Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > GIAO LƯU > Nối vòng tay lớn > Kết bạn chơi Tem

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 10-10-2008, 20:26
kuro_shiro's Avatar
kuro_shiro kuro_shiro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 2,474
Đã được cảm ơn 1,995 lần trong 568 Bài

Thiên đường vắng tên ???

Tem – thiên đường mà cháu chưa từng nghĩ đến. cháu bước vào đó tình cờ , từ từ và nhẹ nhàng !!!! cháu chưa từng nghĩ đến cháu sẽ chơi tem vì trước đó không ai khơi nguồn cho cháu , tạo cho chấu 1 niềm đam mê thực sự, với cả với 1 con người như cháu: lạnh lùng, nông nổi, ko kiên tri` và âủ , làm cái gi` cũng rất quyết tâm nhưng đi được nửa đường ….. thì chết máy! thì thực sự chơi tem là cả 1 sự thử thách. Nhưng rôi` bây giờ mọi việc đã thay đổi như 1 giấc mơ.
Cháu cũng ko thể nhận ra con người của cháu. nếu như trước đây cháu không bao giờ để ý những thứ vụn vặt và cả tem cũng thế , với cháu nó chỉ là 1 mảnh giấy nhỏ thì giờ cháu lại có thể bỏ ra hàng giờ hàng ngày để 1 mình , 1 ánh mắt và 1 niềm hứng thú để ngắm nó, để hiểu nó. nếu như trước đây cháu lạnh lung` thì giờ đây cháu lại có Thiên đường vắng tên ???

Tem – thiên đường mà cháu chưa từng nghĩ đến. cháu bước vào đó tình cờ , từ từ và nhẹ nhàng !!!! cháu chưa từng nghĩ đến cháu sẽ chơi tem vì trước đó không ai khơi nguồn cho cháu , tạo cho chấu 1 niềm đam mê thực sự, với cả với 1 con người như cháu: lạnh lùng, nông nổi, ko kiên tri` và âủ , làm cái gi` cũng rất quyết tâm nhưng đi được nửa đường ….. thì chết máy! thì thực sự chơi tem là cả 1 sự thử thách. Nhưng rôi` bây giờ mọi việc đã thay đổi như 1 giấc mơ.
Cháu cũng ko thể nhận ra con người của cháu. nếu như trước đây cháu không bao giờ để ý những thứ vụn vặt và cả tem cũng thế , với cháu nó chỉ là 1 mảnh giấy nhỏ thì giờ cháu lại có thể bỏ ra hàng giờ hàng ngày để 1 mình , 1 ánh mắt và 1 niềm hứng thú để ngắm nó, để hiểu nó. nếu như trước đây cháu lạnh lung` thì giờ đây cháu lại có thể ngôi` cừơi 1 mình với cả quyển album tem trước mặt mặc dù nó còn quá it’. Cháu không pít nói như thế nào về cảm xúc của bản thân cháu , lúc cháu kiếm đc 1 con tem, hay những lúc cháu tự mình gồi lần mò bọc nhữg con tem đầu tiên, rồi cẩn thận cho từng con tem đó vào album, cháu thấy vui sướng, và thú vị đến khó tả mà cứ thấy hay hay làm sao ấy ạ, vì vậy cháu cứ nhìn thấy chúng là lại ngồi cười một mình , cứ hâm hâm và như chưa bao giờ đc ý , cháu không tài nào ngủ hoặc học được khi trước đó chưa ngó quâ cai cuốn album kì diệu đó , nhìn rui` cười 1 cái … cuộc sống mãi đẹp sao và …ngu ? ngon !  cháu cảm ơn mọi người vì đã tạo ra ngôi nhà vietstamp, mặc dù mới chơi tem , kiến thức cũng như số tem còn quá hạn chế nhưng cháu đã cảmthấy cháu có 1 cái gi` đó mới mẻ và thần ki`. Cháu vui vẻ hơn , thấy cuộc sống thú vị hơn, ý nghĩa hơn , nhất là cháu thấy cháu tỉ mỉ chưa từng có trong lik sự tính cách cưa cháu . với 1 điều mà từ nhỏ tới giờ cháu đã từng thực hiện rất nhiều lần nhưng thực hiện bao nhiu thì thất bại bấy nhiêu đó là ghi nhật kí ( vù cháu không kiên trì mà ), cháu chắc chắn rằng lần này cháu sẽ thành công vì đó là cuốn nhật kí mang tên gia đình vietstamp và cháu sẽ không bao giờ bị chết máy giữa đường như những lần trước bởi bây giờ cháu có cả 1 gia đình giúp đỡ cơ mà ! công cuộc st của cháu dù có hơi khó khăn nhưng cháu tự tin rằng mình có thể vượt qua chúng để đến với tem- niềm đam mê đầu tiên và thú vị nhất của cháu, cháu không thể để tên mình vắng trong thiên đường mà lẽ ra cháu phải có mặt ở đó từ lâu rồi bởi ở đó ai cũng sẵn sang`đón nhận cháu , giúp đỡ cháu và chia sẻ cùng cháu nhưng cháu pít st là cả 1 quá trình dài , và là cả cuộc đời nên dù xuất phát sơm’ hay muộn thì cháu cũng đã xuất phát, không có thời điểm nào để bắt đầu tốt hơn là ngay bây gìơ phải không ạ? và điều quan trọng là con đường chau’ đang đi là đúng….. con` nhìu điều muốn chia sẻ nhưng cháu nghĩ là cháu đã hơi dài dong ….
một lần nữa cháu xin cảm ơn mọi người đã cho cháu 1 thiên đường mới!!!
kuro_shiro

