Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > QUẢN LÝ & ĐIỀU HÀNH DIỄN ĐÀN VIET STAMP > Góp ý - Thắc mắc

Góp ý - Thắc mắc Chúng tôi luôn mong nhận được mọi ý kiến đóng góp từ Bạn.

Khóa Đề tài

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 15-07-2008, 20:33
natasha natasha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 0
Đã được cảm ơn 0 lần trong 0 Bài
Mặc định thác mắc

xin đừng xóa bài của em

em là thành viên mới của diễn đàn vietstamp.net

em gia nhập với nick là natasha yeu tem

vừa qua em có đâu giá bộ tem giáng sinh trong phòng đấu giá 4 của nguoitimduong

em đấu với giá 100k ( em đấu giá cao nhất )

nhưng chẳng hiểu saobài của em bị xóa

e vào đấu giá lại cũng bị xóa

rồi khoảng nửa tiến sau em nhận được thông báo là '' trùng nick , có ý phá hoại ''

em phài lập nick khác là natasha để vào diễn đàn

em mong muốn ban quản trị vietstamo giải thích rõ ràng cho em

em nghỉ diễn dàn vietstamp là 1 diễn đàn tốt , rõ ràng , minh bạch giống như khẩu hiệu '' tri thức - thân ái - tình nghĩa ''

Bài được natasha sửa đổi lần cuối vào ngày 15-07-2008, lúc 20:37
Cũ 15-07-2008, 22:10
Bugi5697
Khách

Bạn đừng nên nóng vội quá - rồi BQT VS sẽ giải đáp những thắc mắc, "ấm ức" cho bạn thôi

Hy vọng diễn đàn tem sẽ làm bạn vui nhiều hơn buồn - chúc bạn vui vẻ và may mắn ^^
Cũ 15-07-2008, 22:24
Tem Sống

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Bugi5697 Xem Bài
Bạn đừng nên nóng vội quá - rồi BQT VS sẽ giải đáp những thắc mắc, "ấm ức" cho bạn thôi

Hy vọng diễn đàn tem sẽ làm bạn vui nhiều hơn buồn - chúc bạn vui vẻ và may mắn ^^
moi y minh ghi tren deu la su that , khong 1 chut gian doi , tai sao lai doi xu voi minh nhu the duoc , cong bang la o cho nao chu
Cũ 16-07-2008, 01:49
Poetry's Avatar
Poetry Poetry vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Chủ nhiệm, Trưởng Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 35,663
Đã được cảm ơn 54,831 lần trong 7,659 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi natasha Xem Bài
xin đừng xóa bài của em

em là thành viên mới của diễn đàn vietstamp.net

em gia nhập với nick là natasha yeu tem

vừa qua em có đâu giá bộ tem giáng sinh trong phòng đấu giá 4 của nguoitimduong

em đấu với giá 100k ( em đấu giá cao nhất )

nhưng chẳng hiểu saobài của em bị xóa

e vào đấu giá lại cũng bị xóa

rồi khoảng nửa tiến sau em nhận được thông báo là '' trùng nick , có ý phá hoại ''

em phài lập nick khác là natasha để vào diễn đàn

em mong muốn ban quản trị vietstamo giải thích rõ ràng cho em

em nghỉ diễn dàn vietstamp là 1 diễn đàn tốt , rõ ràng , minh bạch giống như khẩu hiệu '' tri thức - thân ái - tình nghĩa ''

Bạn natasha / chuon chuon / jesu / natasha yeu tem thân mến,

Để trả lời thắc mắc của Bạn và cũng để trả lại “công bằng” cho bạn, trước tiên mời bạn xem 3 hình sau, chú ý vùng có khoanh đỏ, đó là địa chỉ IP của người post bài:

Name:  chuonchuon.jpg
Views: 382
Size:  137.2 KB
Name:  jesu.jpg
Views: 378
Size:  125.2 KB
Name:  natasha yeu tem.jpg
Views: 364
Size:  123.2 KB

Như vậy bạn là chủ sở hữu cả 3 ký danh: chuon chuon, jesu, natasha yeu tem.

Đầu tiên bạn dùng ký danh “chuon chuon” để hủy bỏ việc đấu giá của bạn. Nhưng chỉ gần 1 tiếng sau, bạn liên tiếp đăng ký 2 ký danh mới là “jesu” và “natasha yeu tem” để vào tiếp tục đấu giá ảo.

