Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > PHONG TRÀO SƯU TẬP TEM > Bạn Tem cả nước

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 15-04-2010, 11:32
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định Bình Dương !

gk.15.4.2010

Lời mở đầu

Những năm gần đây hẳn nhiều người biết về cái tên Bình Dương như 1 trung tâm thu hút vốn đầu tư nước ngoài hàng đầu cả nước. Vị trí đứng đầu đã được tỉnh quy trì trong nhiều năm, giờ tuy ko phải nhất nhưng BD vẫn trong nhóm đỉnh. Bên cạnh sự sôi động của các hoạt động kinh tế hằn các hoạt động văn thể mỹ khác cũng sôi động, trong đó có tem. Tuy nhiên điều ấy ko được thể hiện trên đàn tem lắm có lẽ vì nhịp sống bận rộn khiến nhiều bạn tem Bình Dương ko có thơi gian vô, hoặc có vô nhưng cũng ko có thời gian để viết lách, mà cũng có thể vì nguyên nhân gì đó. Và nếu như ko có 1 động tác nào vào dòng chảy thầm lặng đó thì liệu chúng ta có biết nó dang chảy.

Hôm nay gk lập mục này để chúng cùng có cảm nhận tổng quát về nhân sự tem của Bình Dương - 1 tỉnh đang có tốc độ phát triển rất mạnh

đầu tiên hãy thử lướt qua 1 danh sách nhé

Name:  BD Trien lam tem.jpg
Views: 393
Size:  75.1 KB

danh sách đó trích từ 1 cuốn TCT của tỉnh Bình Dương

còn đây là vị trí tương đối của tỉnh ta trên bản đồ đất nước

Name:  LocationVietnamBinhDuong.jpg
Views: 416
Size:  13.0 KB

Bình Dương

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (15-04-2010), chienbinh (01-05-2010), manh thuong (15-04-2010), tiny (29-04-2010)
Cũ 15-04-2010, 11:40
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Mặc định 1. bác Trần Văn Điểu

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài

Và nếu bạn đọc kĩ danh sách đó thì hãy nhớ vị trí số 5 và cùng xem 1 bài viết trên TCT 101 nhé

Name:  b.Tran Van Dieu - P1090404.jpg
Views: 335
Size:  93.9 KB

Trước đây mình cũng đã có 1 bài ở tvn nói qua về bác ấy, và bạn bebu2410 của làng tem chúng ta cũng đã từng tới thăm bác ấy 1 lần

Kính lão đắc thọ - giới thiệu người làng tem đầu tiên của tỉnh Bình Dương là 1 cụ ông say tem, giống như bác Đỉnh, bác Tiến ở HP hay bác Huệ ở AG, bác Hiếu, bác Hốt ở Huế, bác Cao ở Cần Thơ vậy.....

còn bây giờ chúng ta cùng tiếp tục gặp mặt các nhà sưu tầm tem BD khác

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (15-04-2010), manh thuong (15-04-2010)
Cũ 15-04-2010, 12:14
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Mặc định 2. cô Lê Thị Sáu - PGĐ BĐ tỉnh BD - chủ tịch Hội tem tỉnh Bình Dương

Trích dẫn:

Kính lão đắc thọ - giới thiệu người làng tem đầu tiên của tỉnh Bình Dương là 1 cụ ông say tem, giống như bác Đỉnh, bác Tiến ở HP hay bác Huệ ở AG, bác Hiếu, bác Hốt ở Huế, bác Cao ở Cần Thơ vậy.....
sau khi đã được gặp nhân vật số 1 của làng tem Bình Dương - người mà chúng ta có thể gọi 1 cách gần gụi là bậc cây cao bóng cả của làng. Nơi bạn tem có thể tới chơi học hỏi như tại Huế thì tới nhà bác Hiếu, tại Cần Thơ thì tới nhà bác Cao hoặc tại HP thì tới nhà bác Đỉnh ...

chúng ta cùng làm quen tới 1 quan chức Hội tem, đó là cô Lê Thị Sáu - chủ tịch Hội tem.

