Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > SIÊU THỊ VIET STAMP > Bảng tin Siêu thị VIET STAMP

Khóa Đề tài

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 22-07-2010, 16:26
greenfield's Avatar
greenfield greenfield vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 56
Đã được cảm ơn 658 lần trong 222 Bài
Mặc định Nhắc nhở đối với thành viên trithuc_nguyen

Vừa qua shop có gửi 2 thông báo đề nghị thành viên trithuc_nguyen thanh toán đối với đơn hàng đã đặt mua, tuy nhiên qua 2 lần thông báo đều không thấy thành viên này phản hồi hay có 1 động thái nào, đơn hàng có giá trị k nhiều, chỉ vài chục ngàn, nhưng thiết nghĩ về thái độ và trách nhiệm của mình đối với các giao dịch thì thật sự thành viên này quá kém, ít nhất khi nhận thông báo thì cũng nên có phản hồi 1 câu, đằng này lại im lặng ngày này qua tháng khác, và vẫn đăng đàn đều đều, như vậy không phải là lý do bận việc không hay biết mà có vẻ như xem thường người khác và lần này k phải là lần đầu.

Nay shop GF thông báo phản ánh để BCN diễn đàn và các thành viên diễn đàn được biết, đề nghị thành viên trithuc_nguyen nên chấn chỉnh và thể hiện tinh thần trách nhiệm của mình đối với các giao dịch do mình đã thiết lập!
Cũ 22-07-2010, 16:47
offon85's Avatar
offon85 offon85 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 106
Đã được cảm ơn 30 lần trong 13 Bài

Thông cảm cho trithuc_ngyen vì bây giờ đang là mùa thi ,bạn Greenfield cũng trễ hạn giao tem hơn 2 tháng , trên diễn đàn có ai bắt lỗi đâu . Hơn nữa có vài chục ngàn cần gì nhắc nhở
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn offon85 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hichi (22-07-2010), huuhuetran (22-07-2010), man_nguyen_1996 (22-07-2010), quaden@_cute (22-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 16:56
greenfield's Avatar
Tem Sống

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi offon85 Xem Bài
Thông cảm cho trithuc_ngyen vì bây giờ đang là mùa thi ,bạn Greenfield cũng trễ hạn giao tem hơn 2 tháng , trên diễn đàn có ai bắt lỗi đâu . Hơn nữa có vài chục ngàn cần gì nhắc nhở
Nhắc ở đây là nhắc về thái độ và tinh thần trách nhiệm trong 1 cộng đồng, chưa đề cập đến việc đúng hạn hay giá trị nhiều ít, dù có trễ cũng được, shop GF chưa bao giờ nhắc ai trễ hạn thanh toán mà có 1 câu báo với shop là shop đều vui vẻ đồng ý cả. Bạn nên đọc kỹ nội dung trước khi comment!
Cũ 22-07-2010, 17:35
offon85's Avatar
Tem Sống

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi greenfield Xem Bài
Nhắc ở đây là nhắc về thái độ và tinh thần trách nhiệm trong 1 cộng đồng, chưa đề cập đến việc đúng hạn hay giá trị nhiều ít, dù có trễ cũng được, shop GF chưa bao giờ nhắc ai trễ hạn thanh toán mà có 1 câu báo với shop là shop đều vui vẻ đồng ý cả. Bạn nên đọc kỹ nội dung trước khi comment!
Vậy khi bạn giao tem trễ hạn có ai nhắc nhở bạn không? Hay tất cả cộng đồng trên diễn đàn đều tế nhị chờ đợi . Nếu cần thiết nhắc nhở bạn nên dùng thư riêng , vì trong diễn đàn có mục này .
Có thể do bạn giao tem trễ quá , người ta bân việc nên quên thôi !
Phải chi tất cả đều đúng thời gian nhỉ.
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn offon85 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
man_nguyen_1996 (22-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 17:45
greenfield's Avatar
Tem Sống

Trích dẫn:
Vậy khi bạn giao tem trễ hạn có ai nhắc nhở bạn không? Hay tất cả cộng đồng trên diễn đàn đều tế nhị chờ đợi . Nếu cần thiết nhắc nhở bạn nên dùng thư riêng , vì trong diễn đàn có mục này .
Có thể do bạn giao tem trễ quá , người ta bân việc nên quên thôi !
Phải chi tất cả đều đúng thời gian nhỉ.
Xin nhắc lại lần nữa là bạn nên đọc kỹ nội dung bài viết trước khi comment, ở đây chúng tôi k tranh luận với bạn, chính vì đã gửi pm 2 lần và không mảy may nhận được 1 hồi âm nào và đây k phải là lần đầu tiên xảy ra tình trạng này đối với thành viên trithuc_nguyen, vì vậy shop mới quyết định nhắc nhở công khai.
Cũ 22-07-2010, 18:01
offon85's Avatar
Tem Sống

