Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > QUẢN LÝ & ĐIỀU HÀNH DIỄN ĐÀN VIET STAMP > Góp ý - Thắc mắc

Góp ý - Thắc mắc Chúng tôi luôn mong nhận được mọi ý kiến đóng góp từ Bạn.

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 19-08-2009, 14:55
Relax Relax vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 51
Đã được cảm ơn 209 lần trong 55 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
khà khà ... bác nì cũng rành luật nhỉ ... vừa vít xogn bài trên thì thấy ý kiến của bác ... giờ dù có khóa hay phục hồi thì bác HV cũng bị tiếng rồi, và cũng tự ái rồi
Cậu này chỉ được cái nỏ mồm, theo cậu thì bác HV bị tiếng gì?
Đúng là chuyên gia đổ dầu vào lửa!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Relax vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (19-08-2009), Angkor (19-08-2009), caifincafe (19-08-2009), hat_de (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009), Poetry (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 15:13
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Relax Xem Bài
Đúng là chuyên gia đổ dầu vào lửa!
cái công nhận
nhưng lý do là gì
để cho nó cháy hết đi, để đi tới tận cùng vấn đề, để ko còn những chất bắt cháy nữa, VS nhiều lần để chất cháy còn ... sẽ quanh năm đi dập lửa thôi

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Relax Xem Bài
Cậu này chỉ được cái nỏ mồm, theo cậu thì bác HV bị tiếng gì?
đọc kĩ phát biểu của Ốc và hvq thì rõ bác à !

nếu ko rõ thì tôi xin nhắc lại

qua sự việc vừa rồi có người bị coi là vô lễ, xấc xược có người bị coi là đầu đọc trẻ con

tuyên bố chấm dứt bình luận về vụ này

nếu ai cần hỏi đáp gì tôi thì làm ở đâu cũng được tránh mục này lạc đề

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 15:20
Đinh Đức Tâm's Avatar
Đinh Đức Tâm Đinh Đức Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,627
Đã được cảm ơn 10,475 lần trong 2,221 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Nguoitimduong Xem Bài

@ Ecophila: Em không thấy hầu như tất cả các topic của ĐTNB đang được CLOSED lại à? Hiện tại, vì những trục trặc trong những đợt trao đổi tem vừa qua nên hiện thời những mục đang tiến hành tạm thời ngừng lại, nếu em muốn trao đổi, hỏi thăm chuot_tem thì còn rất nhiều phương tiện khác như YM, pm, điện thoại...?
àh ra thế, vì em thấy chị chuột tem hay "quên", mà nhắn tin hay gọi điện sợ chị "quên", và chị chuột tem cũng ghi lên đàn, nên em cũng ghi lên đàn để cho chị chuột tem khỏi "quên" thôi.
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Đinh Đức Tâm vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Cũ 19-08-2009, 17:09
THE GUEST THE GUEST vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 576
Đã được cảm ơn 8,627 lần trong 1,320 Bài

Ui VS ơi, chủ nhật nầy là mâm cơm cúng Tổ Nghề Tem đi. Lúc nầy nó làm sao đâu. Gần 11-9 rồi phải không ?
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn THE GUEST vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 17:26
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Dạo này lắm bài lạc đề quá ko biết các điều hành viên đi đâu cả !

Cũ 19-08-2009, 17:31
Nguoitimduong's Avatar
Nguoitimduong Nguoitimduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Phó Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 7,631
Đã được cảm ơn 10,134 lần trong 1,846 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
Dạo này lắm bài lạc đề quá ko biết các điều hành viên đi đâu cả !
Mọi người nên tự điều hành bản thân thì tốt hơn hết Dẻ à.
Nếu ai cũng biết chín bỏ làm mười thì hay quá.

[*]E-mail : trson02@yahoo.com[*]Tài khoản ATM VCB : 025.1001.7878.50
[*]Chủ đề sưu tập : Olympic chính quốc, hoa lan, Việt Nam trên tem thế giới.
[*]Tìm kiếm thêm : hoa sen, họa Van Gogh[/LIST]
* Website: http://ischemiamd.com
Địa chỉ: 10.06A Hùng Vương plaza, 126 Hồng Bàng, P12, Q5, TpHCM
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Nguoitimduong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (19-08-2009), hat_de (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 17:40
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Mọi người nên tự điều hành bản thân thì tốt hơn hết Dẻ à.
nếu ai cũng thế thì tốt rồi,
nhưng khi có người ko thế người ta mới cần tìm tới nhà trức trách
nhà trức trách thường viện lý do bận ko quán xuyến hết trong khi đó lại rảnh để làm những chuyện ngày càng rối chẳng bít còn tin ai nữa

Tất cả những bài viết ko liên quan tới mắc trong này dù là của BQT, của điều hành viên hay của thành viên nếu vẫn tồn tại đã chứng minh rằng việc thi hành luật chỉ là quy ước ngầm.

