Xem riêng 01 Bài
Cũ 15-09-2013, 17:14
XuanAnh's Avatar
XuanAnh XuanAnh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 517
Đã được cảm ơn 1,094 lần trong 180 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi VAPUTIN Xem Bài
Va tui không bán buôn gì cả. Nhưng sự thật là những con tem đó nó không có giá trị để mua bán, trao đổi..., Va chỉ muốn nói sự thật với bạn thôi. Nhưng nếu những con tem đó là một phần của quá khứ hay của một kỷ niệm đáng nhớ thì là chuyện khác, bạn thích thì cứ giữ làm kỷ niệm, không sao cả. Nhưng nó không gắn với cái gì cả thì nên vất đi bạn ạ, đừng mất thời gian để chăm chút những thứ bỏ đi. Thời gian là thứ quý báu mà mấy lão già như Va trên diễn đàn này có tiền có tem cũng không mua hay trao đổi được. Mong bạn hiểu. Thân ái.

Cháu là dân chơi tem ko chuyên! cũng ko ý định chơi chuyên vì ko thể...! chỉ chơi theo cái mình thích và có thể! Đọc đc mấy dòng này của Bác bùn quá! bùn vì Bác nói đúng: " đừng chăm chút những thứ bỏ đi vì sẽ tốn thời gian, trong khi thời gian là vô giá và ko thể mua đc!" ... nhưng cháu cũng muốn nói lên suy nghĩ của cháu_ 1 ng ko chuyên! ko phải ai cũng có những vật quý giá để chăm chút Bác ạ! đôi khi cái bỏ đi của ng khác lại là vô giá của ng` này! nên dù những con tem này tuy cũ + mục + tem chết + rách... nhưng đối với cháu hay TT cũng rất quý! kỷ niệm + kiến thức + và là cả 1 bầu trời lớn! Những thứ rẻ tiền, đơn giản mà ta cũng ko quý thì khi có vật vô giá thì nó sẽ ra sao? Giá trị là do tình cảm ta dành cho nó? ng yêu tem dù con tem có rách nát, vô giá trị ta vẫn yêu! đơn giản nó là tem là tình yêu! chứ ng` ko yêu và chơi tem! có cho con Mạc Thị Bưởi cũng chỉ là mảnh giấy vụn!
Mong Bác hiểu và đừng nên nói thẳng ra vậy sẽ bùn! Bác chỉ cần nói nó chỉ có giá trị kỷ niệm là hiểu rùi ạ! Giả như cháu, sắp tới định làm 1 trang về con tem kỷ niệm 100 năm ngày sinh CS Châu Văn Liêm, cháu ko có lấy 1 con tem sống về nó, chỉ có tem chết cũ thui, nhưng cháu vẫn làm.. tình yêu tem là đấy, về mặt giá trị ko có, nhưng tình cảm luôn tràn trề vì là con tem chết mình có, mình yêu nó! dù nó ko có giá trị! Có ji mạo muội xl Bác!

Thích nhất: Võ thuật + Nông nghiệp- lương thực
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
10 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn XuanAnh vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
asahi (16-09-2013), dammanh (16-09-2013), HanParis (15-09-2013), manh thuong (16-09-2013), Ng.H.Thanh (16-09-2013), Nguoitimduong (18-09-2013), Poetry (16-09-2013), stamp-history (15-09-2013), VAPUTIN (16-09-2013), vu.huy65 (19-09-2013)