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi greenfield Xem Bài
Xin nhắc lại lần nữa là bạn nên đọc kỹ nội dung bài viết trước khi comment, ở đây chúng tôi k tranh luận với bạn, chính vì đã gửi pm 2 lần và không mảy may nhận được 1 hồi âm nào và đây k phải là lần đầu tiên xảy ra tình trạng này đối với thành viên trithuc_nguyen, vì vậy shop mới quyết định nhắc nhở công khai.
Nếu bạn không muốn nghe ý kiến của mọi người trên DD thì nên dùng thư riêng. Còn đã vào dd thì phải lắng nghe mọi người góp ý để tốt hơn , mình nghĩ
nếu mua tem của bạn lỡ đi công tác mà quên cũng bị nặng nhẹ như thế này sao ?
man_nguyen_1996 (22-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 18:07
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định quan điểm khách quan :| !

Chà ... định ko tham gia ngay vô mục này nhưng cũng phải nói dăm 3 câu.

Đúng là GF hay có những vụ thế này, người khác có thể cũng có nhưng lại ko mấy khi giãi bày nên chúng ta ko biêt.

1 cách khách quan mà nói thì chuyện chậm chễ là điều có thể xảy ra với bên bán hoặc bên mua. Bên bán là giao hàng chậm, bên mua là thanh toán chậm hoặc nhiều tình huống khác.

Chậm trễ là điều ko tránh khỏi nhưng người chậm dù là người bán hay người mua có thông báo thì cũng có thể thông cảm. GF đúng là có hơi khắt khe nhưng làm việc có quy trình của cô ấy. Không phải tự nhiên hay cứ nóng lên là GF lập mục. Quan sát từ trước tới nay mấy vụ đều thấy rằng GF ko còn lựa chọn nào khác mới phải làm việc này.

Chủ hàng đã thông báo thì dù lý do gì người mua cũng nên trả lời, giải thích để người nhận an tâm. Thái độ im lặng 1 cách bí hiểm khó có thể chấp nhận. Dù người mua đang kẹt thật, hay vướng bận gì đó.

Dù là 1 khoản thanh toán lớn nếu người mua có đôi lời giải thích thì người bán sẽ có đối sách và thông cảm phần nào. Việc ko hồi âm tin nhắn lại khác, nó thể hiện 1 thái độ chưa được hay cho lắm.

Cũng như vụ lần trước với bạn linhtote, theo anh ngoài email, PM ... GF có thể hô vài câu trên SB vì tần xuất có mặt của bạn mua cũng khá dày trên mạng.

Khi mà tất cả các hình thức đó đề vô hiệu rồi thì lập mục thế này cũng được.

Mình cho rằng khi ko còn cách nào khác thì dù ko muốn người bán như GF cũng có quyền lên tiếng như đây.

còn nói như bạn đây

Trích dẫn:
Vậy khi bạn giao tem trễ hạn có ai nhắc nhở bạn không? Hay tất cả cộng đồng trên diễn đàn đều tế nhị chờ đợi
hoặc là bạn ko biết gì hoặc ít lên đàn quá nên ko rõ

Đôi khi GF trễ cô ấy cũng bị nhắc, và GF đã hồi âm nhanh nhất có thể được để giải thích.

Việc chấp nhận giải thích đó tới đâu thì tùy hoàn cảnh, nhưng thái độ làm việc như vậy của GF là có trách nhiệm, và GF cũng có quyền kì vọng thái độ trách nhiệm đó từ phía các bạn tem khác.

Việc nói rằng

Trích dẫn:
Vậy khi bạn giao tem trễ hạn có ai nhắc nhở bạn không? Hay tất cả cộng đồng trên diễn đàn đều tế nhị chờ đợi .
là ko đúng ... bởi cũng rất nhìu lần mọi người sốt sắng hỏi ... chứ hoàn toàn ko có chuyện cả động đồng đều tế nhị chờ như bạn nói.

Trong số các chủ hàng thì GF là người khá khắt khe, tuy nhiên cô ấy ko lạm quyền bao giờ, chỉ hơi sốt sắng chút thôi.

còn ý kiến này

Trích dẫn:
Nếu bạn không muốn nghe ý kiến của mọi người trên DD thì nên dùng thư riêng. Còn đã vào dd thì phải lắng nghe mọi người góp ý để tốt hơn , mình nghĩ
nếu mua tem của bạn lỡ đi công tác mà quên cũng bị nặng nhẹ như thế này sao ?
GF là người biết lắng nghe... nhưng những ý kiến ko khách quan như bạn thì ko thể nghe được. Việc góp ý cũng cần phải khách quan chứ ko thể 1 chiều như vậy. Sao bạn offon85 ko tự hỏi vì sao người mua đã nhận tin nhắn của chủ hàng mà vẫn còn giữ im lặng.