Hãy lắng nghe tiếng nói của lòng đam mê,
hãy chắp đôi cánh cho tâm hồn bay bổng;
và hãy để bài hát nào cũng được hát lên....
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn kuro_shiro vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (24-12-2009), huuhuetran (12-10-2008), xihuan (10-02-2009)
Cũ 10-10-2008, 20:36
hat_de's Avatar
hat_de hat_de đang trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định Thái Bình - Năm tấn quê ta

1 tâm sự rất thực, rất chân thành, rất tự nhiên !

Trước đây mình từng ngưỡng mộ sự nhiệt tình của 1 bạn tem Thái Bình mang tên Hà, nay lại ngỡ ngàng khi cảm nhận được ngọn lửa tem mãnh liệt trong tâm hồn của 1 bạn nữ tem Thái Bình thứ 2. Phải công nhận 2 bạn gái tem Thái Bình này đáng mến lạ lùng.

Thái Bình chưa có hội tem, chưa có CLB tem nào, nhưng niềm đam mê quả là cháy bỏng. Lời ngỏ của diễn đàn cũng là nơi chúng ta có thể bày tỏ cảm xúc của mình về VS và có thể mở rộng ra về bạn tem về đời sống tem ... nói chung là có bầu tâm sự tem nào hãy cho nó tuôn ra

Si-ro em, khi nào add nick chị Ngô Thu Hà TB nhé, nick ngothuha231

Anh cũng được nghe chị chie kể về em, hum ni càng thấy cảm mếm em hơn vì tâm sự trên của em.

Hẹn 1 ngày được gặp em !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Cũ 10-10-2008, 20:51
kuro_shiro's Avatar

em cũng hi vọng có dịp qua HP sinh hoạt tem cung` các bác và các anh chị ngoài đó để hỉu biết them về tem và sinh hoạt bên ngoài vì thực ra em chưa từng tham gia buổi sinh hoạt nào bên ngoài cả vì 1 phầm ở chỗ em cũng ko có CLB và cả em cũng mới tham gia. hen gặp anh ở thời gian gần nhát

Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn kuro_shiro vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (24-12-2009)
Cũ 10-10-2008, 21:33
tugiaban's Avatar
tugiaban tugiaban vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 4,054
Đã được cảm ơn 2,352 lần trong 726 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi kuro_shiro Xem Bài
em cũng hi vọng có dịp qua HP sinh hoạt tem cung` các bác và các anh chị ngoài đó để hỉu biết them về tem và sinh hoạt bên ngoài vì thực ra em chưa từng tham gia buổi sinh hoạt nào bên ngoài cả vì 1 phầm ở chỗ em cũng ko có CLB và cả em cũng mới tham gia. hen gặp anh ở thời gian gần nhát
chào bạn mình cung ở Thái Bình nè. hy vọng được làm quen với bạn
hat_de (24-12-2009)
Cũ 11-10-2008, 13:22
kuro_shiro's Avatar

chao` bác! bác cũng ở TB ạ ? cháu rất vui vì đc làm quen với bác

Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn kuro_shiro vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (24-12-2009)
Cũ 11-10-2008, 13:27
kuro_shiro's Avatar

