Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > QUẢN LÝ & ĐIỀU HÀNH DIỄN ĐÀN VIET STAMP > Góp ý - Thắc mắc

Góp ý - Thắc mắc Chúng tôi luôn mong nhận được mọi ý kiến đóng góp từ Bạn.

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 27-04-2009, 12:06
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định Vấn đề Việt Tiệp

gk.27.4.2k9!

Lời mở đầu khó nói

Kính chào toàn thể bạn tem xa gần
Ban lãnh đạo VS CLB và diễn đàn
Cùng toàn thể thành viên CLB tem Việt Tiệp - HP yêu quý

Tôi có 1 chuyện khó nói xin được trình bày ngắn gọn như sau:

CLB tem VT hình thành đã gần 20 năm, với bàn tay của 1 bạn spam có tên gk các thông tin và hình ảnh của nó đã tới với đông đảo quần chúng tem từ ngày tại VN chỉ có 1 diễn đàn tem quy nhất có hình là temvn.

Cùng với những biến đổi chính trị tem nên nó đã xuất hiện trong VS qua cái nick hạt dẻ.

Nhờ sự tích cực của thành viên ngoài đời nên CLB sinh hoạt đều và cũng nhờ sự tích cực của họ nên hình cảnh của CLB trên mạng cũng thường xuyên nên nó đã vào top 10

Tôi cảm thấy khá khó xử, vừa tự hào lại vừa thấy có cái gì đó hơi quá.

Tự hào vì mục của mình vào top, tự hào vì CLB của HP, tự hào vì các bạn tem HP mến yêu, tự hào vì các bạn tem ngoại tỉnh đã tích cực tham gia tại HP

Tự hào vì hành ảnh đó được đưa đi xa, tuy chưa phải giỏi, nhưng làm mẫu cho nhiều nơi ... nói chung là tui thực sự tự hào vì nó vào Top

nhưng nghĩ đi thì phải nghĩ lại.

CLB tem VT thời gian tồn tại lâu, có sôi đoịng, có đóng góp cho làng tem VN từ thành tích nhỏ tới thành tích lớn, từ giải VS tới giải TG ... nhưng cũng chỉ là 1 CLB. So với chúng bạn đó đây như VS, hay các CLB tem khác tại các tỉnh mạnh như HN và SG , Khánh Hòa và Cần Thơ ... hay Phú Yên tới An Giang ... thì vẫn còn khiêm tốn.

Nếu xếp hạng cả nước có lẽ VT chưa hẳn là CLB tem điển hình .... vậy có trong top 10 có ngại ko, có người phê bình ko, VT được ưu ái ko ... sao lại để như thế ... tôi ngại lắm ... có phải tôi mắc bệnh lo sớm và lo xa.

Các bạn tem Hp đừng óan tôi nếu tôi thực hiện 1 số thao tác để nó tuột ra top 10, ko phải tôi quay lưng với các bạn mà tui muốn thể hiện sự khiêm tốn của các bạn tem HP.

Nhưng tôi thấy hơi khó vì nếu xoá ... mặc dù đúng là có 1 số bài spam trogn đó (bản thân tôi thì ko bao giờ muốn xoá) nhưng lỡ may ai đó nói rằng sao có spam trong đó mà dẻ ko xoá, dẻ thiên vị đội nhà à, dẻ muốn những cái đó tồn tại để bài đó đủ số lượt coi để nó trong top 10 à. Dẻ ko làm tròn trứch trách. Thế thì oan lắm.

Làm cũng dở mà ko làm cũng dở, là dân thường ko sao, làm mod lại càng dễ bị soi vào.

Vậy có cách nào ko xoá mà nó cũng ko lọt vô top 10 ko.

Việc tường thuật các buổi sinh hoạt được tách riêng ra à. Như thế cũng ko được, cấp hẳn 1 sub-forum cho 1 CLB như vậy có quá ko, VS là chủ, họ có các mục riêng cho các buổi tường thuật thì ko nói làm gì. Ko thể tị nạnh. Giờ VT cũng tách riêng à, Dẻ đựơc voi đòi tiên chăng.

