Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Cùng nhau giải đáp (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=10)
-   -   Theo các bạn như vậy có nên không? (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=2248)

temdisan_apsara 24-10-2008 18:58

Theo các bạn như vậy có nên không?

Đợt vừa rồi mình có ghé lại Huế,rất vui vì sự nhiệt tình đối với người sưu tập của chị Thanh Tâm,mình có làm vài cái card về bộ tem nhã nhac nhưng mình rất bất ngờ vì dấu cũng được đóng là ngày 3/6/2008,mình hơi ngạc nhiên(tuy là vui cho riêng minh vì đóng được con dấu cách đây hơn 3 tháng).Mình biết hội tem Huế để lại dấu như vậy nhằm mục đích phục vụ bạn chơi tem trong cã nước có được con dấu ngày phát hành đầu tiên thế nhưng theo mình nghĩ nếu cứ để dấu như vậy thì những nhà sưu tập trước đây từng cất công đến Huế cho đúng ngày phát hành đâu còn ý nghĩa gì nữa,và những phong bì, Mc, FDC được đóng trong ngày đặc biệt như vậy đâu còn nhiều giá trị vì cho đến bây giờ nếu muốn bạn vẫn có thể đóng dấu ngày phát hành đầu tiên?:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:( (:((:((

Nguoitimduong 24-10-2008 19:34

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi temdisan_apsara (Post 27235)
Đợt vừa rồi mình có ghé lại Huế,rất vui vì sự nhiệt tình đối với người sưu tập của chị Thanh Tâm,mình có làm vài cái card về bộ tem nhã nhac nhưng mình rất bất ngờ vì dấu cũng được đóng là ngày 3/6/2008,mình hơi ngạc nhiên(tuy là vui cho riêng minh vì đóng được con dấu cách đây hơn 3 tháng).Mình biết hội tem Huế để lại dấu như vậy nhằm mục đích phục vụ bạn chơi tem trong cã nước có được con dấu ngày phát hành đầu tiên thế nhưng theo mình nghĩ nếu cứ để dấu như vậy thì những nhà sưu tập trước đây từng cất công đến Huế cho đúng ngày phát hành đâu còn ý nghĩa gì nữa,và những phong bì, Mc, FDC được đóng trong ngày đặc biệt như vậy đâu còn nhiều giá trị vì cho đến bây giờ nếu muốn bạn vẫn có thể đóng dấu ngày phát hành đầu tiên?:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:( (:((:((

Ở Hn và TpHCM cũng thế bạn à.

temdisan_apsara 24-10-2008 21:29

Minh` biết điều đó tồn tại nhiều nơi nhưng mình nghĩ chính vì vậy mà giảm đi rất nhiều giá trị của những ấn phẩm tem của chúng ta vì nó quá đại trà..nếu tình hình này vẫn tiếp diễn thì một năm sau bạn vẫn có thể có mot phong bì FDC mới toanh với dấu đóng của năm trước............hiccccccc.........buồn thây....

Nguoitimduong 24-10-2008 23:28

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi temdisan_apsara (Post 27247)
Minh` biết điều đó tồn tại nhiều nơi nhưng mình nghĩ chính vì vậy mà giảm đi rất nhiều giá trị của những ấn phẩm tem của chúng ta vì nó quá đại trà..nếu tình hình này vẫn tiếp diễn thì một năm sau bạn vẫn có thể có mot phong bì FDC mới toanh với dấu đóng của năm trước............hiccccccc.........buồn thây....

nói 1 năm thì hơi quá, nhưng 1/2 năm thì đúng là vậy.
Nói chung VN còn những thứ khác người ...
Sẽ sớm thay đổi thôi!

temdisan_apsara 25-10-2008 06:41

hic........................

hat_de 25-10-2008 08:07

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi temdisan_apsara (Post 27353)
hic........................

đừng buồn bạn à
phải vui chứ, vì nhìu người muốn làm tương tự với bộ tem khác có được đâu, năn nỉ hoài mà họ cũng ko quay lại ấy
theo mình trong 1 vài năm thì cứ thoáng chút, còn lâu hơn, tỉ như 5 năm trở lên thì thui

chúc tem di sản vui :D

Đinh Đức Tâm 25-10-2008 08:49

Chẳng có gì lạ, nếu làm được vậy thì quá là tốt
tuy nhiên giới hạn trong 1 năm thôi
chứ nhiều năm thì như các bạn nói, như vậy làm giảm giá trị
ai cũng đọc TCT. trên đó, bác nào của VN mình khi qua THái Lan triển lãm tem, cũng gặp như vậy, bác rất mừng.
theo eco đó là việc làm hay của hội tem Huế. các hội khác cần ....học tập

temdisan_apsara 27-10-2008 07:55

Mình vẫn bảo lưu ý kiến là không nên làm như vậy...Mỗi người có một quan điểm nhưng mình kgoong đồng ý với bạn ecophila...

bladies 27-10-2008 14:35

Bạn không nên nói như vậy .. bạn biết công chị ấy phải vặn vặn con dấu mất công lắm ko .. chị ấy giúp đỡ bạn không công .. bạn ko nên nói như thế .. FDC chỉ là một thứ sưu tầm .. và ngày có ý nghĩa riêng đối với từng người .. chúng ta sưu tập là để làm giàu thêm vốn kiến thức cho bản thân .. không phải để khoe với người khác .. nên điều bạn nói là khá vô lý !

Chị TÂM đã giúp đỡ bạn thế rồi mà bạn còn nói thế nữa thì lần sau ai mà giúp !

Đinh Đức Tâm 27-10-2008 15:26

Phát hành tem ra để làm gì hả mọi người?
Để bán gửi thư
Để bán cho dân sưu tập trong nước và ngoài nước
cái nào nhiều hơn?
trog tình hình hiện này, eco thấy cái thứ 2 nhiều hơn đấy.
Vậy thì bán cho dân sưu tập thì những việc làm như thế sẽ cuốn hút được nhiều người chơi hơn hoặc chí ít làm những người chơi tem mê hơn.

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 00:48.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.