Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > QUẢN LÝ & ĐIỀU HÀNH DIỄN ĐÀN VIET STAMP > Góp ý - Thắc mắc

Góp ý - Thắc mắc Chúng tôi luôn mong nhận được mọi ý kiến đóng góp từ Bạn.

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 19-08-2009, 13:16
hoavienquanbl's Avatar
hoavienquanbl hoavienquanbl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 3,881
Đã được cảm ơn 3,887 lần trong 879 Bài

hÌNH NÀY BÁO TUỔI TRẺ CƯỜI ĐANG CẢ THẾ GIỚI ĐỀU BIẾT CHỨ CÓ PHẢI TUI TỰ BỊA RA ĐÂU,ĐÂU PHẢI THIẾU HIỂU BIẾT RỒI TỰ XÓA CÁI NÀY ĐỐI VỚI NGƯỜI LỚN THẬT VÔ LỄName:  Picture 038.jpg
Views: 271
Size:  157.9 KB

Name:  Picture 039.jpg
Views: 237
Size:  109.0 KB
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hoavienquanbl vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009), zodiac (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 13:25
Ốc_hp's Avatar
Ốc_hp Ốc_hp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 2,479
Đã được cảm ơn 4,786 lần trong 1,291 Bài

Có những bài, những hình ảnh báo khác đăng nhưng diễn đàn Viet Stamp không đăng chú ạ. Nếu nói như ý của chú, cả thế giới đều biết thì diễn đàn VS cũng phải đăng cả những tin giật gân của các ngôi sao, chuyện ảnh nóng ảnh lạnh này nọ của họ hay là chuyện giáo dục giới tính cho thanh thiếu niên sao chú? Bài của chú bị xoá, chú có thắc mắc và ĐHV đã vào trả lời, sao lại nói vô lễ được ạ? Bài hôm qua của chú chỉ có 1 hình trên thôi chú ạ, không có hình bên dưới về Chí Phẻo - Thị Nở.
Hãy cho niềm yêu thương....
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Ốc_hp vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (19-08-2009), caifincafe (19-08-2009), hat_de (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009), Poetry (19-08-2009), zodiac (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 13:58
hoavienquanbl's Avatar

Cái đó theo yêu cầu bác Khải nên tôi gởi thêm 1 hình nữa,đáng lý các bạn muốn xóa nên cho tôi biết,các bạn có cho biết đâu tôi hỏi các bạn mới trả lơi. ý của tôi đưa hình đó vào trong mục LANG THANG LUOM LẶT tiểu mục TRIẾT LÝ CUỘC SỐNG Để chúng ta thấy rằng xã hội ngày nay có một số phần tử trí thức lại đi làm chuyện như vây.Câu chuyện và hình ảnh này có thật đã xãy ra báo chí có đang tin nhà nước đã xữ lý,tôi đăng hình đó lên để có ai chưa đọc bài báo đó chưa thấy sự việc cụ thể nên suy nghỉ lại mình, cho nên tôi có nói hãy xem và cho ý kiến,thế thì sao lại xóa mà khg có chút ý kiến như vậy có phải là vô lể khg,tôi là người lớn khg bao giờ làm sai trái sai qui định của dd VS,mọi việc tôi làm tôi ý kiến tôi tranh luận đều có mục đích góp phần cho dd ngày phát triển hơn,trước đây cũng có người hô down xuống đi bác hoavien tuổi nhỏ chỉ đáng bằng con tôi mà phát biểu như thế thật chịu hết nổi,tuổi đã nhỏ học còn kém thua xa con tôi mà xấc
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hoavienquanbl vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009), zodiac (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 14:08
Ốc_hp's Avatar
Ốc_hp Ốc_hp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 2,479
Đã được cảm ơn 4,786 lần trong 1,291 Bài

