Xem riêng 01 Bài
Cũ 26-12-2010, 19:32
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,898
Đã được cảm ơn 35,458 lần trong 9,480 Bài
Mặc định miên man ... hi hi :D !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ngotthuha231 Xem Bài
...

Nói túm lại mình vẫn thấy ông cụ nhà mình nói đúng “Thông minh một ít, cần cù một ít, và phải may mắn một ít nữa thì mới có cơ hội thành công”. Chả biết là mình có cái nào trong 3 cái ấy không hay lại chẳng có cái nào.

chậc ... các cụ nói chẳng sai

1 cuộc sống bình thường và mãn nguyện thì chỉ cần những món trên là đủ ... tuy nhiên cũng ko phải ai cũng có .. tuy nhiên tất cả đều phải sống ...

và từ đó có những người phải làm đủ mọi thứ để SỐNG ... còn những người SỐNG để hưởng mọi thứ ... tất nhiên là cái người được hưởng mọi thứ kia cũng ko phải khi nào cũng sướng ... ko bàn chuyện những kẻ sống trên lưng thiên hạ ... thì những người sống sướng chân chính kia cũng phải đổ mồ hôi công sức rất nhiều...

à ... hình như mỗi người 1 cuộc sống nhưng tất cả hội tụ ở cái chít thì phải ... khổ mấy rùi cũng chít mà sướng mấy rùi cũng chít ... những ai còn được nhớ tới là những người làm được điều chi đó mới mẻ cho nhân loại ... đôi khi điều đó tốt .. ví như Anh-xtanh với công thức E = mc 2 hay thuyết tương đối ... còn Hitle thì cũng được nhớ tới nhưng vì thứ ko tốt ... chậc ... mỗi người 1 cuộc đời ... trải qua những cái được cái mất cuối cùng rồi cũng ra đi ... mỗi người đi 1 kiểu nhưng họ ko bị lãng quên ... mỗi người 1 dấu ấn ... heh e ...

dù bạn cần cù (đừng cù lần như tay gk) ...
hay bạn smart (sáng láng) ... như ai đó
rồi bạn cũng sẽ trở lại với cát bụi nếu ko phát minh ra cái gì mới mẻ

còn nếu bạn cống hiến được cái gì mới cho nhân loại bạn sẽ được nhớ tới cho dù bạn có stupid đi chăng nữa ... may mắn bạn nghĩ được ra cái gì đó mới mẻ mà nhân loại phải dùng í ... sẽ ko ai quên bạn

ko bít mình thuộc nhóm nào nhỉ ...

trở lại phiếm bàn giáo dục ... dù anh là kiểu gì nhưng nếu ko tìm được các học sinh có tố chất đặc biệt, hoặc tìm được mà ko bồi dương phát huy được

rồi lại có những trường hợp ko lên lớp được nhưng bắt phải lên lớp thì ... hết lời bình

có lẽ trong thời đại mà mọi thứ được tự động hóa ngày càng cao cấp như hiện nay ... thì việc cần cù có vẻ ko còn quá quan trọng nữa, nói cách khác nó được xếp thứ yếu trong việc smart

nói là nói thế thôi, có 1 chân lý thời nào cũng đúng do chính các thiên tài nói: "thiên tài có tới 99 % là mồ hôi nước mắt" <=== nhớ mang máng thế

đại ý là dù có giỏi nhưng ko có sự cần mẫn, cống hiến hết mình thì ko làm được cái gì mới cho nhân loại cả ...

tuy nhiên vớ bở phát minh ra cái gì đó mới tinh cho cả thế giới dùng cũng hay

làng mình có ai hông nhỉ

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
8 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (26-12-2010), dammanh (27-12-2010), huuhuetran (27-12-2010), kuro_shiro (03-03-2011), manh thuong (27-12-2010), Poetry (26-12-2010), Tien (30-12-2010), tugiaban (27-12-2010)