Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > GIẢI TRÍ - THÔNG TIN TỔNG HỢP > Lang thang lượm lặt > Linh tinh... lang tang...

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 20-11-2008, 14:26
Relax Relax vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 51
Đã được cảm ơn 209 lần trong 55 Bài
Mặc định Tỏ tình qua cách dán tem!

16 cách tỏ tình (chỉ dành cho người đang yêu)

Trong đây là những cách tỏ tình qua con tem mà ở Mỹ và Nhật người ta đã tổng kết được. Bài này chỉ dành cho những ai đang yêu, có người yêu nhưng muốn nữa, sắp có người yêu, những ai xa vợ, xa chồng, nói chung, cấm trẻ em dưới 16 tuổi đọc cái này.

Từ khi ra đời, con tem đã có cái duyên nợ với con người, là nhịp cầu tình yêu thân ái. Các nước Âu Mỹ có loại tem tình yêu 2 mầu xanh đỏ, dành riêng cho những người viết thư tình, thư dán tem loại này phải đến tận tay người nhận. Có những loại tem khai mở sự yêu đương: ở Mỹ, trong ngày Valentin đã phát hành con tem có chữ LOVE. Người Mỹ dán loại tem này gửi cho người mình yêu thích nhất. Ở Trung Quốc cũng có những mẩu chuyện lý thú về con tem và hôn nhân. Vương Lý Trạch nhà chơi tem lâu năm của Trung Quốc khi lập gia đình chủ yếu lấy tem làm lễ vật ăn hỏi. Bà Trương Giao Bình, vợ ông Trạch, em gái nhà chơi tem Trương Giao Tử Tuấn. Tử Tuấn yêu cầu người em rể tương lai phải có đủ tất cả những con tem kỷ niệm phát hành trong thời kỳ đó mới cho cưới em gái. Vì vậy người ta gọi cuộc hôn nhân này là "cuộc hôn nhân chơi tem". Ở Mỹ và Nhật, người ta đã tổng kết 16 trường hợp tỏ tình qua cách dán tem cho người yêu:

Đầu con tem dán ngược: Anh yêu em tha thiết, em có yêu anh không?
Đầu con tem quay sang phải: Nếu như em rời xa anh, anh sẽ vô cùng đau khổ
Đầu con tem quay sang trái: Anh mong đợi em đến bên anh
Đầu hai con tem dán ngược: Em đón nhận tình yêu của anh
Đầu con tem hơi nghiêng sang phải: Anh quan tâm đến mọi việc của em
Đầu con tem hơi nghiêng sang trái: Xin lỗi em, em có tha thứ cho anh không
Đầu hai con tem nghiêng sang trái: Em không còn giận anh nữa
Hai con tem dán dính liền nhau: Anh rất hân hạnh được làm quen với em
Một con tem dán phía trên bì, một con dán phía dưới: Cho dù cách xa muôn trùng cũng không thể ngăn cách được đôi ta.
Một con tem dán mặt trước, một con tem dán mặt sau: Tôi đã có bạn đời
Hai con tem dán đối đầu với nhau: Tôi phát điên nếu khi thấy anh cười đùa với người khác
Hai con tem dán để hở một kẽ nhỏ ở giữa: Bất kể trắc trở gì cũng không thế chia rẽ đôi ta
Hai con tem đều nghiêng về phía trái: Anh mong sao chỉ có hai chúng mình bên nhau
Một con dán xuôi, một con dán ngược: Tại sao chúng ta chỉ có thể bắt tay nhau thôi. (Thế thôi chứ còn muốn làm gì nữa)
Ba con tem dán liền nhau: Em có yêu anh không, anh mong đợi em trả lời
Một con dán bên phải, một con dán bên trái: Em cho anh biết câu trả lời dứt khoát của em.

Lá thư này quen quá nhỉ :

(temvn)
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Relax vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (20-11-2008), hat_de (20-11-2008), manh thuong (21-11-2008), xihuan (20-11-2008)
Cũ 20-11-2008, 14:34
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Relax Xem Bài
16 cách tỏ tình (chỉ dành cho người đang yêu)

Lá thư này quen quá nhỉ :

(temvn)
đó là 1 bì điện tử Lâm còi Tịt dê đoá, giờ 2 bạn ấy đã có cháu bế rùi, bài viết đó đã tồn tại trong nhân gian lâu lắm rùi
vào những năm 1992 hay 1993 gì đó khi CLB tem HP còn nằm tại 17 THĐ, HP tụi em đã coi 1 bài trong báo Hoa Học Trò có cả hình minh hoạ

rùi khi mạng ra đời bài viết đó có trong cả 3 đàn ... tuy nhiên trên thực tế có bác nào trong số chúng ta thí nghiệm chưa ạ.... hay là có mà bí mật nhể ... nếu chưa khi nào em thử 1 cái nhể ....

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này