Diễn đàn có thể xoá những bài thấy không phù hợp mà không phải báo trước chú ạ, điều này có ghi trong qui định khi chú đăng ký nick. Nếu không, số lượng bài nhiều mà phải đi báo với từng nick thì không có điều kiện. Không gian mỗi báo mỗi khác, phạm vi đăng bài mỗi báo cũng mỗi khác. Bài của chú khi post trên Triết lý cuộc sống có tiêu đề là "Trao đổi không nào", trong bài chỉ có hình và câu "mời xem xin ý kiến " chứ không hề nói đến vụ việc nào cả. Hình ảnh đó, như cháu đã nói, là dễ gây hiểu lầm, nhất là cho các em nhỏ tuổi tham gia diễn đàn.
Chú hỏi và cháu đã trả lời, không hề có ý vô lễ. Mong chú bình tĩnh .
Hãy cho niềm yêu thương....
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Ốc_hp vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 14:15
Đinh Đức Tâm's Avatar
Đinh Đức Tâm Đinh Đức Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,627
Đã được cảm ơn 10,475 lần trong 2,221 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Ốc_hp Xem Bài
@ eco: chị thấy là trong topic đó của Chuột, em cũng đã lên tiếng giải trình, mấy bài là khác, chứ có phải là mình Chuột mở mình Chuột nói đâu em? Có lẽ là lần đầu gánh vác trách nhiệm quá lớn nên trong cách làm cũng có thiếu sót, thời gian này có lẽ Chuột cần thời gian nghỉ ngơi, thư giãn và suy xét lại cả quá trình của ĐTNB. Em cũng nên thông cảm cho Chuột, bình tĩnh em ạ. Còn chuyện em thắc mắc trên ChatBox, là do em nói nick eco bị khoá, chỉ là khoá topic thôi chứ không có việc nick em bị khoá đâu.
@ dẻ: bạn đừng lôi tầm vĩ mô nhà nước vào đây, sai lạc vấn đề đi, chuyện chưa có bạn bình loạn thì bản thân nó cũng đủ phức tạp lắm rồi. Chuyện bài của chú hoavienquanbl bị xoá là do hình ảnh đi kèm không phù hợp, sao lại nói chú ấy mang tiếng post hình nhậy cảm?
em đã nói ở trên là: hôm nay em muốn vào lại cái topic mà chị chuột tem đã lập, để hỏi lại lần cuối về chuyện tem tủng của em và chị chuột tem, nhưng vào thì đề tài bị "CLOSED". vậy sao em hỏi han được đây? rất nhiều lần, chưa giải quyết chuyện gì cho xong cũng "CLOSED" thì giải quyết được gì cơ chứ. tại sao ko để mở mà lại phải đóng???????
Không biết chủ nhân của cái topic đóng hay là VS đóng, nhưng đó không phải là cách thân thiện, khi chưa giải quyết xong vấn đề, nếu giải quyết xong vấn đề thì xóa luôn cũng được chứ đừng nói "CLOSED", cho nhẹ diễn đàn.
Qua đây em cần biết ý kiến của chị chuột tem thế nào?
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Đinh Đức Tâm vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 14:48
Nguoitimduong's Avatar
Nguoitimduong Nguoitimduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Phó Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 7,631
Đã được cảm ơn 10,134 lần trong 1,846 Bài

BCN CLB Viet Stamp có ý kiến như sau:

@ Bác HoavienquanBL: chuyện xóa bài đã nằm rõ trong nội quy, các thành viên khi tham gia đăng ký đều CHẤP NHẬN trước khi đăng ký thành viên. Như ĐHV Quỳnh Trang đã thưa với bác, mọi việc đều làm theo nguyên tắc, không phân biệt ai cả. Xét thấy bài của bác không phù hợp với một số thành viên nhỏ tuổi trong diễn đàn nên ĐHV mới quyết định xóa đi. Đó là một hoạt động bình thường trong mọi diễn đàn.

@ Ecophila: Em không thấy hầu như tất cả các topic của ĐTNB đang được CLOSED lại à? Hiện tại, vì những trục trặc trong những đợt trao đổi tem vừa qua nên hiện thời những mục đang tiến hành tạm thời ngừng lại, nếu em muốn trao đổi, hỏi thăm chuot_tem thì còn rất nhiều phương tiện khác như YM, pm, điện thoại...?

@ Mọi người: BCN CLB Viet Stamp luôn mong muốn mọi người tham gia với một tinh thần ôn hòa, tình nghĩa, tất cả là bạn bè, anh em trong một nhà để cùng vươn tới cái hay, cái đẹp của thú sưu tầm tem. Mong mọi người cùng quán triệt và ủng hộ!