Khi phát hiện ra việc làm sai trái này, BQT chúng tôi đã gửi tin nhắn riêng cho bạn để nhắc nhở nhưng không thấy bạn hồi âm nên buộc lòng chúng tôi phải xóa hai bài đấu giá ảo của bạn với ký danh “jesu” và “natasha yeu tem”. Dưới đây là nội dung tin nhắn gửi cho bạn:

Name:  Thu gui chuon chuon_resize.jpg
Views: 357
Size:  100.0 KB

Vậy, đề nghị bạn giải đáp cho BQT chúng tôi câu hỏi sau:

Tại sao bạn đã hủy đấu giá rồi lại liên tiếp đăng ký 2 ký danh mới để đấu giá tiếp?

BQT chúng tôi mong nhận được câu trả lời thỏa đáng của bạn.
Di động: 0918 636 791
Email: hoang.anhthi@gmail.com / vietstamp.net@gmail.com
Website: www.hoangthethien.net
Số tài khoản Vietcombank: 0071001061473
Đề tài sưu tập: Việt Nam trên tem thế giới, cộng sản, văn hóa phương Đông...
Gửi tin nhắn trên VSF:
Đằng Giang tự cổ huyết do hồng

Bài được Poetry sửa đổi lần cuối vào ngày 16-07-2008, lúc 01:56
Cũ 16-07-2008, 06:39
bladies's Avatar
bladies bladies vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Đã được cảm ơn 198 lần trong 113 Bài

chà ! Chuyên nghiệp phết -- ai chơi thía -- lần sau đừng phá nữa nha !
Cũ 16-07-2008, 09:09
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Poetry Xem Bài

Vậy, đề nghị bạn giải đáp cho BQT chúng tôi câu hỏi sau:

Tại sao bạn đã hủy đấu giá rồi lại liên tiếp đăng ký 2 ký danh mới để đấu giá tiếp?

BQT chúng tôi mong nhận được câu trả lời thỏa đáng của bạn.
người ta chót dại mà anh
ép thế khác nào bảo tự sát
thôi từ bi hỉ sả đi anh

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Cũ 16-07-2008, 09:46
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

mình vừa vào xem kĩ lại phần đấu giá

và có đôi lời nhận xét cá nhân (của cá nhân thui, ko đại diện cho VS nhá kẻ bà con hỉu lầm)

đầu tiên xin chúc mừng bạn đã tham gia diễn đàn

còn sau đây là 1 số suy nghĩ của mình

đầu tiên là chữ nghĩa

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi natasha Xem Bài
moi y minh ghi tren deu la su that , khong 1 chut gian doi , tai sao lai doi xu voi minh nhu the duoc , cong bang la o cho nao chu
trên kia gõ tiếng Việt được chô này ko mà chưa bị xoá ... bạn được ưu ái thật đó

mình là 1 người bị xoá nhiều nhất trong các diễn đàn, thậm chí có diễn đàn còn để lại vài câu đại loại : xoá vì spam <=== cái này mình thấy xấu hổ cho bác í quá

nhìu khi cáu lên họ xoá và nhắn lại vậy để lừa dư luận

còn VS thì ko vậy

trở lại việc đấu giá

1 người bình thường cũng có thể nhận ra sự bất bình thường của jesu và NTS yêu tem

bằng biện pháp kĩ thuật BQT đã chỉ ra bằng chứng, nếu ko có bằng chứng chắc ... khó nói chuyện với bạn quá hà

việc huỷ đấu giá ko phải chuyện đơn giản
- 1 là nó ảnh hưởng tới người bán
- 2 là nó ảnh hưởng tới sàn
- 3 là nó ảnh hưởng tới người đấu trước bạn vì giả sử người đó ko ai mua sau bạn, người kia cũng ko muốn mua nữa thành ra lại phải mua

đấu giá nên có quy định chặt

còn về VS... đấu giá là điều tự nhiên trong XH, nhưng đấu nhiều quá ko hay, gây bức xúc dư luận, VS ko phải của chung XH, nó được 1 tập thể gây dựng nên, xong cũng ko nên nhà tui tui làm gì cũng được

giả sử người mấy nick kia nghịch phá, hẳn điều đó thể hiện sự ko hài lòng trong việc đấu giá

nếu có cách hay hơn bạn 3 nick kia có thể thẳng thắn góp ý VS, mình tin là họ biết cân nhắc

ko cần làm loạn

còn nếu 3 nick ko phải của bạn

bạn có thể tự bào chữa cho mình bằng những bằng chứng cụ thể

hy vọgn chúng ta tìm ra tiếng nói chugn trong ôn hoà và tinh thần xây dựng

hy vọng gặp bạn ở nik mới ... nhớ là đăng kí nick nào là phải giới thiệu đầu đủ tên tuổi nhá

mình thích sự công khai !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Cũ 16-07-2008, 19:39
Tem Sống

