Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > TEM VIỆT TRUYỀN THỐNG > TEM lưu hành ở miền Nam Việt Nam trước 1975

TEM lưu hành ở miền Nam Việt Nam trước 1975 Gồm 2 thời kỳ: Tem Quốc gia Việt Nam / Tem Bảo Đại (1951 - 1954) & Tem Việt Nam Cộng hòa (1955 - 1975).

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 24-07-2008, 10:12
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

nhất trí - ko nói về chính trị,
chính trị là 1 vấn đề nhạy cảm nguy hiểm, sự nguy hiểm của chính là như nhau với mọi người ko phụ thuộc trình độ, hay địa vị chính trị của họ trong XH, được ưu ái trên chính trường hay bị nguyền rủa trên chính trường là 2 mặt của 1 tấm huân trương
túm lại mình là 1 người phi chính trị, tuy nhiên là 1 người phi chính trị hay tham gia chính trị cũng đề bị ảnh hưởng bởi chính trị, ở trong chế độ chính trị nào cũng đều là nguy hiểm bởi ko 1 chế độ chính trị nào hoàn hảo, thậm chí càng tốt càng nguy hiểm.

chính trị là rất nguy hiểm, tem thoai

bác rồng nhỏ ở nước ngoài ko đánh dấu được, mọi người cố gắng đọc

trong giai đoạn QGVN ko biết còn những bộ tem nào nữa ạ

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Cũ 24-07-2008, 10:17
bladies's Avatar
bladies bladies vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 0
Đã được cảm ơn 198 lần trong 113 Bài

em nhớ không nhầm thì có nhiều bộ in vào thời này --
Lưu ý : anh Hạt Dẻ nói chuyện y chang Triết Học -- đọc một hồi chả hiểu viết về cái gì - ha ha ha

Anh em vào đây để xem nhé -- nhìn chung thì tem đời này khá đẹp - rất đẹp
http://vnsinc.tripod.com/index.htm
Cũ 24-07-2008, 10:19
Poetry's Avatar
Poetry Poetry vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Chủ nhiệm, Trưởng Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 35,663
Đã được cảm ơn 54,830 lần trong 7,659 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
trong giai đoạn QGVN ko biết còn những bộ tem nào nữa ạ
Hatde ra trang chủ VIET STAMP xem catalog tem VN trong đó có dòng tem QGVN sẽ rõ.
Di động: 0918 636 791
Email: hoang.anhthi@gmail.com / vietstamp.net@gmail.com
Website: www.hoangthethien.net
Số tài khoản Vietcombank: 0071001061473
Đề tài sưu tập: Việt Nam trên tem thế giới, cộng sản, văn hóa phương Đông...
Gửi tin nhắn trên VSF:
Đằng Giang tự cổ huyết do hồng
Cũ 24-07-2008, 10:28
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Poetry Xem Bài
Hatde ra trang chủ VIET STAMP xem catalog tem VN trong đó có dòng tem QGVN sẽ rõ.

cảm ơn anh
cấu trúc rõ ràng, có cả mã số của các danh mục qtế nữa, tem minh họa rất đẹp
bilac cũng vào đó xem đi

đúng rùi triết học càng đọc càng khó hiểu, túm lại chính trị là nguy hiểm, 1 sự nguy hiểm tuyệt đối, nhất trí ko bàn chính trị, chính trị là 1 đặc tính của XH loài người ta có thể sống chung với nguy hiểm nhưng sẽ ko bàn tới nguy hiểm đó nhất là khi nó ko phải mục tiêu của diễn đàn

(hy vọng bilac sẽ ko hiểu mình nói gì )

Cũ 24-07-2008, 11:22
conaidangongac conaidangongac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Đã được cảm ơn 51 lần trong 19 Bài

Bạn bladies nên lựa lời mà nói, nhất là cách xưng hô, bác Smaller Dragon cũng đáng tuổi cha chú của mình. Bạn còn quá trẻ, nên không thông suốt về tình hình thởi sự, không thể biết bằng người đã sống qua thời kỳ đó như bác Smaller Dragon đâu !
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi bladies Xem Bài
Nghe theo anh Thi -- ko nói về chuyện Chính Trị nữa -- hơn nữa bạn Small Dragon nên xem lại -- 2 bài viết của bạn đều không dấu - bài đầu tiên do anh Đêm Đông sửa lại -- Chúc vui nhé !!!