Trong 32 Hội tem tỉnh, chúng ta thường thấy họ là các lãnh đạo ngành, như GĐ, PGĐ Bưu Điện. Trên phương diện quản lý và cơ cấu hiện tại thì điều đó cũng dễ hiểu, có người nghĩ họ tham gia như vậy đơn giản chỉ như 1 cương vị lãnh đạo cần có 1 trong hệ thống tổ chức hơn là 1 niềm say mê thực sự. Tuy nhiên điều ấy ko phải bao giờ cũng đúng, chúng ta đã từng nghe tới chủ tịch Võ Minh Lượng, chủ tịch Trần Thị Thủy (Hội tem Bắc Ninh) và khá nhiều ví dụ khác cho thấy. Ngoài đảm đương chứ vụ chủ tịch như 1 yêu cầu của công tác quản lý, họ còn là những nhà sưu tầm và thực sự có tham gia phong trào.

để có thể cảm nhận điều ấy chúng ta cùng coi lại

Name:  co Sa'u du TL !.jpg
Views: 317
Size:  19.1 KB

như đã nói trên kia

Trích dẫn:

đó là cô Sáu với tư cách 1 tác giả dự TL, còn đây với tư cách nhà tổ chức

Name:  co Sa'u trao giai ! P1090168 - Binh Duong.jpg
Views: 578
Size:  57.8 KB

và với những cống hiến cho phong trào, nhà tổ chức được nhà tổ chức cấp cao hơn trao thưởng

Name:  co Sa'ut rao giai.jpg
Views: 351
Size:  15.9 KB

Chủ tịch Hội Tem Việt Nam - ngài thứ trưởng Hoàng Thọ Thái Trần trao bằng khen cho cô Lê Thị Sáu - chủ tịch Hội tem Bình Dương - PGC BĐ tỉnh BD

Ngoài các công việc bận rộn điều hành BĐ của 1 tỉnh có hoạt động kinh tế sôi động nhất nhì cả nước, cô Sáu đã tích cực trong hoạt động phong trào, hoạt động TL và ... cả tham gia viết bài trên TCT

Name:  co Sa'u Bình Dương ! DSC00692.jpg
Views: 338
Size:  95.0 KB

Có thể cô Sáu ko có 1 sự đam mê tem mãnh liệt như những người sưu tầm chúng ta đây, nhưng với những gì cô thể hiện hẳn chúng ta cũng cảm nhận được sự nhiệt tình mà con người ấy đã dành cho phong trào. Và ở 1 địa phương mà phong trào được sự hỗ trợ của những người như vậy hẳn người chơi tem có thể đặt niềm tin.

Không biết giờ cô Sáu còn làm quản lý BĐ tỉnh và Hội tem tỉnh ko, nhưng những gì đã cống hiến cho phong trào tem BD thì đã được ghi nhận, và hy vọng nếu còn tham gia công tác này hy vọng cô sẽ còn có nhiều hỗ trợ hơn nữa cho phong trào tem nơi đây.

Chúc mừng Bình Dương có 1 lãnh đạo Hội nhiệt tình

chie (15-04-2010), chienbinh (01-05-2010), manh thuong (15-04-2010), tugiaban (15-04-2010)
Cũ 15-04-2010, 12:33
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Talking 3. 9x - Bùi Thế Lữ :D

Sẽ là 1 thiếu sót vô cùng lớn, và ko thể chấp nhận được, nếu hồ sơ nhân sự làng tem 1 tỉnh chỉ dừng lại ở đó.

- 1 nhà sưu tầm có thâm niêm và say mê như bác Tư Điểu là 1 điều trân trọng ko phải tỉnh nào cũng có
- 1 lãnh đạo Hội tâm huyết và nhiệt tình với phong trào cũng là 1 điềm đáng đáng quý mà đâu phải nơi nào cũng có

Tuy nhiên tất cả sẽ trở nên vô nghĩa nếu ko nhìn thấy những người chơi tem trẻ, thực sự đang cống hiến cho phong trào.