Chào tất cả mọi người , chào ban quản trị vietstamp

Trước tiên tôi xin cảm ơn những gì mà ban quản trị đã trả lời cho tôi , ít ra cũng có người quan tâm và nghe tôi nói

Trước khi trả lời những câu hỏi mà ban quản trị đặt ra cho tôi , tôi xin trình bày 1 số việc , mong mọi người , mong ban quản trị hiểu cho tôi (tôi xin lỗi vì câu chuyện của tôi mang tính hơi riêng tư 1 chút - nhưng có thế thì mới nói lên được những gì mà tôi muốn trình bày )

Tôi là thành viên mới của diễn đàn vietstamp , lần đầu tiên tôi gia nhập diễn dàn ( không nhớ cụ thể là ngày mấy tháng mấy ) với kí danh chuon chuon ( vì tôi muốn kí danh của tôi trùng với chủ đề tem mà tôi hướng tới - chủ đề tem về chuồn chuồn ) , nhưng sau đó tôi đã dùng kí danh chuon chuon để vào sàn đấu giá của bạn nguoitimduong để đấu giá bộ tem giáng sinh ( vì tôi cảm thấy hình như chủ đề tem giáng sinh thu hut tôi hơn ).

Vẫn với tiêu chí mà tôi mong muốn đó là kí danh phải trùng hợp với chủ đề tem chơi , thế là tôi đã lập 1 nick khác đó là jesu , vì tôi không muốn mọi người trong diễn đàn biết đến nickname chuon chuon của tôi nữa , tôi đã viết bài hủy đấu giá trong sàn đấu giá của bạn nguoitimduong

Và tôi chấp nhận dùng nickname jesu để đấu giá với 1 mức giá cao hơn , tôi đã bỏ nick chuon chuon và khong gia nhập nick chuon chuon nữa từ lúc đó, mọi chuyện không dừng lại ở đó , 1 người bạn thân của tôi được tôi giới thiệu vào diễn đàn cũng muốn choi tem chủ đề giáng sinh ( giống như tôi ) và muốn tôi nhường lại bộ tem giáng sinh mà tôi đang là người trả giá cao nhất , đồng thời bạn ấy nói nick jesu của tôi nghe hay hay và muốn tôi cho bạn ấy cái nick này .

Thiết nghĩ là bạn bè nên tôi chấp nhận cho nick ( vì tôi thấy nick jesu là tên của chúa , nếu lấy nick này thì không được hay cho lắm ) , thế là tôi phải bỏ nick jesu và tạo 1 nick mới là natasha yeu tem , tôi không muốn nhường bộ tem giáng sinh quá đẹp nên tồi đành phải đấu giá bộ tem với mức giá cao hơn là 100k ( và nói đùa với bạn tôi rằng muốn có bộ tem thì đấu giá cao hơn đi ) , nhưng vài tiếng sau thì tôi không còn thấy phần đấu giá của mình đâu , tôi có vào đặt vài câu hỏi thì đều bị xóa , tôi tiếp tục đặt câu hỏi 1 lần nữa cũng bị xóa ( mặc dù tôi có nói kèm theo là đừng xòa bài của em ) , nhưng cuối cùng cũng bị xóa 1 lần nữa ( tổng cộng 3 lần ) , và tôi đã bị block nick không thể vào diễn đàn được nữa ( tôi nhận được thông báo '' trùng nick , cố ý phá hoại ''
Nếu như tôi có lỗi trong chuyện này ( chỉ là giả dụ ), tôi bị block nick có lí do thì diễn đàn không nên gửi cho tôi thông báo là '' trùng nick....'' , vì mọi người đầu biết nếu trùng nick thì tôi đã được thông báo ngay từ đàu lúc lập nick rồi , không phải đợi đến giờ này mới thông báo như thế , xin ban quản trị coi lại phần kĩ thuật

Và thế tôi phải lập 1 nick khác là natasha để vào lại diễn đàn và viết topic '' thắc mắc'' ( tôi chấp nhận lấy nick là natasha và không còn theo tiêu chí như trươc nữa , vì mọi người trong yahoo vẫn thường gọi tôi là natasha )

