Ðề Tài: thác mắc
Xem riêng 01 Bài
Cũ 17-07-2008, 23:30
Nguoitimduong's Avatar
Nguoitimduong Nguoitimduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Phó Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 7,631
Đã được cảm ơn 10,134 lần trong 1,846 Bài

Gửi bạn natasha / chuon chuon / jesu / natasha yeu tem,

Sau đây là những phản hồi của tôi - với tư cách là Chủ hàng trong Siêu thị VIET STAMP - dành cho bạn:

Sau khi bạn dùng ký danh “chuon chuon” hủy bỏ việc đấu giá vào lúc cận kề thời hạn kết thúc, tôi đã yêu cầu bạn từ nay không tham gia các mục đấu giá của tôi nữa. Tôi đã ghi rõ ràng yêu cầu này trong Cửa hàng của tôi. Vậy mà chỉ chưa đầy một tiếng đồng hồ sau (từ 10g49 đến 11g41), bạn đã liên tiếp lập 2 ký danh mới để liên tục nâng giá cao hơn, mặc dù lúc đó chưa có ai nâng giá thêm sau khi “chuon chuon” hủy đấu giá. Làm như vậy, rõ ràng bạn đã không tôn trọng Chủ hàng và có ý đồ trả đũa, gây rối cuộc bán đấu giá. Do đó, tôi hoàn toàn có quyền khiếu nại lên BQT và yêu cầu BQT xóa bài đấu giá của bạn trong Cửa hàng của tôi, đồng thời cũng để BQT biết mà có biện pháp xử lý bạn.

Và sau đây là phản hồi chính thức của BQT VIET STAMP dành cho bạn:

Căn cứ theo các Quy định của Diễn đàn VIET STAMP, bạn đã có những vi phạm sau:

1. Lập ký danh có nội dung nhạy cảm tôn giáo là “jesu”. Theo như bạn nói là bạn ý thức được sự vi phạm này vậy mà bạn vẫn cố tình sử dụng nó.

2. Gây rối trong Sàn đấu giá VIET STAMP qua việc bạn đã hủy đấu giá rồi, nhưng lại dùng 2 ký danh khác để tiếp tục đấu giá mặc dù đã được Chủ hàng yêu cầu không tham gia.

Lúc 12g02 ngày 15-7-2008, BQT đã gửi tin nhắn nhắc nhở bạn về sự vi phạm này, tức là cho bạn một cơ hội để giải thích. Đến 20g53 cùng ngày (thời điểm mà bạn gửi tin nhắn cho BQT để “kêu oan” với ký danh “natasha”), bạn vẫn không có một lời giải thích nào mà thay vào đó, đến 22g46 bạn lại hồi âm tin nhắn của BQT để bắt bẻ ngôn từ. Điều đó cho thấy: bạn không nghĩ là BQT có thể chứng minh được bạn dùng 3 ký danh cùng một lúc nên bạn mới sử dụng hai cách xưng hô khác nhau với a.Poetry.

Tin nhắn dưới ký danh natasha lúc 20g53:

Name:  natasha hoi am.JPG
Views: 298
Size:  102.3 KB

Tin nhắn dưới ký danh chuon chuon lúc 22g46 :

Name:  CC hoi am.JPG
Views: 278
Size:  109.3 KB
Name:  CC hoi am 2.JPG
Views: 235
Size:  113.4 KB

Cho đến khi BQT đưa ra bằng chứng về việc bạn gây rối trong Sàn đấu giá VS, bạn vẫn chưa chịu nhận thức sự vi phạm của mình mà tiếp tục tranh cãi, biện hộ bằng những lý do mà BQT khó thể chấp nhận được.

Tất cả những hành động vừa qua của bạn trong Diễn đàn VIET STAMP đã chứng tỏ bạn hoàn toàn không có thái độ phục thiện và tôn trọng BQT cũng như các thành viên khác trong diễn đàn.

Đáng lẽ BQT đã có biện pháp mạnh xử lý bạn. Nhưng xét bạn mới vi phạm lần đầu, BQT quyết định:

1. Nghiêm khắc cảnh cáo bạn. Nếu bạn tái phạm, BQT buộc lòng phải có biện pháp xử lý thích đáng.

2. Xóa ký danh “jesu”

3. Hợp nhất ký danh “natasha yeu tem” vào ký danh “natasha”

Đây là quyết định chính thứccuối cùng của BQT VIET STAMP. Vụ việc kết thúc tại đây.

[*]E-mail : trson02@yahoo.com[*]Tài khoản ATM VCB : 025.1001.7878.50
[*]Chủ đề sưu tập : Olympic chính quốc, hoa lan, Việt Nam trên tem thế giới.
[*]Tìm kiếm thêm : hoa sen, họa Van Gogh[/LIST]
* Website: http://ischemiamd.com
Địa chỉ: 10.06A Hùng Vương plaza, 126 Hồng Bàng, P12, Q5, TpHCM

Bài được Nguoitimduong sửa đổi lần cuối vào ngày 17-07-2008, lúc 23:32