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Bugi5697 Xem Bài
Cố lên "xe máy" ơi - bugi ủng hộ xe máy hết mình

p/s: Thưa cả nhà - em mới nhận kuro làm "xe máy" vì em là bugi..... nhiệm vụ của em là vận hành "xe máy" khi có vấn đề
hic , cảm ơn bugi và đã ủng hộ. nhưng cảm ơn là cảm ơn , ai nói tớ là xe máy. hic

hat_de (24-12-2009)
Cũ 11-10-2008, 20:57
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

quê Thái Bình có

- bugi - Hải Phòng
- bé bự - Bình Phước (hiện học trong SG)
- hà TB - Thái Bình (hiện học tại HN)
- tử gia bần - Đồng Nai

ngày xưa có câu TB bị gậy khắp nô tung hoành, ko bàn về ý nghĩa của câu nói nhưng nó giúp chúng ta hiểu sự năng động và bôn ba của người dân thái Bình

các bạn tem gốc Thái Bình bugi, bé bự, tử gia bần hiện đang ở những thành phố có Hội tem và 1 phong trào tem phát triển.

Xin bà con hãy chung tay giúp đỡ làng tem quê nhà cùng phát triển

hình như mục nầy hơi bị lạc đề nhưng mong bà con thông cảm

Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
kuro_shiro (12-10-2008)
Cũ 11-10-2008, 21:36
Đêm Đông's Avatar
Đêm Đông Đêm Đông vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Ủy viên Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 12,016
Đã được cảm ơn 4,844 lần trong 732 Bài

Các bạn tem Thái Bình thân, nhằm thu hút xây dựng phong trào tem tại Thái Bình. BQT đã mở một mục mới dành cho các bạn tem Thái Bình cũng như những bạn tem ủng hộ phong trào tem Thái Bình . Các bạn hãy mạnh dạn trao đổi góp phần xây dựng phong trào tem Thái Bình nhé

Kiếp sau xin chớ làm người
Làm cây thông đứng giữa trời mà reo
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Đêm Đông vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (11-10-2008), huuhuetran (12-10-2008), kuro_shiro (12-10-2008)
Cũ 12-10-2008, 13:02
kuro_shiro's Avatar

cảm ơn mọi ngươi` rất rất nhiêu` vì đã tạo điều kiện cho những ngươi` chơi tem TB chúng cháu. cháu hi vọng và cũng sẽ nỗ lực hết mình để TB cũng sẽ trửo thành 1 sân chơi tem, giúp ng` dân Tb gần gũi với tem hơn. và TB tương lai cũng sẽ có CLB tem để góp phân`phát triển tem VN
kêu gọi mọi ngươi` dân TB cùng chung sức nào ( cả những người ko phải dân TB nữa, pít đâu sau này lại là dâu , dể TB thì sao anh Dẻ nhi? :-P )

hat_de (12-10-2008)
Cũ 12-10-2008, 17:17
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi kuro_shiro Xem Bài
...
kêu gọi mọi ngươi` dân TB cùng chung sức nào ( cả những người ko phải dân TB nữa, pít đâu sau này lại là dâu , dể TB thì sao anh Dẻ nhi? :-P )
TB tuy chưa có hội tem nhưng hiện có lợi thế là dân tem gốc TB lại được thừa hưởng 1 bầu không khí tem sôi động ở các tỉnh có phong trào phát triển, có thể ra tay góp sức phát triển phong trao tem quê hương.

em cứ chịu khó tìm, tập trung lực lượng đi, đợt tới anh chuyển cho em danh sách dài bạn tem TB, em rà lại xem, chắc ko nhìu nhưng đâu còn cách nào khác. bản thân em cũng qua phương pháp x,y,z để kiếm tìm thêm các bạn

Nếu phát hiện ra tại TB có những người như bugi, bebu, tugiaban .... thì ko chóng thì trầy cũng có CLB thui, mà Trung ương hội rất ủng hộ việc này. Và em cũng tính xa hơn là khi lập được rùi thì duy trì nó ra sao hen

Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này