Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > KIẾN THỨC CHƠI TEM > Cùng nhau giải đáp

Cùng nhau giải đáp Bạn đang có thắc mắc về Tem? Chúng ta cùng nhau giải đáp nhé!

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 05-01-2010, 13:39
noibinhyenchimhot noibinhyenchimhot vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 40
Đã được cảm ơn 82 lần trong 17 Bài

Xin chào,

Xin cám ơn Bác tudaihiep, Bác ecophila (DDT) và bác poetry, vài dòng thôi cũng an ủi một người mới, đủ để lòng họ bắt đầu ấm lại, và vẫn còn nhìn con tem "một cách đắm đuối".
Xin cám ơn các bác, tui sẽ tiếp tục chơi, dĩ nhiên là cả tem sống lẫn chết và sau khi đọc nhiều bài viết trong diễn đàn tui đã định hình cho mình chơi một số chủ đề thôi.
Một lần nữa xin cám ơn các bác.

Noibinhyenchimhot
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn noibinhyenchimhot vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Poetry (05-01-2010)
Cũ 05-01-2010, 13:45
Tem Sống

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi minhduc Xem Bài

Anh Tâm hay nhỉ, em còn chẳng có chim lấy cái gì mà đổi được
Chào minhduc,

Nếu bạn cần tem chim, em có thể đổi cho tui tem hoa lan, hoa hồng, danh nhân, cờ các nước (dĩ nhiên là tem chết hay sống gì cũng được) hoặc bất cứ tem gì bạn có. Bây giờ cứ mỗi khi nhìn con tem lạ là .. mắt tui lại sáng lên, hihi ...
Chúc vui khỏe.

Noibinhyenchimhot
Cũ 05-01-2010, 13:48
Đinh Đức Tâm's Avatar
Đinh Đức Tâm Đinh Đức Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,627
Đã được cảm ơn 10,475 lần trong 2,221 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi minhduc Xem Bài

Anh Tâm hay nhỉ, em còn chẳng có chim lấy cái gì mà đổi được
em ko có chim thì cần phải kiểm tra lại "giới tính" của em àh nha.
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi noibinhyenchimhot Xem Bài
Xin chào,

Xin cám ơn Bác tudaihiep, Bác ecophila (DDT) và bác poetry, vài dòng thôi cũng an ủi một người mới, đủ để lòng họ bắt đầu ấm lại, và vẫn còn nhìn con tem "một cách đắm đuối".
Xin cám ơn các bác, tui sẽ tiếp tục chơi, dĩ nhiên là cả tem sống lẫn chết và sau khi đọc nhiều bài viết trong diễn đàn tui đã định hình cho mình chơi một số chủ đề thôi.
Một lần nữa xin cám ơn các bác.

Noibinhyenchimhot
chào bạn, rất vui làm quen với bạn, những dòng ở trên mình ko có ý trêu chọc bạn hay em Đức đâu nhé. Nói chung khi mới vào diễn đàn tem, ai cũng ngỡ những tem mình luôn có giá trị và rất quý, nên hầu như ai cũng như bạn, muốn ra trao đổi hoặc bán buôn liền.
Mình ngày đầu cũng như bạn thui, cũng nghĩ tem mình quý lắm, nhưng ko có mang ra trao đổi hay bán buôn gì . sau dần dần tiếp thu ý kiến các bậc tiền bối mới thấy số tem mình có rất nhỏ, giá trị ko cao, hihi
Bạn có niềm đam mê tem, thì hãy bắt đầu nghiên cứu, ngâm cứu cách chơi tem "chuyên nghiệp" 1 tí, bạn sẽ thấy niềm vui mới từ những con tem mà mình đam mê.
Mà bạn ơi, đừng bán buôn hay trao đổi những con tem đầu đời, hãy để lại làm kỷ niệm. sau này mở ra coi, nhiều cái hay lắm
Đêm Đông (05-01-2010), chienbinh (05-01-2010), Poetry (05-01-2010), tiny (05-01-2010)
Cũ 05-01-2010, 20:36
Tem Sống

Chào ecophila,

Cám ơn những lời khuyên chân thành của bạn, thật ra những gì ecophila nói thì chỉ đúng một thứ là mình cứ ngỡ tem mình quý, hihih ...... thì mới chơi tem mà, nhưng khi đi ra chợ tem ở 247 Hoàng Văn Thụ thì mới hay là những con tem của mình thật là nhỏ bé.
Thật ra mình cũng sưu tầm tem hơi lâu rồi, nhưng bây giờ mới chú ý nhiều hơn, mình có cả tem sống lẫn chết và cũng đang mua tem sống với một số chủ đề hạn chế.
Những con tem mình gửi trên diễn đàn này là những con tem trùng, tức mình có nhiều hơn 2 con tem mỗi loại, do đó để làm phong phú bộ sưu tập mình mới đổi đó chứ.
Mình cũng đọc khá nhiều bài trên này do đó cũng bắt đầu trang bị một số kiến thức đủ để đam mê, nhưng không thái quá vì mình chẳng giàu có để đổ tiền vào tem, như Bác Kim-phó chủ nhiệm hội tem nói chơi tem tất niên tốn khoảng 400-600 USD.
Cám ơn ecophila rất nhiều vì đã dành thời gian "tâm sự" với mình.
Một câu hỏi riêng cho ecophila, hình avatar của bạn có phải là DDT (DicloroDiphenylTricloroethan) ? bạn là dân hóa ?
Chúc vui khỏe.

Noibinhyenchimhot
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn noibinhyenchimhot vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (06-01-2010), Lỗi tại yêu thương (06-01-2010)
Cũ 06-01-2010, 14:45
Đinh Đức Tâm's Avatar
Đinh Đức Tâm Đinh Đức Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,627
Đã được cảm ơn 10,475 lần trong 2,221 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi noibinhyenchimhot Xem Bài
Một câu hỏi riêng cho ecophila, hình avatar của bạn có phải là DDT (DicloroDiphenylTricloroethan) ? bạn là dân hóa ?
Chúc vui khỏe.
Mình dân Môi trường bạn àh, còn cái avatar là do DDT = Đinh Đức Tâm (tên của mình) ngày xưa mình hay viết công thức hóa của DDT lên nhãn tên, phần họ và tên, ý là Đinh Đức Tâm viết tắt mấy chữ đầu là DDT. hihi
Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này