Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Ấn phẩm Viet Stamp (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=421)
-   -   Về Maxicard bộ tem Phát hành chung Việt-Pháp (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=2167)

Mansumau 16-10-2008 11:38

Anh đăng ký 1 bộ!

dobietday 16-10-2008 12:04

Cho mình hỏi là những cái này có được coi là MC đúng chuẩn ko? Mình cũng đang tìm PC hình vịnh Bonifacio để làm MC mà chưa thấy (PC Hạ Long thì rất nhiều rồi). Nhưng mà 2 cái này có vẻ... không đúng quy định cho lắm (mặt sau).

temvietnam 16-10-2008 12:34

Cho mình đăng kí 1 bộ

Nguoitimduong 16-10-2008 14:15

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi dobietday (Post 23368)
Cho mình hỏi là những cái này có được coi là MC đúng chuẩn ko? Mình cũng đang tìm PC hình vịnh Bonifacio để làm MC mà chưa thấy (PC Hạ Long thì rất nhiều rồi). Nhưng mà 2 cái này có vẻ... không đúng quy định cho lắm (mặt sau).

Postcard này có kích thước 150x100mm (theo kt PC của cty tem ).
Dấu đóng thêm mặt sau là để thành viên có dấu rõ đẹp để so sánh.
PC này khác với những PC có trên thị trường là có dòng chữ www.vietstamp.net và logo của Viet Stamp.
Xin lưu ý mục này để đặt hàng !

hat_de 16-10-2008 14:30

Theo mình thì bác dobietday nói về bố cục mặt sau của PC, nó ko giống với PC bình thường ở mục thuyết minh cho nội dung của mặt trước và 1 số thứ khác. font chữ cũng ko được smart cho lắm. Tuy nhiên có còn hơn ko. Mình có tí kiến vậy thui, mời bà con tiếp tục đặt hàng :D !

koala 16-10-2008 14:55

em đăng ký 1 bộ nhé.

dobietday 16-10-2008 16:49

Biết là phạm luật nhưng vẫn phải thanh minh 1 tí. Ý của tôi ở đây không phải là bố cục hay là font chữ. Vấn đề ở đây là PC này không có số Xuất bản và không có lưu chiểu, như vậy thì có được coi là PC hợp lệ để làm MC ko, nếu đưa cái này ra triển lãm thì có bị trừ điểm gì ko? Đây là băn khoăn rất thật vì tôi cũng mới đang tập chơi MC mà thôi. Để tránh làm loãng topic ai có thông tin về quy chuẩn của MC xin gửi pm cho tôi để tham khảo tập làm MC
Xin mời bà con tiếp tục đặt hàng :D

hat_de 16-10-2008 16:55

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi dobietday (Post 23526)
Biết là phạm luật nhưng vẫn phải thanh minh 1 tí. Ý của tôi ở đây không phải là bố cục hay là font chữ. Vấn đề ở đây là PC này không có số Xuất bản và không có lưu chiểu, như vậy thì có được coi là PC hợp lệ để làm MC ko, nếu đưa cái này ra triển lãm thì có bị trừ điểm gì ko? Đây là băn khoăn rất thật vì tôi cũng mới đang tập chơi MC mà thôi. Để tránh làm loãng topic ai có thông tin về quy chuẩn của MC xin gửi pm cho tôi để tham khảo tập làm MC

thì ra là thế
theo quy tắc MC thì ko sao
anh DBD yên tâm !

hat_de 16-10-2008 17:01

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi dobietday (Post 23526)

tìm thấy rùi

chuẩn đây ạ: http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=1239

đó là về PC và MC
còn về tính điểm thì còn phụ thuộc trình độ BGK, nếu BGK cũng như anh đố ... khối người chết oan

còn cái PC của anh Thi em đoán là cây nhà lá vườn, nhưng thui luật ko cấm

người dân có quyền làm những gì luật ko cấm ;)

Đinh Đức Tâm 16-10-2008 20:18

cho em 1 bộ luôn. sao mới đi huyện có 2 ngày mà nhiều thế này
:((
anh chuyển về anh Thi giúp em nhé
em cảm ơn anh ạ

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 23:52.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.