Nhưng nhân vật mà mình sắp nói tới đây thì cả thế giới tem đã nhìn thấy rùi, đó chính là 1 bạn 9x làng tem mà gk đã nhắc tới ở trên. Vì ai cũng bít bạn í rùi nên thui ko cần ảnh nữa ...

Những tấm hình như:

- bé bự dự sinh hoạt tem
- bé bự tham gia chợ tem
- bé bự cùng tham gia khuân vác khung tem làm tl
- bé bự dự tl
- bé bự giao lưu tem liên tỉnh (Đồng nai 2008)
- bé bự dự đường lên đỉnh olimpia (2008)
- bé bự thi cờ vua...

những thứ ấy đã có, và chi tiết tới từng chân tơ kẽ tóc...nên thui ko cần thống kê các bằng chứng nữa ...

gk quảng cáo nhìu quá, vậy bé bự đâu, bé bự là ai....xin thưa ... pé pự đây ... hây hây ...

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi bebu2410 Xem Bài
Đề nghị bạn hat_de đóng tiền phí Hội đầy đủ. Mỗi tháng là 3 bộ tem 3 chuyên đề giành cho Hội trưởng Voi, hội phó Bugi và cố vấn Hà TB
1. Nick VS: bebu2410
2. Tên đầy đủ : Bùi Thế Lữ
3. Địa chỉ liên lạc : 666/64/37 Đường 3/2-P14-Q10-TPHCM.
4. Nick chat , email : anhchang_codon2410@yahoo.com
5. Số điện thoại : 0978515053
6. Chủ đề sưu tập : cờ vua , tây du kí , hoạt hình
7. Ngày ra đời : 24-10-1990
8. Trường : ĐH Y dược TPHCM
hiện bebu2410 đang tham gia phong trào tem tại SG - nơi em ấy học, nhưng người con gốc Thái Bình, sống ở Bình Phước và tham gia sinh hoạt tem tại BD này quả là 1 nhân vật tem ko thể ko nhắc tới mỗi khi nói tới Bình Dương.

Hy vọng bebu có những hoạt động tem tích cực tại Tp. HCM và sau này bằng kinh nghiệm đó lượm được, cùng sự nhiệt tình vốn có sẽ giúp phong trào tem quê nhà cùng phát triển.

bự ... 3 người ... ko xuể

bebu2410 (15-04-2010), manh thuong (15-04-2010), tiny (29-04-2010), tugiaban (16-04-2010)
Cũ 15-04-2010, 12:42
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Mặc định 4. b.Lamngoc - Lâm Thị Thanh Hòa

hi hi ... sáng nay có được 1 phần cảm hứng để tất tả lập mục này là vì thấy có thêm 1 nhân vật mới của làng tem Bình Dương xuất hiện

bạn số 4: lamngoc

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi lamngoc Xem Bài
Em đăng ký một shop mang tên Lamngoc.
Name: Lâm Thị Thanh Hòa.
DT 747,Thuận An, Lái Thiêu, Bình Dương.
email: thaibinhduong_xanh@yahoo.com
YM! thaibinhduong_xanh10
Số di động: 01664436833
STK Đông Á: 0102801113 Chủ tài khoản:Lâm Thị Thanh Hòa
STK Vietcombank: 0231000341804 Chủ tài khoản: Phạm Thị Việt Hoài
Vừa thấy thông tin trên trong mục chủ sạp

Hy vọng ngày lại ngày trôi qua các bạn tem Bình Dương cứ hiện ra ... 10-15 năm nữa bức tranh toàn cảnh nhân sự tem BD sẽ dần rõ nét