Cũ 24-07-2008, 11:37
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi conaidangongac Xem Bài
Bạn bladies nên lựa lời mà nói, nhất là cách xưng hô, bác Smaller Dragon cũng đáng tuổi cha chú của mình. Bạn còn quá trẻ, nên không thông suốt về tình hình thởi sự, không thể biết bằng người đã sống qua thời kỳ đó như bác Smaller Dragon đâu !
Chính xác thưa bác !
Bilac và nhiều thành viên mới chưa biết hết mọi người nên xưng hô chưa phải phép !
Bạn ấy chắc ko cố tình.
Bác the Smaller Dragon đã sống trong hoàn cảnh lịch sử ấy nên bít rõ thời cuộc, bạn bilac nhìn nhận vấn đề trên những tài liệu lịch sử được ghi chép lại.
Để hiểu và thông cảm cho nhau kính mong các bạn mới trong diễn đàn bình tĩnh trước mọi sự kiện và cẩn trọng trong từng lời nói ở những mục nghiêm trang

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vdhduc123 Xem Bài
Ủa !!! Sao có mấy con tem TG post lên cho vui thôi . Làm ji mà mấy anh đem vấn đề Chính trị rồi Triết học tùm lum . Lại còn bàn cải về cách xưng hô . Hihi ^^
Theo em tem vẫn là tem vậy có nói thì nói vô ngay vấn đề tem . Đi vòng vòng 1 hồi đụng chạm tùm lum vì tem là 1 nhân chứng Lịch sử . Còn về cách xưng hô thì ko cần chú trọng lắm . Miễn sao 2 bên đều thấy thoải mái là được rồi .
Thôi bàn tiếp về TEM ko nói chuyện khác nữa hén mấy anh .
( có nói sai xin bỏ wa , em còn nhỏ tuổi chưa hiểu chuyện )
lại gặp chú em nì, vì nói ko nhắc tới mấy chuyện khác nên ảnh post ngược lên trên nầy
- tem và lịch sử nhìu khi đi liền với nhau, vậy nên ko bàn tới sử cũng khó hiểu tem, xong bàn trong khuôn khổ là được
- xưng hô thoải mái là ổn, ko quá câu nệ, tuy nhiên cũng cần phải xác định trật tự
(có nói điều chi chưa hợp lý, mong anh chị các em và các bác ko để bụng)

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 24-07-2008, lúc 14:05
Cũ 24-07-2008, 12:22
vdhduc123's Avatar
vdhduc123 vdhduc123 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 12
Đã được cảm ơn 148 lần trong 52 Bài

Ủa !!! Sao có mấy con tem TG post lên cho vui thôi . Làm ji mà mấy anh đem vấn đề Chính trị rồi Triết học tùm lum . Lại còn bàn cải về cách xưng hô . Hihi ^^
Theo em tem vẫn là tem vậy có nói thì nói vô ngay vấn đề tem . Đi vòng vòng 1 hồi đụng chạm tùm lum vì tem là 1 nhân chứng Lịch sử . Còn về cách xưng hô thì ko cần chú trọng lắm . Miễn sao 2 bên đều thấy thoải mái là được rồi .
Thôi bàn tiếp về TEM ko nói chuyện khác nữa hén mấy anh .
( có nói sai xin bỏ wa , em còn nhỏ tuổi chưa hiểu chuyện )
Cũ 26-07-2008, 11:12
bladies's Avatar
bladies bladies vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Đã được cảm ơn 198 lần trong 113 Bài

Quá rõ ràng -- em ko biết Small Dragon bao nhiêu tuổi cho nên xưng bạn -- thì trong hội tem vẫn thường gọi là bạn tem -- thế thôi -- em không hề xúc phạm ai cả -- nhìn cả bài viết của em -- bài thứ nhất là em thêm ý kiến - chứ không hề phủ nhận hay đả kích gì Small Dragon -- bài thứ 2 em muốn trở lại về chuyện tem và không quan tâm đến chính trị -- và nhắn "bạn" ấy viết bài có dấu -- đấy - như thế thì làm sao mà gọi là "lựa lời" -- em nghĩ thế ---
Thôi -- đến đó là kết thúc nhé -- anh Thi cảnh cáo em thì mệt lắm

Ê anh cu Dẻ -- em post cho a link a ko cảm ơn em mà cảm ơn anh Thi thôi à -- lần sau ko reply nữa đâu nhé -- eh he he
Cũ 26-07-2008, 21:14
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi bladies Xem Bài
Quá rõ ràng -- em ko biết Small Dragon bao nhiêu tuổi cho nên xưng bạn -- thì trong hội tem vẫn thường gọi là bạn tem -- thế thôi -- em không hề xúc phạm ai cả -- nhìn cả bài viết của em -- bài thứ nhất là em thêm ý kiến - chứ không hề phủ nhận hay đả kích gì Small Dragon -- bài thứ 2 em muốn trở lại về chuyện tem và không quan tâm đến chính trị -- và nhắn "bạn" ấy viết bài có dấu -- đấy - như thế thì làm sao mà gọi là "lựa lời" -- em nghĩ thế ---
Thôi -- đến đó là kết thúc nhé -- anh Thi cảnh cáo em thì mệt lắm

Ê anh cu Dẻ -- em post cho a link a ko cảm ơn em mà cảm ơn anh Thi thôi à -- lần sau ko reply nữa đâu nhé -- eh he he

chít thât....
thui ..dừng ... stop
em ko cố tình gọi bạn nhưng nếu gọi sự vật hiện tượng càng chính xác thì càng tốt

chán rùi ko cảnh cáo nữa ... có khi ... mỗi người 1 tay dọn cho rảnh ... 1 ...2... 3 ai xóa bài người đó cho đỡ rùm beng

cái link em có xem được đâu hả trời

cảm ơn bilac trước nếu em có link khác còn tốt !

Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này