. Bỗng giật mình vì có người kéo mạnh tay mình và giọng nói hốt hoảng " cô ơi gọi bác sỹ". Mình choàng tỉnh. Bác gái nửa nằm nửa ngồi trên ghế, nửa thân trên đổ vào lòng bác trai. Toa tàu cuống quít. Nhân viên chạy tới, hỏi han, rồi mọi người bế bác gái chuyển qua toa giường nằm. 2 bác đi rồi, mọi người xung quanh bắt đầu bàn tán. Mọi người nói chuyện thanh niên thời nay không biết chăm sóc bố mẹ già, chỉ biết ăn chơi và đòi hỏi, chờ bố mẹ nằm xuống là đòi chia tài sản. Một lát sau bác trai quay lại lấy hành lý, mọi người hỏi han mới biết đó là 2 chị em. Chị gái đi chữa bệnh, em trai theo chăm sóc. Người chị mới 65 tuổi. Bác trai đi rồi mọi người lại bàn tán, sao 65 tuổi mà già thế, con cái đâu mà em trai phải đưa đi...
Tự dưng nhớ mẹ da diết. Tự dưng muốn mình lại trở thành trẻ con để yên tâm trong vòng tay mẹ. Tự dưng muốn mẹ mình mãi là 30 tuổi. Tự dưng nghĩ đến ngày mình không có ở nhà, ai đưa mẹ đi viện nếu mẹ ốm...
Hãy cho niềm yêu thương....
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Ốc_hp vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (30-11-2008), manh thuong (01-12-2008), Nguoitimduong (30-11-2008), xihuan (01-12-2008)