Trích dẫn:

Nếu ai cũng biết chín bỏ làm mười thì hay quá.
việc 9 bỏ làm 10 nên có cả trong quan hệ thành viên và tổ chức thì hơn.

Cũ 19-08-2009, 17:45
caifincafe's Avatar
caifincafe caifincafe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 1,152
Đã được cảm ơn 4,250 lần trong 709 Bài

Các nhà chức trách họ hưởng lương để quán xuyến mọi công việc, và đó là công việc chính của họ. CÒn ở đây, BCN còn có công việc riêng và nhiều mối lo toan khác nữa chứ anh Dẻ.

Love's the funeral of hearts...
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn caifincafe vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 18:04
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi caifincafe Xem Bài
Các nhà chức trách họ hưởng lương để quán xuyến mọi công việc, và đó là công việc chính của họ. CÒn ở đây, BCN còn có công việc riêng và nhiều mối lo toan khác nữa chứ anh Dẻ.
Cái lập luận kia có từ trong mục "Bài của em đâu" khi Dẻ hỏi về vấn đề xoá, bài đó Dẻ vẫn chưa hồi âm cho dù ý kiến trong đó nhiều, nhưng ko có ý kiến nào trả lời câu hỏi cả

trở lại lập luận kia

Các điều hành viên trong VS được coi như nhà trức trách trong này, ko ai đòi hỏi họ phải tốn thì giờ ngồi viết bài, cái thành viên cần ở họ là việc duy trì 1 môi trường tốt. Bận quá thì thôi ko làm nữa ko sao cả, còn nếu dành thời gian quý báu để làm những việc ko cần thì hơi thừa... và có khi đó chính là lý do họ ko còn thời gian thực hiện nhiệm vụ của mình.

Vấn đề xoá như gk đã từng nói nhiều lần.

1. VS có luật bài vi phạm thì xoá ko cần nêu lý do
ok, ai cũng chấp nhận điều này khi nào VS
nhưng khi có bài xoá liệu 100 % lý do đều đúng hay sao, ko có lần nào người điều hành vô tình lạm quyền à.

GK nói vô tình lạm quyền, để phân biệt với trường hợp vì lý do cá nhân làm gì đó quá đà.

Ko ai đúng 100 %, ở đời cũng vậy, các cơ quan nhà nước cũng thế, có thể khẳng đinh trong 100 % trường hợp xoá có những trường hợp là ko hợp pháp.

Tạm gác chuyện hợp pháp hay ko hợp pháp lại, trở lại vấn đề xoá. Sau khi xoá ko cần lý do. Người bị xoá có thể hoi lại, và nếu đúng nhà trức trách nói bạn vi phạm xyz nên chúng tôi buộc phải xoá.

Còn nếu ko thì phải khôi phục và xin lỗi.

Trong trường hợp khó phân định thì nên cân nhắc. Còn ko thì 1 câu nói chẳng mất thời gian mấy, trước khi ấn nút xoá hỏi thân chủ 1 câu, sẽ tránh những rắc rối sau này tốn thời gian của họ, của BQT và của diễn đàn.

Lấy ví dụ cụ thể của bác HVQ, rõ ràng là việc xoá là ko cần thiết, đôi khi chúng ta sợ cái gì đó quá nên xoá đại đi cho nó xong. Nhưng nếu để thì sao ... cùng lắm là vài người rảnh rang như tôi chẳng hạn vào bình vài câu ... rùi mục đó cũng trôi. Chẳng trẻ em nào bị đầu độc, tuy nhiên để giảm yếu tố tiêu cực của bài viết thân chủ nên có vài câu trước khi up hình.

Việc xoá ko phải lần đầu, và rắc rối kiểu này ko phải lần đầu, VS chưa lần nào thực sự nhìn nhận vấn đề 1 cách thấu tình đạt lý. Chuyện đã từng lại đang xảy ra ... sau này có người mới chắc lại thế này thôi.

