Xem riêng 01 Bài
Cũ 16-09-2013, 17:14
VAPUTIN's Avatar
VAPUTIN VAPUTIN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 1,502
Đã được cảm ơn 6,371 lần trong 1,062 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi XuanAnh Xem Bài
[/COLOR]

Cháu là dân chơi tem ko chuyên! cũng ko ý định chơi chuyên vì ko thể...! chỉ chơi theo cái mình thích và có thể! Đọc đc mấy dòng này của Bác bùn quá! bùn vì Bác nói đúng: " đừng chăm chút những thứ bỏ đi vì sẽ tốn thời gian, trong khi thời gian là vô giá và ko thể mua đc!" ... nhưng cháu cũng muốn nói lên suy nghĩ của cháu_ 1 ng ko chuyên! ko phải ai cũng có những vật quý giá để chăm chút Bác ạ! đôi khi cái bỏ đi của ng khác lại là vô giá của ng` này! nên dù những con tem này tuy cũ + mục + tem chết + rách... nhưng đối với cháu hay TT cũng rất quý! kỷ niệm + kiến thức + và là cả 1 bầu trời lớn! Những thứ rẻ tiền, đơn giản mà ta cũng ko quý thì khi có vật vô giá thì nó sẽ ra sao? Giá trị là do tình cảm ta dành cho nó? ng yêu tem dù con tem có rách nát, vô giá trị ta vẫn yêu! đơn giản nó là tem là tình yêu! chứ ng` ko yêu và chơi tem! có cho con Mạc Thị Bưởi cũng chỉ là mảnh giấy vụn!
Mong Bác hiểu và đừng nên nói thẳng ra vậy sẽ bùn! Bác chỉ cần nói nó chỉ có giá trị kỷ niệm là hiểu rùi ạ! Giả như cháu, sắp tới định làm 1 trang về con tem kỷ niệm 100 năm ngày sinh CS Châu Văn Liêm, cháu ko có lấy 1 con tem sống về nó, chỉ có tem chết cũ thui, nhưng cháu vẫn làm.. tình yêu tem là đấy, về mặt giá trị ko có, nhưng tình cảm luôn tràn trề vì là con tem chết mình có, mình yêu nó! dù nó ko có giá trị! Có ji mạo muội xl Bác!
Mỗi người có quyền sử dụng thời gian của mình theo ý thích của mình, bạn ạ. Va chỉ nói trên quan điểm của những người không có nhiều thời gian thôi. Nói chung thời gian là hữu hạn, là thứ mà có tiền cũng không mua được.
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
9 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn VAPUTIN vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
asahi (16-09-2013), dammanh (16-09-2013), HanParis (16-09-2013), manh thuong (16-09-2013), Ng.H.Thanh (16-09-2013), Nguoitimduong (18-09-2013), Poetry (16-09-2013), vu.huy65 (19-09-2013), XuanAnh (16-09-2013)