Hẹn gặp lại Bình Dương

3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
lamngoc (15-04-2010), manh thuong (16-04-2010), tugiaban (16-04-2010)
Cũ 15-04-2010, 13:02
tugiaban's Avatar
tugiaban tugiaban vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 4,054
Đã được cảm ơn 2,352 lần trong 726 Bài

Mình gặp Bác Sáu này rất nhiều lần ở các triển lãm. Nay anh Dẻ giới thiệu mới biết
hat_de (15-04-2010)
Cũ 15-04-2010, 17:54
bebu2410's Avatar
bebu2410 bebu2410 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 365
Đã được cảm ơn 714 lần trong 184 Bài

Cám ơn anh Dẻ đã nói quá về em . Sự thật là em tiếp xúc với ông Tư ko chỉ 1 lần đâu. Ông là người thầy tem đầu tiên của em đó. Hàng ngày thứ 2 đến thứ 5 từ 8h-10h30, ông thường ra quầy tem chơi của CLB tem Bình Dương ở khu vực chợ Thủ Dầu Một để ... làm gì em cũng biết -đa số là phục vụ người mới chơi tem .Những lúc về sớm hay được nghỉ học em thường hay ra đó nghe ông kể chuyện tem . Có 1 lần ông còn dắt em đi xe buýt xuống chỗ chị Tám nữa (lần đầu tiên đi xa nghe về tem, chịu chơi lắm à ).Nói chung là em đã học được rất nhiều.Riêng cái bộ " Việt Nam đất nước con người " lần nào ông cũng nói . Chắc tại người già thường hay như vậy
Mấy lần về BD cũng có lúc em ghé CLB, có lúc ghé nhà nữa mà chưa lần nào gặp . Kể cũng hơi tiếc .
Còn con nhỏ lamngoc , nó nhát thấy mồ. Em bảo để em bán tem giùm cho . Mà sợ bị lấy nên ...
Tài khoản VCB : 0511003777399
Tài khoản BIDV: 65010001638466
Bé bự : Bùi Thể Lữ - Bác sĩ bệnh viện đa khoa Mỹ Phước.
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn bebu2410 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (15-04-2010), manh thuong (16-04-2010)
Cũ 15-04-2010, 22:18
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Talking đôi điều tâm sự :D !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tugiaban Xem Bài
Mình gặp Bác Sáu này rất nhiều lần ở các triển lãm. Nay anh Dẻ giới thiệu mới biết
bác TGB nói vìa cô 6 phải ko. thực ra gk cũng chưa làm được chi nhìu cả, ngoài những người mình trực tiếp tiếp cận được và giới thiệu thì các nhân vật làng tem khác đều qua các kênh tem khác như báo mạng, báo in, các lời kể ...Khi dữ liệu được tập trung 1 cách tương đối có hệ thống sẽ giúp chúng ta có cái nhìn tổng thể hơn thui.

Nếu bác chịu khó đọc tct chắc cũng biết các nhà sưu tập đó đây thui. Tiếc là chỉ 1 phần nhỏ người làng tem vn coi tc nên nhiều thông tin trong tc ko phục vụ làng tem rộng rãi được.

Những tổng kết như trên vô tình đưa tct tới làng tem 1 cách hiệu quả hơn.

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi bebu2410 Xem Bài
Cám ơn anh Dẻ đã nói quá về em .

hi hi ... anh thấy sao nói vậy thui...những gạch đầu dòng về iem trên kia là những gì anh được trải nghiệm mà, em khim tốn quá, có gì hay cứ phát huy

Sự thật là em tiếp xúc với ông Tư ko chỉ 1 lần đâu.

hôm nay anh mới biết chuyện này đấy, lần trước trên đàn em mới kể vắn nên chuyện chưa hết đúng ko

Ông là người thầy tem đầu tiên của em đó. Hàng ngày thứ 2 đến thứ 5 từ 8h-10h30, ông thường ra quầy tem chơi của CLB tem Bình Dương ở khu vực chợ Thủ Dầu Một để ... làm gì em cũng biết -đa số là phục vụ người mới chơi tem .Những lúc về sớm hay được nghỉ học em thường hay ra đó nghe ông kể chuyện tem .

