Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Hoạt động của nhóm WAP (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=390)
-   -   Logo của nhóm WAP (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=8833)

caifincafe 26-08-2011 19:04

Logo của nhóm WAP

1 Con tem động rất ý nghĩa phải ko các bạn :)

caifincafe 29-08-2011 17:48

1 File đính kèm
Mình xin đóng góp 2 mẫu logo cho nhóm WAP, các bạn đóng góp ý kiến nhé. Mẫu logo được dùng để thể hiện sự đoàn kết của nhóm mình, đồng thời cũng có thể giới thiệu rộng rãi đến các bạn khác hành động bảo vệ động vật hoang dã này - đặc biệt là các bạn yêu tem, giờ đây là có thêm một kiến thức, một động lực rõ ràng hơn trong "thú chơi" này.

nguyenhuudinhue 29-08-2011 18:13

Mình thấy mẫu 1 rất đẹp Caifincafe ạ . !=D>

laklih 29-08-2011 19:17

Dạ cho em lên tiếng chút xíu, em nhận xét thực tế thôi, mẫu 2 em thấy rõ ràng hơn, đẹp hơn (nhìn kết con tê giác này quá, chắc em sưu tầm thêm tem tê giác quá) còn mẫu 1 thì ... hình như sừng con tê giác giống ... lưỡi dao bà bán thịt ngoài chợ quá, sửa lại chút xíu sẽ đẹp hơn vì trông nó không được tự nhiên lắm.:)) Có gì thất lễ xin các bác bỏ qua cho em.

Đinh Đức Tâm 30-08-2011 08:40

Nhìn mẫu nào cũng ngố ngố cả
mẫu 1 thì cái sừng
mẫu 2 thì cái thân
hihi
Nhưng đề xuất thì mẫu 2
à, e xem có thể ưu tiên 1 số con này được không nhé
các loài động vật chỉ tìm thấy duy nhất trên lãnh thổ Việt Nam, không tìm thấy ở nơi khác trên thế giới như: Gà lôi lam đuôi trắng (Lophura hatinhensis), Gà lôi lam mào trắng (Lophura edwardsi), Gà tiền mặt đỏ (Polyplectron germaini), Gà trĩ sao (Rheinardia ocellata), Gà so cổ hung (Arborophila davidi), Voọc mũi hếch Bắc Bộ (Rhinopithecus avunculus), Voọc ngũ sắc (Trachipithecus phayrei) và các loài lần đầu phát hiện trên thế giới tại Việt Nam, hiện tại chưa thấy hoặc ít thấy chúng ở các nước khác: Mang Trường Sơn (Muntiacus truongsonensis), Mang lớn, Sao la (Pseudoryx nghetinhensis), Bò rừng xoăn
Và nhờ BCN CLB cũng cho ý kiến đóng góp với ạh

caifincafe 30-08-2011 09:18

Theo em thì như này, cái biểu tượng đó nó phải đơn giản nhưng nổi bật, do đó một số con như anh đề cập: con mang, hoẵng... nếu ko chú thích rõ ràng thì dễ bị nhầm lẫn trong vô số các loài hươu khác, với các giống gà cũng vậy (xin lỗi vì em ko nắm chuyên môn nên cũng ko biết cách phân biệt hihi). Do vậy mình nên chọn biểu tượng nào mà khi nhìn vào, ngta biết chắc là loài đó, ko thể nhầm lẫn với loài khác, họ khác được. Anh và các bạn thành viên với BCN cho em ý kiến với ạ.

Đinh Đức Tâm 30-08-2011 15:10

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi caifincafe (Post 141401)
Theo em thì như này, cái biểu tượng đó nó phải đơn giản nhưng nổi bật, do đó một số con như anh đề cập: con mang, hoẵng... nếu ko chú thích rõ ràng thì dễ bị nhầm lẫn trong vô số các loài hươu khác, với các giống gà cũng vậy (xin lỗi vì em ko nắm chuyên môn nên cũng ko biết cách phân biệt hihi). Do vậy mình nên chọn biểu tượng nào mà khi nhìn vào, ngta biết chắc là loài đó, ko thể nhầm lẫn với loài khác, họ khác được. Anh và các bạn thành viên với BCN cho em ý kiến với ạ.

không, ý anh chỉ đề xuất nếu được những con này thì hay, không thì cái e làm cũng ok mà :D. hihi

caifincafe 30-08-2011 15:22

Dạ vậy để chờ ý kiến của bạn bạn trong nhóm và BCN xem sao rồi mình gút lại hen anh trai.

tiny 30-08-2011 18:16

Hoàn toàn nhất trí với Group Leader - Eco và Designer - Caifincafe! Bước vào vòng khởi động đi thôi!

caifincafe 30-08-2011 21:54

1 File đính kèm
Vậy đây sẽ là logo chính thức của nhóm WAP - logo sẽ được in trên tất cả các ấn phẩm của nhóm trong các hoạt động sau này. Chúc nhóm chúng ta đạt được thành công tốt đẹp, nhất là "thức tỉnh" ý thức bảo vệ động vật hoang dã.

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 19:13.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.