Xem riêng 01 Bài
Cũ 08-05-2010, 08:19
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,893
Đã được cảm ơn 35,448 lần trong 9,470 Bài

chà ... ông hiểu 1 phần nhưng ko hiểu hết tôi rồi

may mà ông hiểu được tinh thần này

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ecophila Xem Bài
còn giải thưởng chỉ là phần khích lệ động viên cho tác giả.
chính vì thước đo đó có thể dùng đẻ khuyến khích các nhà TL cống hiến hơn nữa cho sưu tập và nghệ thuật nên tôi mới làm thống kê trên.

còn ý này

Trích dẫn:
Dẻ so sánh khập khiễng roài và chúng ta chơi tem thì ko nên so sánh, phân biệt, chơi tem để vì cái đẹp của tem, của từng chuyên đề của mỗi người chơi và chơi tem để giao lưu và học hỏi, chứ không phải để so sánhđố kỵ nhau.
là hiểu lầm tui rùi đấy.

ở đây có so sánh nhưng ko có đố kị gì cả, ông đọc kĩ lại bài tôi xem thấy có từ nào, chữ nào, câu nào hay ý nào nói về sự đố kị giữa các cá nhân hay tổ chức tem ko.

So sánh là điều cần thiết để biết mình, ko co so sánh thì ko xác định được vị trí để biết người mà cố gắng phấn đấu

trở lại vấn đề

Trích dẫn:
Dẻ so sánh khập khiễng roài và chúng ta chơi tem thì ko nên so sánh, phân biệt, chơi tem để vì cái đẹp của tem, của từng chuyên đề của mỗi người chơi và chơi tem để giao lưu và học hỏi
quan điểm của tôi là:

chơi tem (sưu tầm, nghiên cứu hay triển lãm) trước hết vì cái đẹp, cái hay của mỗi hoạt động tới đó là sự cố gắng vươn lên. Cố gắng có những vật phẩm quý, những tác phẩm hay với nội dung sâu sắc, cấu trúc chặt chẽ.

Những ai đạt ngưỡng Đồng có thể phấn đấu đạt Bạc
Những ai đạt ngưỡng Bạc có thể phấn đấu đạt Vàng
Những ai đạt ngưỡng Vàng trong nước thì phấn đấu đạt Vàng quốc tế

Mong muốn cộng đồng tem phấn đấu như vậy ko phải vì 1 cuộc tranh đua thứ vậy mà là mong muốn đề sự cố gắng ko ngừng vì đỉnh cao nghệ thuật. Sự hoàn thiện hơn nữa bộ sưu tầm tem cũng như tác phẩm triển lãm thể hiện sự đam mê và cống hiến của người chơi. Đó là điều ý nghĩa nhất trong sưu tập.

Quan điểm của tôi là như thế và tôi luôn muốn người chơi cống hiến hơn nữa.

Tuy nhiên điều kiện về thời gian, về tài chính ko cho phép thì cũng ko thể trách người chơi. Dù sao có tác phẩm để cống hiến cho làng tem cũng là điều quý rồi. Ai liên tục cố gắng, cống hiến thì càng quý hơn.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (08-05-2010), chienbinh (10-05-2010), manh thuong (10-05-2010), tiny (17-06-2010)