Đặt địa vị bạn vào chủ hàng chắc bạn cũng khó chịu với thái độ đó chứ.

Thiết nghĩ...cho dù là bất kì lý do gì thì người mua vốn online khá nhiều ko thể ko trả lời.

Trừ khi quá bận hoặc lỗi kĩ thuật ... còn ko việc trả lời là trách nhiệm và là thái độ văn minh

Tạm kết

Chúng ta ko mong nhưng chuyện thế này xảy ra nhưng cũng nên để chủ hàng có quyền nói.

Về vụ này cũng là 1 trong những tình huống như vậy. Thiết nghĩ chủ hàng kiên nhẫn hơn 1 chút, và khách hàng cũng nên lưu tâm vấn đề này. 1 lý do chính đáng thì hoàn toàn có thể chấp nhận được ... hy vọng mối quan hệ 2 bên sẽ tốt đẹp.

gk vẫn tin tưởng vào TT & GF

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (22-07-2010), greenfield (23-07-2010), helicopter (23-07-2010), hichi (22-07-2010), kuro_shiro (22-07-2010), man_nguyen_1996 (22-07-2010), quaden@_cute (22-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 18:22
offon85's Avatar
Tem Sống

Bạn Hde
Mình muốn phân biệt "hỏi" và "nhắc nhở" , hỏi vì quyền lợi , ok. Nhưng nhắc nhở một bạn tem trên diễn đàn thì hành động thấy kỳ kỳ .Mai mốt có thông lệ nợ vài chục ngàn là nhắc nhở à ! Ta nên gửi thư riêng thêm vài vài lần nữa và hãy quan niêm người mua hàng là người bạn của mình, chắc hẳn các bạn trên dd cũng đồng tình
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn offon85 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (23-07-2010), helicopter (23-07-2010), man_nguyen_1996 (22-07-2010), quaden@_cute (22-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 18:38
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định chuyện xóm chuyện làng !

Trích dẫn:
Bạn Hde
Mình muốn phân biệt "hỏi" và "nhắc nhở" , hỏi vì quyền lợi , ok. Nhưng nhắc nhở một bạn tem trên diễn đàn thì hành động thấy kỳ kỳ .
Nếu bạn thấy hành động của GF là kì kì

vậy thử hỏi người nhận tin nhắc từ GF mà cứ giữ im lặng thì kì gấp mấy lần

còn chuyện này

Trích dẫn:
.Mai mốt có thông lệ nợ vài chục ngàn là nhắc nhở à !
em rằng bạn đã hơi nghiêm trọng hóa tình huống mất rồi

vấn đề ở đây ko phải vài chục nghìn, mà vấn đề là thái độ

trong tình huống này dù là 1 nghìn hay 1 xu hay 1 tr cũng vậy

còn ý kiến này thì mình đồng tình

Trích dẫn:
Ta nên gửi thư riêng thêm vài vài lần nữa và hãy quan niêm người mua hàng là người bạn của mình, chắc hẳn các bạn trên dd cũng đồng tình
Hy vọng bạn GF kiên nhẫn hơn chút nữa, chắc em TT gặp trục trặc gì đó, nhứ em ấy ko phải dạng bầy hầy đâu.

Mọng mọi việc sớm ổn thỏa !

Tạm biệt !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (22-07-2010), greenfield (23-07-2010)
Cũ 22-07-2010, 18:52
offon85's Avatar
Tem Sống

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
Nếu bạn thấy hành động của GF là kì kì

vậy thử hỏi người nhận tin nhắc từ GF mà cứ giữ im lặng thì kì gấp mấy lần

còn chuyện này

em rằng bạn đã hơi nghiêm trọng hóa tình huống mất rồi

vấn đề ở đây ko phải vài chục nghìn, mà vấn đề là thái độ

trong tình huống này dù là 1 nghìn hay 1 xu hay 1 tr cũng vậy

còn ý kiến này thì mình đồng tình

Hy vọng bạn GF kiên nhẫn hơn chút nữa, chắc em TT gặp trục trặc gì đó, nhứ em ấy ko phải dạng bầy hầy đâu.

Mọng mọi việc sớm ổn thỏa !

Tạm biệt !
Bạnde ơi ! mình trước hết là góp ý không để dd diễn ra tình trạng như thế này ,chúng ta tế tế nhị nhị một chút .Mình không suy nghĩ gì cả , bạn suy diễn nhiều quá
Vậy thì ta cũng nên đề nghị luôn với ban chủ nhiệm ,giao dịch tem đã không phải nộp thuế , đề nghị việc nhắc nhở đòi nợ mang vào chuyện Tin rêng . Không mang vào diễn đàn nhắc nợ thành ra lôi thôi lếch thếch
Đây là diễn đàn chuyên về tem nhé dẻ
chienbinh (23-07-2010)
Khóa Đề tài

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này