Nếu thực sự ko thích bài đó BQT có thể nói qua với bác ấy, để việc xoá néu có cũng ko nảy sinh thắc mắc. Nếu ko xoá thì điều chỉnh sao cho nó ổn ổn. Còn nếu để thì cùng lắm cũng chỉ bình loạn rồi thôi, ko hại ai cả.

Ngoài những trường hợp rõ ràng xoá ko nói làm gì, những trường hợp nhạy cảm thì ko nên vin vội vào 1 số quy tắc quy định hay cảm tính mà hành động. Có thể mất thời gian hơn nhưng sẽ khiến người khác phục hơn.

Việc cụ thể vừa xảy ra ko ai muốn nhưng dù nói ra hay ko nói ra thì những người liên quan đều bị mang tiếng rồi. Chẳng bít ai có lý hơn ai nhưng nên tránh những trường hợp thế này trong tương lai.

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 18:16
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Tạm hết 1 vấn đề tiện nói luôn về khái niệm gọi là lạc đề.
Chữ này rất rõ ràng, các bài viết hay đoạn viết trong 1 bài có đề cập tới những vấn đề ko liên quan tới đầu đề đều coi là lạc đề và ko xoá thì người ta có cảm giá ko công bằng.

Đành rẳng đôi khi câu chuyện miên man lạc sang vấn đề khác và người sau phải vào trả lời, cho dù cố lái trở lại vấn đề nhưng bài viết cũng chệch hướng rồi. Thành viên hỏi sao xoá, 1 ông vôi hỏi sao khoá, mà khoá cái mục khác, rồi người kia lại phải trả lời... tất nhiên là cũng ko phiền phức mấy nhưng ko nghiêm thì sau này người khác lại cứ mắc vào.

Có thể nói vấn đề của bạn nằm ngoài phạm vi đề tài xin phép đựơc bỏ qua, nếu xông xênh thì làm hẳn 1 mục dứt điểm cho tâm phục khẩu phục luôn.

tiện nói về XOÁ & KHOÁ nói nốt sang việc EDIT, dẫu dằng nó ko thuộc đề tài này, BQT có thể xoá nếu quy vào lạc đề, gk ko ý kiến gì cả.

Việc Edit đôi khi là cần, xong nhà trức tránh ko tính tới tác dụng phụ của nó, nhiều khi đọc 1 bài mà thấy người xửa ko phải thân chủ ... người đọc chẳng biết là sửa lỗi mo-rát hay là "nắn chính cái gì" ... hậu quả là nhân chủ thì chau mày, người xem thì lắc đầu ... ai da lại bị toàn soạn cạo rồi đây ... vậy nên bài nào sửa phải có lý do.

XOÁ ko cần lý do thì ok rồi, luật đã ban hành
nhưng EDIT thì ko thấy quyền mĩên nêu lý do cho nàh trức trách, vậy nên cố gắng ghi lí do... ví dụ... căn ảnh vào giữa .. chỉnh chính tả ... việc sử ngôn từ nhạy cảm luật đã cho phép thì ko bàn nữa ... xong việc tăng phông, tô màu, gạch chân ... đôi khi tạo hiệu quả khác cho bài viết đó, đôi khi thân chủ ko thích vì nó tạo ra những hiệu ko tốt với họ thì sao.

Vấn đề XÁO, COLES, hay EĐIT ... ở đàn nào cũng có, đó là việc cần xong việc dĩên ra 1 cách ôn hoà hay ko, có thấu tình đạt lý và được sự thông cảm của thành viên hay tổ chức hay ko phụ thuộc rất lớn vào cách điều hành.

Ko ai trong chúng ta thích cãi cọ, vừa tốn thì giờ, vừa tạo hình ảnh xấu... tôi cũng chỉ mong rằng việc xoá , khoá, chỉnh sửa đem lại sự trong lành chứ ko phải mang thêm rắc rối.

Việc ca thán cũng tuỳ từng chỗ trong mục ý kiến ko có chỗ cho sự ca thán bâng quơ.

Nghe ko đọc ko, suy nghĩ thế nào thì tuỳ, còn khi viết ra những điều rườm rà trên người viết ko muốn gây hấn với cá nhân hay tổ chức nào cả.

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này