Sau đây tôi xin đăt 1 số câu hỏi cho ban quản trị vietstamp và mong muốn được trả lời 1 cách thỏa đáng :

1- tôi gia nhập diễn đàn với tiêu chí '' tri thức - thân thiết - tình nghĩa '' , tôi không có 1 lời nói nào là xúc phạm hay cố ý gây phá hoại , làm đảo lộn diễn đàn , ban quản trị thấy tôi nói như thế có đúng không , hãy xác minh cho tôi

2- như ban quản trị đã nói , điễn đàn không giới hạn là phải lập bao nhiêu nickname , vì thế việc làm của tôi không có gì là sai trái , tôi dùng nick cuối cùng như đã trình bày là natasha yeu tem để đấu giá ( 100k ) ( sàn đấu giá của bạn nguoitimduong không quy định mức đấu tối đa là bao nhiêu , vì thế tôi có quyền trả bất cứ giá nào ). Tôi đấu giá bộ tem trong thời hạn còn đấu giá của bãn nguoitimduong , tôi không có 1 lời nói nào là xúc phạm , làm đảo lộn sàn đấu , đồng thời tôi cũng không nói là tôi không mua bộ tem đã đấu giá . Tôi dùng nick natasha yeu tem để đấu giá không có gì là sai trai cả , tại sao ban quản trị lại nói tôi làm đảo lộn sàn đấu giá , và gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến diễn đàn , xin trả lời dùm tôi

3- tôi thấy tin nhắn mà ban quan trị đã trich dẫn đường như là quá mâu thuẫn , bạn nói tôi dùng 3 nickname để gia nhập diễn đàn là không vi phạm quy định cũa diễn đàn , nhưng câu kết lại nói tôi vi phạm nghiêm trọng quy định của diễn đàn , khi chưa có kết luận tại sao bạn lại nói tôi như thế , vui lòng cho tôi được rõ

4- nếu tôi đấu giá trong sàn của bạn nguoitimduong , bạn nguoitimduong có quyền xóa bài của tôi mà không cần lí do, nhưng tại sao tôi lại bị block nick , điều này khiến tôi suy nghĩ rằng'' mình bị xóa bài nhiều lần , bị block nick cấm vào diễn đàn không cần biết lý do '' tôi thấy đối xử với tôi như vậy là không công bằng , khi mọi việc chưa rõ tại sao tôi lại bi block nick ( nick natasha yeu tem ) , tôi đã viết rằng xin đừng xóa bài của em , nhưng cũng bị xóa , tôi không tìm thấy bầu không khí thân thiết- tình nghĩa ở diễn dàn từ lúc ấy nữa , bạn nguoitimduong dường như không nghe tôi nói và chỉ hành động theo 1 chiều đó là xóa bài của tôi và '' tống khứ '' tôi ra khỏi diễn đàn ( tiêu chí thân thiện - tình nghĩa là ở chỗ nào ),bạn nguoitimduong hình như cư xử theo luật thương trường , cảm thấy không thích , không phù hợp là tự động giải quyết theo suy nghĩ riêng tư không tìm hiểu nguyên do , nếu trong sàn đấu của bạn tôi đấu giá nhiều lần và hủy giá đấu liên tục thỉ bạn có quyền bắt bẻ tôi , đằng này tôi không hề hủy giá đấu ở lần cuối cùng ( 100k) tại sao không giai thích cho tôi hiểu , tại sao không cho tôi biết các bạn đang nghi vấn tôi điểu gì , để tôi giải thích mà phai block nick của tôi ?? , xin trả lời cho tôi

5- Trong bài trình bày , bạn nói tôi gây đấu giá ảo , theo bạn thì thế nào la ảo , tôi dùng nhiều nick đấu giá --> hợp pháp ( ví dụ như tôi thắng ) và tôi gưi tiền mua bộ tem đó 1 cách công khai thì gọi là '' gây đấu giá ảo à '' . Tôi không hiểu khái niệm '' đấu giá ảo'' của bạn là gì cả , tôi đăng nhập thật , đấu giá với số tiền cụ thể , và nếu thắng , tôi sẽ trả bằng tiền mặt để mua bộ tem , tất cả đều là thật , thì bạn nói ảo là thế nào???? tôi xin nhắc lại , khi chưa có kết luận gì thì đừng nói tôi như thế

