Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Các loại khác (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=46)
-   -   Bìa những bản nhạc xưa (phần 2) (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=12619)

HanParis 14-03-2015 19:36

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi thehung (Post 213515)
Chào Bác Hàn ! Theo mình biết thì Kiều Phượng Loan là nghệ sĩ cải lương còn Kiều Loan có thể là dân bên nhạc trẻ vì trang bìa "Nếu Một Ngày" có chú thích Kiều Loan ) đây là loại nhạc trẻ của Khánh Băng . Cho nên đây là hai người khác nhau .

Gửi bác chuyện tình romeo và juliette , một mối tình bất hủ qua mọi thời đại . Trên trang bìa có bức ảnh nổi tiếng mà dân ghiền càphe chắc ai cũng biết vì được treo trang trọng trong quán cùng với đèn mờ mờ ảo ảo hòa quyện với khói thuốc và nhạc du dương làm cho hương vị caphe vốn đắng nghét của nó ngon hơn , đây là vào thời thập niên 80 tại SàiGòn , thời đất nước vừa mở cửa nên được cho phép nghe những loại nhạc này , còn trước đó thì ngồi quán cóc nghe Trương sơn đông nối trường sơn tây ... không hà :))

Xin cám ơn bác Thế Hùng rất nhiều, quả là Hàn không từng biết cô Phượng Loan Tân nhạc này. Ôi tuyệt vời xem lại 'Giây Phút Êm Đềm' và 'Biết Dùng Lời Rất Khó' mà có một dạo dân trường Pháp rất thích chơi vào đêm GS tại Nhà Thờ Huyện Sỹ. Bác quả là tay chơi đồ cổ thiện nghệ, phục bác quá xá! :x Nhờ mạng mà những hình ảnh này sẽ không bao giờ thất truyền dù thời gian. Bác nhắc lại thời bao cấp với mấy quán đèn mờ chớ gì? Dân ít tiền sau khi lao động Lê Minh Xuân về thì chơi thuốc Vàm Cỏ và nghe Trường Sơn Đông, Trường Sơn Tây. Đèn mờ của họ vì hôm đó quán bị cúp (cắt) điện thui. :D Một số quán cà phê xịn, đèn mờ phì phà thuốc ba số hay đen hiu (Dunhill) và nghe nhạc trẻ không lời chớ bác. Tôi nhớ có ông bạn mới vào đời rất ham nhảy đầm cứ khẻ hỏi tôi : toa có biết chỗ nào có nhót chui không? Hàn đã bảo nhót chánh thức thì moa biết, đi sinh hoạt phường với các em đội viên đó! :))

HanParis 15-03-2015 17:13

Lại xin làm phiền bác Thế Hùng, nếu bác có bài Thư Tình Của Lính của Trần Thiện Thanh cho Hàn xin luôn nhé.

Và hai bài nhạc ngoại dưới đây :

Back To Sorriento (Trở Về Mái Nhà Xưa)

The House of the rising Sun (không biết có lời Việt không?)

thehung 16-03-2015 07:35

4 File đính kèm

thehung 16-03-2015 07:46

4 File đính kèm
Không có bài Trở về mái nhà xưa bác Hàn ơi !! Chỉ có bài Về dưới mái nhà , thôi thì đàng nào cũng về nhà mà :))

HanParis 16-03-2015 13:58

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi thehung (Post 213542)
Không có bài Trở về mái nhà xưa bác Hàn ơi !! Chỉ có bài Về dưới mái nhà , thôi thì đàng nào cũng về nhà mà :))

Cám ơn bác Thế Hùng rất nhiều, thì mái nhà của bác cũng xưa lắm đây. :D Không biết bác đã mua lại hay sưu từ trước 75. Cách đây gần 40 năm, bác làm thế nào mà giữ được hay vậy? Tôi phải đem bán cân ký rất nhiều sách báo hay nhạc tờ kỷ niệm của chế độ cũ, vì bị xem là văn hóa đồi trụy. Chúc bác đầu tuần nhiều sức khỏe và mãi bảo quản 'gia tài' của bác. :D

thehung 16-03-2015 14:11

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi HanParis (Post 213548)
Cám ơn bác Thế Hùng rất nhiều, thì mái nhà của bác cũng xưa lắm đây. :D Không biết bác đã mua lại hay sưu từ trước 75. Cách đây gần 40 năm, bác làm thế nào mà giữ được hay vậy? Tôi phải đem bán cân ký rất nhiều sách báo hay nhạc tờ kỷ niệm của chế độ cũ, vì bị xem là văn hóa đồi trụy. Chúc bác đầu tuần nhiều sức khỏe và mãi bảo quản 'gia tài' của bác. :D

Người bán đã giữ dùm mình 40 năm rồi , bây giờ mình mới bắt đầu giữ đây :))

HanParis 17-03-2015 15:15

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi dakpek (Post 206174)

Các bạn VSF chia sẽ nhạc tờ quá nhiều. Cái lạ là diễn đàn tem mà các tiền bối sưu nhạc tờ xưa cũng nhiều đó. Hôm nay có chút thời gian ngồi xem mấy nhạc tờ trong rừng nhạc của topic. Bài này làm tôi nhớ lại một phim truyện của Hùng Cường : Anh Yêu Em, một loại Love Story của VN vào thập niên 70. Nhưng bác nào vừa chơi tem vừa sưu nhạc tờ chắc biết rằng yêu em hay yêu tem cũng thế thui, đúng không? :D Đến với diễn đàn này ta cần phải sưu luôn bản : Anh Yêu Tem :)) Xin cám ơn anh Dakpek nhé!

thehung 18-03-2015 04:18

4 File đính kèm
Xin mời quý vị xem bài nhạc trong phim Baỏ Tình , phim tình cảm tâm lý xã hội rất nhẹ nhàng ,về gia đình của 1 sĩ quan Hải Quân ...

OLOR="Blue"]
Trong quảng cáo của bài nhạc thì như vậy là mình còn rất nhiều phim mà trước đây chưa được xem qua .:((
[/COLOR]

thehung 18-03-2015 04:24

4 File đính kèm

HanParis 18-03-2015 15:20

Cám ơn bác Thế Hùng về mấy nhạc tờ phim truyện trước 75. Nếu bác có xin bác chia sẽ luôn 3 phim nữa : Trần Thị Diễm Châu (Saigon 197x), Chân Trời TímLệ Đá. Trong phim LĐ, ông Đoàn Châu Mậu ngày xưa ở gần trường tôi trên Tân Định, đường Lý Trần Quán. Mặt mày ma quái xuất hiện trên XL Biên Hòa (Hà Nội) với mái tóc bạc phơ, chỉ thua ông Năm Châu trong chương trình 'Lúc Không Giờ' của THVN9 vào thập niên 60, hay nhát ma Thẩm Thúy Hằng, chắc bác còn nhớ. Còn Băng Châu vai chính trong phim 'Trần Thị Diễm Châu'. Sau 75, bà băng cả Thái Bình Dương để sang tận Châu Mỹ đó. :D Chân Trời Tím với Hùng Cường và Kim Vui...như được tặng tem bì, bác là nhà ST chắc bác hiểu mà :)). Xin cám ơn bác trước.

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 14:46.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.