[*]E-mail : trson02@yahoo.com[*]Tài khoản ATM VCB : 025.1001.7878.50
[*]Chủ đề sưu tập : Olympic chính quốc, hoa lan, Việt Nam trên tem thế giới.
[*]Tìm kiếm thêm : hoa sen, họa Van Gogh[/LIST]
* Website: http://ischemiamd.com
Địa chỉ: 10.06A Hùng Vương plaza, 126 Hồng Bàng, P12, Q5, TpHCM
8 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Nguoitimduong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (19-08-2009), Angkor (19-08-2009), Ốc_hp (19-08-2009), caifincafe (19-08-2009), dammanh (20-08-2009), hat_de (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009), Poetry (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 14:50
hoavienquanbl's Avatar

như vậy tôi xin hỏi bạn Ốc, bạn đã chơi tem chắc bạn đã thấy tem họa nuy rồi, có những cái còn ghê nữa kia thế sao mình chấp nhận cho là đẹp cho là hay, giới trẻ ngày nay khôn hơn trước tuổi bạn đừng lo. Chỉ những người như bọn tui có mắt khg tròng thôi.Bây giờ cô có quyền xóa hay khg xóa tự cô . Chào cô
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hoavienquanbl vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 15:42
Relax Relax vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 51
Đã được cảm ơn 209 lần trong 55 Bài

Tui có ý kiến là báo TTC nên để mục này trong khu vực "cấm trẻ em dưới 18 tuổi". Con tui mà xem thì không biết đầu óc non nớt của nó nghĩ sao về thầy cô. Chuyện này dù sao cũng là thiểu số mà thôi. Tụi nhỏ coi khéo hại người chứ bổ ích gì.
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Relax vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (19-08-2009), Angkor (19-08-2009), hat_de (19-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009), Poetry (19-08-2009), zodiac (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 15:43
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

bác Hoavien ơi luật có luật cứng và luật mềm

luật cứng là những điều có thể định nghĩa. luật mềm là những điểm nhạy cảm để nhà trức trách có những tuỳ biến thích hợp. bác nói rất có lý nhưng nhà trức trách thì sẽ có cách để vặn lại

xét trên tinh thần khách quan nhất có thể tui xin có ý kiến:

về tấm hình mà báo đăng, tờ báo được xuất bản có phép, và mọi lứa tuổi đọc, nó đúng luật VN, người thông minh nhất cái diễn đàn này cũng chỉ có thể đưa ra 1 lý do xếp vào hàng nguỵ biện mà thôi

lý do:

nếu 1 bộ fim cấm trẻ dưới 18 chiếu đúng luật thì việc chiếu cho trẻ dưới 18 là phạm luật

bài báo trên ko thuộc trường hợp đã nêu vì thế VS có to bằng trời cũng phải tuân thủ luật pháp VN

ôgn VS ko có quyền gì ban hành hay tiến hành 1 luật riêng vi pham điều nói trên trừ khi bộ luật VS version 1.0 đã được bộ chủ quản duyệt

Bức tranh báo đăng ko phạm luật VN và cũng ko nằm trong các trường hợp cấm nào cả, tại VN ko 1 cá nhân hay tổ chức nào có thể quy kết nó nọ kia vào lúc này

tuy nhiên nếu gk cầm trịch VS gk vẫn có thể xoá lý do đơn giản là: ko có bản quyền

thứ nữa VS nói rằng hình ko phù hợp, nhưng lại bắt bẻ Dẻ ở từ nhạy cảm, xem ra quê quá

còn về vấn đề vô lễ: cháu nghĩ ko ai có quyền nói từ đó ở đây vì mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật, quan sai ta xử quan, dân sai ta xử dân

cách tốt nhất để tránh kiện tụng là ko làm gì cả, còn ko thì phải chấp nhận ở 1 tỉ lệ nào đó khi rắc rối nảy sinh

vấn đề CLOSED <=== đúng luật VS thì các phần nói về CLOSE phải bị xoá ngay lập tức vì bị khép vào tội SPAM do ko phù hợp với đề tài này

tạm kết buổi tranh tụng tui tuyên bố ko trên cơ sở gì cả rẳng: hình được đăng phù hợp với luật pháp VN, VS ko có quyền xoá tuy nhiên đề nghị thân chủ cho hỏi vấn đề bản quyền.

à quên ... nếu có trích dẫn thì chắc cũng tạm đựơc vì chắc gì tác giả biếm hoạ đó đã đăng kí bản quyền hay toà soạn báo mua bản quyền đâu

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009)
Cũ 19-08-2009, 15:45
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Relax Xem Bài
Tui có ý kiến là báo TTC nên để mục này trong khu vực "cấm trẻ em dưới 18 tuổi". Con tui mà xem thì không biết đầu óc non nớt của nó nghĩ sao về thầy cô. Chuyện này dù sao cũng là thiểu số mà thôi. Tụi nhỏ coi khéo hại người chứ bổ ích gì.
khà khà ... bác nì cũng rành luật nhỉ ... vừa vít xogn bài trên thì thấy ý kiến của bác ... giờ dù có khóa hay phục hồi thì bác HV cũng bị tiếng rồi, và cũng tự ái rồi

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này