Tôi phân vân quá

xoá theo kiểu bắn tỉa cũng dở, để cũng dở

tách cũng dở mà ko tách thì nó lại vô top 10, trong khi cả nước còn nhiều CLB tem đáng học hơn, đáng tồn tại hơn trong top đó.

Tôi lập mục này tại chổ Góp ý chứ ko phải phòng họp riêng (phòng họp riêng là nơi quan chức bàn chuyện, thành viên thường ko xem được, <=== de giải thích đoạn này ko nhìu bạn đọc lại ko hiểu khái niệm phòng họp riêng của các nhó mđiều hành).

như mọi người đã thấy cột cúôi của diễn đàn mục Hội và CLB có 3 điều hành vien là tôi, Zo và Gấu như vậy nếu tôi bàn cái này trong phòng họp của nhóm thì Ốc và Russ lại ko có quyền can thiệp, trong khi đây là những nhân vật trong CLB tem VT mà tui rất yêu mến. Viẹc hệ trọng liên quan tới VT mà họ ko được vào bàn thì vô lý quá.

Can thiệp vào phòng họp riêng chỉ có Zo và Gấu và các lãnh đạo VS cấp cao hơn. Chuyện thì chẳng liên quan gì tới Zo và Gấu vì nó ko phải CLB ở Cần Thơ hay Nha Trang.

Rốt cục là để vô phòng thì nguời cần bàn lại ko được bàn, người ko liên quan có thấy chắc cũng lịch sự ko bàn vào chuyện của địa phương. Vậy nên để mục chung để xin phán quyết.

Hiện tại có nhiều mâu thuẫn qua em ko bít phải làm sao cả, VT nên trong tóp nay ko nên, ko nên thì làm thế nào, xoá thì ko được, ko xoá thì tạo Sub-forum để đòi đất à, VS ko thể chiều như thế được, thiên hạ sẽ cho rằng dẻ đang bày binh bố trận để lừa VS cấp đất. Còn nếu ko có gì thay đổi xin các bạn tem gần xa thông cảm nếu CLB tem VT có ở trong top 10.

Bài trên rất rối, đọc rất khó hiểu, nhưng thực ra có vài ý cài đặt đan xen và được làm cho nhiễu loạn ... hy vọng bà con ko hiểu ý đồ của tui.

Xin cảm ơn và chúc VS, VT cùng mọi người 1 tuần làm việc hiệu quả.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (27-04-2009), xihuan (27-04-2009)
Cũ 27-04-2009, 12:29
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Bugi5697 Xem Bài
"Vấn đề Việt Tiệp" - Việt Tiệp có vấn đề hả anh hạt dẻ???
bài này lẽ ra bị xóa vì spam
nhưng dẻ ko bao giờ coi cái gì đó là spam cả nên dẻ ko xoá
Việt Tiệp ko có vấn đề nhưng Topic mang tên ấy có vấn đề

chú nên học lại môn "chơi chữ"

Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (27-04-2009)
Cũ 27-04-2009, 13:09
Ốc_hp's Avatar
Ốc_hp Ốc_hp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 2,479
Đã được cảm ơn 4,786 lần trong 1,291 Bài

1. Bài này mang tính quảng cáo việc Mục "CLB Tem VT" lọt vào TOP 10 đề tài sôi nổi nhất?
2. Nên del bớt hay ko del bớt để "CLB Tem VT" tiếp tục lên cao hay xuống thấp?

Mục đó lên TOP vì có nhìu bạn vô xem, chứ không phải do những thành viên của CLB Tem VT cố tình spam. Vì những bài gặp nhau ăn uống hay giao lưu đã được tách ra thành các mục khác. Mục này chỉ để tường thuật sinh hoạt của CLB hàng tháng. Nhiều người vào xem cũng chứng tỏ 1 điều là bạn bè 4 phương quan tâm & yêu mến mục đó cũng như quan tâm và yêu mến các thành viên trong CLB Tem VT.