Sau đây tôi xin trả lời câu hỏi của ban quản trị : việc tôi đã từng dùng 3 nickname để vào diễn đàn là sự thật , địa IP mà bạn tìm thấy là địa chỉ IP máy vi tính ngoài dịch vụ ( tôi và bạn tôi thường sử dụng máy ngoài dịch vụ , vì là khach quen nên tôi thường được ưu ái ngồi 1 máy '' xịn'' nhất trong cùng , vì thế đia chỉ IP giống nhau là chuyện dĩ nhiên . Tôi cũng xin nói thêm , đia chỉ IP giống nhau chưa nói lên được 1 điều gì , và lần sau bạn có thấy đia chỉ IP như thế nữa thì chưa chắc là tôi , bạn nên nhớ điều tra ra rõ thì hãy kết luận , tôi là sinh viên luật nên tôi rất thân trọng điều này

PS : tôi xin lỗi mọi người trước vì trong bài viết cảu tôi có sử dụng 1 số động từ mạnh để diễn đạt ( điều này không phù hợp với tiêu chí " thân thiện - tri thức - tình nghĩa '' của diển đàn cho lắm , nhưng có thế mới nói lên được bức xúc của tôi , tôi thành thật xin lỗi trước

Tôi xin nói 1 lần nữa , sự việc trình bày của tôi là sự thật , mong các bạn hiểu cho tôi

Tôi cũng xin lỗi vì đã hủy giá đấu vào ngày cận kề trong sàn đấu , nhưng tôi đã đấu với 1 mức giá khác và nick khác , thiết nghĩ việc làm của mình không có gì là sai trái nghiêm trọng , nếu có , tôi xin thành thật xin lỗi

Sự viêc đã tới mức này , tôi không còn tam trạng mà đấu giá bộ tem ấy nữa , xin nhường lại cho bạn nào may mắn hơn tôi

Tôi chờ câu trả lời của ban quản trị vietstamp , tôi tin rằng mình sẽ đươc đối xử công bằng

Bài được natasha sửa đổi lần cuối vào ngày 17-07-2008, lúc 11:57
Cũ 16-07-2008, 19:50
Tem Sống

@ ban bladies : tôi lập topic này nhằm mong muốn mọi người giải đáp thắc mắc cho tôi , tôi khong phải là cướp , hay trộm nên bạn đừng dùng từ ''chuyên nghiệp '' đối với tôi , cụm từ '' chuyên nghiệp phết '' của bạn mang ý nghĩ mỉa mai hơn là 1 lời khen

Bạn chưa rõ đầu đuôi thế nào sao lại dùng từ '' phá '' để nói về tôi , tôi xin nói lại , tôi lập topic để mong muốn nhận đươc lời giải đáp của ban quản trị , nếu bạn thuộc trong ban quản trị , bạn có quyền trả lời , nếu bạn không thuộc ban quản trị mà cảm thấy rằng mình có thễ giài đáp thắc mắc của tôi thì xin giai đáp , đừng spam khi chưa rõ mọi viêc , mong bạn hiểu cho , chào bạn

Bài được natasha sửa đổi lần cuối vào ngày 17-07-2008, lúc 09:00
Cũ 16-07-2008, 19:53
Tem Sống

@ hatde : cảm ơn bạn đã góp ý , tôi cũng thích sự rõ ràng minh bạch giống như bạn , mong rằng chúng ta sẽ hiểu nhau hơn

Trong bài viết bạn có nói '' 1 người bình thường cũng có thể nhận a sự bất bình thường của jesu va natasha yeu tem , bạn xin nói rõ ấn đề này , theo bạn thế nào là bất bình thường ?? . trong 1 ngày có nhiều nick xuất hiện và đấu giá cùng 1 chỗ là bất bình thường sao bạn?, tôi xin nhắc lại lần cuối : khi chưa có kết luận gì thì đừng nhận xét về tôi như thế

có 1 số bài viết tôi không bỏ dấu ( vì tôi sủ dụng dịch vụ internet ) , nay tôi đã post bài có dấu đầy đủ , mặc dù đôi lúc có chỗ sai ( vì bàn phím ngoài dịch vụ không được tốt cho lắm)

Hy vọng sẽ gặp lại bạn trong diễn đàn này , tôi giông như bạn , thich sự rõ ràng , công bằng và dễ tha thứ , nếu ai có lỗi - biết nhận lỗi sai và xin lỗi thì tôi đều bỏ qua mọi chuyện

cảm ơn bạn đã góp ý

thanks anyways

Bài được natasha sửa đổi lần cuối vào ngày 17-07-2008, lúc 08:57
Khóa Đề tài

Quyền hạn của Bạn trong mục này