thật tuyệt vời, giá như phong trào tem các tỉnh khác cũng có được các cụ truyền ngọn lửa tem như vậy thì tuyệt

Có 1 lần ông còn dắt em đi xe buýt xuống chỗ chị Tám nữa (lần đầu tiên đi xa nghe về tem, chịu chơi lắm à ).Nói chung là em đã học được rất nhiều.Riêng cái bộ " Việt Nam đất nước con người " lần nào ông cũng nói . Chắc tại người già thường hay như vậy

hà hà ... họ cũng vì lòng nhiệt tình với giới trẻ nên làm vậy thui ... cũng như anh nì, chưa già mà còn nói nhìu hơn thía

Mấy lần về BD cũng có lúc em ghé CLB, có lúc ghé nhà nữa mà chưa lần nào gặp . Kể cũng hơi tiếc .

khi nào có dịp vìa quê nhà, iem kiếm ít món tem trên Sài Thành đưa vìa chơi, có chút tem lẻ tặng cụ làm quà cũng được, có thể cụ ko cần nó cho bộ sưu tầm của mình nhưng cụ sẽ dùng nó để truyền lửa cho các mầm tem khác, như bác Huệ hay các cụ tem nơi khác vẫn làm ấy

em có nghĩ vậy hông

Còn con nhỏ lamngoc , nó nhát thấy mồ. Em bảo để em bán tem giùm cho . Mà sợ bị lấy nên ...

ha ha ... bạn lamngoc có đức tính ... cẩn thận của ngừi chơi tem đoá...chưa dám tin đàn anh pé pự... hoặc ko phải thế, mà chẳng qua là pé chưa muốn làm fiền ông anh thui, lamngoc muốn tự lực cánh sinh cũng tốt, để em í tập bán, tập mua
Hy vọng các bạn tem Bình Dương khác cũng cời mở ko kém bé bự

Hẹn lại gặp

3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
lamngoc (29-04-2010), manh thuong (16-04-2010), tugiaban (16-04-2010)
Cũ 29-04-2010, 15:28
lamngoc's Avatar
lamngoc lamngoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 200
Đã được cảm ơn 19 lần trong 6 Bài

ông Lữ kia, dám bêu xấu tui như thế đấy hả ? Tại tui mới biết về diễn đàn ( mù tịt về ông) nên mới không đưa tem cho ông đấy chứ. Giờ thì tui biết ông rồi, mà tui tìm miết vẫn không biết CLB tem ở khu vực chợ Thủ Dầu Một nó ở đâu hết, ông chỉ giùm tui với...........!
Số di động: 01664436833
STK Đông Á: 0102801113 Chủ tài khoản:Lâm Thị Thanh Hòa
STK Vietcombank: 0231000341804 Chủ tài khoản: Phạm Thị Việt Hoài
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn lamngoc vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (01-05-2010), tiny (29-04-2010)
Cũ 29-04-2010, 21:43
bebu2410's Avatar
bebu2410 bebu2410 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 365
Đã được cảm ơn 714 lần trong 184 Bài

Kém cỏi quá. Ra khu vực chợ cá(chợ TDM khu vực bán cá), kế bên bưu điện Phú Cường , ngay Bạch Đằng . Chỗ đó chỉ có 1 quầy nho nhỏ thôi...
Bí quá thì hỏi bưu điện Phú Cường ---> quầy phục vụ tem chơi. Người ta sẽ chỉ qua chỗ kế bên cần tìm. Hehe
Tài khoản VCB : 0511003777399
Tài khoản BIDV: 65010001638466
Bé bự : Bùi Thể Lữ - Bác sĩ bệnh viện đa khoa Mỹ Phước.
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn bebu2410 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (01-05-2010), hat_de (01-05-2010), lamngoc (02-05-2010)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này