Nên, với ý kiến cá nhân, Ốc thấy nên để tự nhiên đi. Vấn đề không có gì lớn, làm thắc mắc thế này nó thành lớn thật. Chẹp.
Hãy cho niềm yêu thương....
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Ốc_hp vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (27-04-2009), hat_de (27-04-2009), manh thuong (27-04-2009)
Cũ 27-04-2009, 13:18
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Ốc_hp Xem Bài
1. Bài này mang tính quảng cáo việc Mục "CLB Tem VT" lọt vào TOP 10 đề tài sôi nổi nhất?
2. Nên del bớt hay ko del bớt để "CLB Tem VT" tiếp tục lên cao hay xuống thấp?

Nên, với ý kiến cá nhân, Ốc thấy nên để tự nhiên đi. Vấn đề không có gì lớn, làm thắc mắc thế này nó thành lớn thật. Chẹp.
1. nó trồi vào rùi đâu cần quảng cáo
2. nên del hay ko nên del nói rõ vào

del các mục spam để nó giảm đi thì cũng 1 thời gian sau khi các buổi sh được bổ sung nó lại lên mất

Mục giao lưu ăn uống ko thuộc sinh hoạt tui đã tế nhị nhắc trước rùi, và đã thực hiện như sáng nay

Vấn đề coi như tạm xong, ko có ý kiến tác, cũng ko cần cắt gọt, và nó sẽ trong top 10 1 cách tự nhiên, vấn đề tách các buổi sinh hoạt sẽ ko thực hiện.

Sẽ trở lại mục này sau nếu có ý kiến đòi tách. Việc tường thuật những buổi thời kì tiền VS tui sẽ cân nhắc thực hiện khi phù hợp.

Đây là mục góp ý với thời gian siêu tốc, nội và ngoại tỉnh đã đồng ý trong mục và ngoài CB 1 cách rất tự nhiên.

tam biệt và xin lỗi đã làm phiền mọi người.

Mục này có thể closed hoặc đóng lại tùy ban lãnh đạo cấp cao của VS. Với tư cách là 1 bạn tem, 1 thành viên đàn VS, 1 thành viên CLB tem VT và 1 mod của diễn đàn tôi tuyên bố kết thúc.

%.

chie (27-04-2009)
Cũ 27-04-2009, 15:16
Russ's Avatar
Russ Russ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Ủy viên Ban Kiểm tra - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 955
Đã được cảm ơn 4,500 lần trong 1,008 Bài

Chẹp, thật dài dòng và lòng vòng.
Việc lọt vào Top10 " Đề tài sôi nổi nhất" do máy tự động đếm các lượt truy cập xem Đề tài. Và khi đã lọt vào top10 thì dân tình càng thường xuyên bấm vào để xem. Và cứ thế nó sẽ "alway on top".

Còn việc các bài viết trong đề tài thì cứ để nguyên trạng, có xóa nó đi thì nó vẫn "on top" mà thôi. Chấm hết "góp ý- thắc mắc" của Dé

Chủ đề sưu tập: 12 con giáp, chúc mừng.
Tìm kiếm thêm: bài tây,thảm len dệt tay.

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Russ vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (27-04-2009), hat_de (27-04-2009)
Cũ 27-04-2009, 15:31
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Russ Xem Bài
Chẹp, thật dài dòng và lòng vòng.
Việc lọt vào Top10 " Đề tài sôi nổi nhất" do máy tự động đếm các lượt truy cập xem Đề tài. Và khi đã lọt vào top10 thì dân tình càng thường xuyên bấm vào để xem. Và cứ thế nó sẽ "alway on top".

Còn việc các bài viết trong đề tài thì cứ để nguyên trạng, có xóa nó đi thì nó vẫn "on top" mà thôi. Chấm hết "góp ý- thắc mắc" của Dé
tôi thì tôi lo là mình là CLB tem nhỏ mà lại cứ ở top 10 ... trong khi trên cả nước còn nhìu CLB khác hoạt động có khi còn sôi nổi hơn ... thật là muốn khiêm tốn cũng ko được

dành thuận theo ý trời

mong ko ai hỏi tôi "tại sao lại ..."

chie (27-04-2009)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này